• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Icon đẹp cho iLauncher & Wisbar Desktop đây

qqonline33

Bộ Apple này ko bít có bị trùng ko???

kanzuyos

resize + convert hàng loạt..!!!

em hỏi cách resize+convert => tga hàng loạt mà vẫn giữ được nền trong suốt khi sử dụng XNVIEW như thế nào các bác nhỉ
hay các bác sử dụng cách gì khác với soft gì khác thì chỉ em với.
em toàn làm thủ công = photoshop + icondeveloper từng cái icon một... mệt chết thôi. :D :D :D :D

longgiang81

Super V.I.P
em hỏi cách resize+convert => tga hàng loạt mà vẫn giữ được nền trong suốt khi sử dụng XNVIEW như thế nào các bác nhỉ
hay các bác sử dụng cách gì khác với soft gì khác thì chỉ em với.
em toàn làm thủ công = photoshop + icondeveloper từng cái icon một... mệt chết thôi. :D :D :D :D

Trước tiên các file ảnh gốc của bạn phải đang ở định dạng *.png và được Save lại với 32-bit hoặc kênh Alpha Chanel thì bạn dùng soft Batch Image Resizer để Resize hàng loạt, sau đó dùng AlphaConvert để đưa sang định dạng *.tga mà vẫn giữ đc nền trong suốt của ảnh. Cách chuyển đổi sang *.tga rất đơn giản, bạn chỉ cần kéo và thả vào là đc, nhớ chọn định dạng xuất ra là *.tga là đc rồi.

hoangkimlong

cho mình hỏi cách cài icon cho ilauncher với,cách cài các icon khác chứ ko phải trong maters,vi du nhu,may cai chương trình trong program á,minh thủ hoài mà ko dược.:((.huuu,giúp mình với.

hhuy

=D> Bảo Đảm không Đụng Hàng =D>​

Do lười biến nên chụp từ pc luôn , nên ảnh post lên không trung thực lắm , nhưng Icons thực tế thì đẹp như con rệp luôn .

hungvndc

=D> Bảo Đảm không Đụng Hàng =D>​

Do lười biến nên chụp từ pc luôn , nên ảnh post lên không trung thực lắm , nhưng Icons thực tế thì đẹp như con rệp luôn .

Link down chỗ nào bạn ơi?:-/

hoangkimlong

lam sao đẻ thay cai icon cho cai tab vậy mấy huynh?tìm hoài mà chảnh thấy ai hướng dẫn cả.:((.giúp me với.thanks

qqonline33

lam sao đẻ thay cai icon cho cai tab vậy mấy huynh?tìm hoài mà chảnh thấy ai hướng dẫn cả.:((.giúp me với.thanks

Mình cũng có mấy bộ của Tab, nhưng bán mất con mini, nên del luôn roài. Cái í nó chỉ cho đổi icon bé tí, chứ ko làm to lên dc. Nếu bạn thích,để mình tìm lại cho.

langtude

chào các bạn mình là thành viên mới.mình rất mê cái ilaunch nhưng không có 12$ dể mua nên dang dùng bản demo.ai có giup mình với.cảm ơn nhiều nhiều

ancola66

Super V.I.P
chào các bạn mình là thành viên mới.mình rất mê cái ilaunch nhưng không có 12$ dể mua nên dang dùng bản demo.ai có giup mình với.cảm ơn nhiều nhiều
Bạn post bài ở đây là sai nội quy rồi. Bạn sang đây yêu cầu nhé