• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ID của Touch HD

zungnn

Các bác cho hỏi imei có phải là ID của máy không? Nếu không phải thì vào đâu để có thông tin ID của Touch HD, em vào About\device ID thì Device Name là touch_HD_T8282, mục description trống rổng. Cảm ơn các bác hướng dẫn

anvtdl

Các bác cho hỏi imei có phải là ID của máy không? Nếu không phải thì vào đâu để có thông tin ID của Touch HD, em vào About\device ID thì Device Name là touch_HD_T8282, mục description trống rổng. Cảm ơn các bác hướng dẫn
Theo mình nghĩ ID là chỉ số nhận dạng đặc trưng cơ bản của một thiết bị như tiếng Anh là identity (viết tắc là ID) mà ID thì có nhiều thông số ,trong đó imei mà bạn muốn hỏi cũng là một trong những thông số đó của con HTC HD ,ngoài ra con HTC HD còn có thông số Moden No :là HTC touch HD T828 ;PLatform là Pcket PC chẳng hạn

anvtdl

Theo mình nghĩ ID là chỉ số nhận dạng đặc trưng cơ bản của một thiết bị như tiếng Anh là identity (viết tắc là ID) mà ID thì có nhiều thông số ,trong đó imei mà bạn muốn hỏi cũng là một trong những thông số đó của con HTC HD ,ngoài ra con HTC HD còn có thông số Moden No :là HTC touch HD T828 ;PLatform là Pcket PC chẳng hạn
bạn vào setting/device information/identity là có các chỉ số mình vừa trao đổi

binhhdda

Cái ID bạn nói là để dùng khi sync. với PC nó nhận dạng tên thiết bị kết nối thôi, bạn có thể đặt giống Owner luôn cũng được.

zungnn

Cảm ơn các bác đã trả lời, mình cần ID để đăng ký sử dụng soft PGuider, mình đã cung cấp imei nhưng họ bảo không được, phải là ID.

ngphuongqt

Cảm ơn các bác đã trả lời, mình cần ID để đăng ký sử dụng soft PGuider, mình đã cung cấp imei nhưng họ bảo không được, phải là ID.

Hình như là bạn cài PGuider vào rồi chạy chương trình nó sẽ ra ID đấy!

Mà sao bạn kg dùng VietMapR12 nhỉ ! Chạy rất tốt trên HD mà !

zungnn

Hình như là bạn cài PGuider vào rồi chạy chương trình nó sẽ ra ID đấy!

Mà sao bạn kg dùng VietMapR12 nhỉ ! Chạy rất tốt trên HD mà !

Mình muốn dùng phần mềm miến phí, hướng dẫn của bạn rất đúng, ths.

ngphuongqt

bạn bấm *#06# sẽ ra Ime đó bạn!

Khổ cái bạn này quá ! Người ta tìm ID thì bạn lại bảo tìm IMEI :-/

M2 bạn không thấy người ta tìm được rồi sao? :-/

Mod nên close thread này!