• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iLEX RAT- restore thiết bị iOS "sạch" mà không làm mất Jailbreak.

kidkylin

iLEX RAT giải pháp restore các thiết bị iOS hoàn toàn sạch nhưng không làm mất Jailbreak
[video=youtube;ON-P88spPNw]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=ON-P88spPNw[/video]

Cài đặt iLEX RAT:
Mở Cydia, nhấp vào Tab Manage=> Sources => Edit => Add source : http://cydia.myrepospace.com/iLEXiNFO/, sau đó cài đặt gói iLEX R.A.T có trong source. R.A.T là viết tắt của từ Remove All Tweaks có nghĩ là xoá sạch tất cả những tinh chỉnh Cydia đã cài đặt, tuy nhiên công cụ này có nhiều tính năng khác.
Sau khi cài đặt iLEX RAT bạn sẽ không thấy biểu tượng nào mới trên màn hình chính, tiếp theo bạn cần phải cài đặtMobileTerminal có sẵn từ BigBoss repo. Bây giờ bạn sẳn sằng restore với iLEX RAT, một lưu ý quan trọng khác, ngoài việc xoá sạch những ứng dụng liên quan đến Cydia, iLEX RAT cũng có chức năng khôi phục thiết bị bạn trở lại trạng thái ban đầu tương tự như restore lại với iTunes, vì thế bạn cần phải back up lại dữ liệu mới bắt đầu thực hiện.

Chạy iLEX RAT:
Mở MobileTerminal, và gõ "rat" và bấm Enter, trên màn hình xuất hiện nhiều tuỳ chọn khác nhau, ở đây các bạn chọn vào khôi phục đầy đủ (option 12). Sau khi bạn bấm 12, bạn bấm yes để xác nhận 1 lần nửa, quá trình restore sẽ được diển ra. Cuối cùng bạn thấy một nhắc nhỡ Reboot lại thiết bị sau khi quá trình restore kết thúc, bạn chọn yes.
Sau khi khởi động lại thiết bị, bạn sẽ thấy màn hình active quen thuộc của iOS, thiết lập các thông số như trên màn hình chỉ dẫn, bạn vào màn hình chính, chúc mừng vì tất cả các tinh chỉnh Jailbreak đã được remove, hơn thế nửa thiết bị của bạn đã trở về trạng thái ban đầu, điều quan trọng là không mất Jailbreak, Cydia vẫn còn hiện diện trên thiết bị. Lúc này bạn cũng có thể dể dàng cài đặt iLEX RAT một lần nửa để phục vụ cho việc Restore sau này.

kulee

cho mình hỏi là restone có bị nâng phien bản ios ko? của mình 4s dag 6.1.2 sợ lên 6.13 thì chết. và tất cả có ề như lúc ms restone

kidkylin

cho mình hỏi là restone có bị nâng phien bản ios ko? của mình 4s dag 6.1.2 sợ lên 6.13 thì chết. và tất cả có ề như lúc ms restone

ko nâng FW nhé bạn, cái này y chang như erase all data mà không bị treo táo bởi JB nhé.