• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ILLUVIAL FIMWARE CHO 5530

KingShiYang

Sao mình thử up firmware này = JAF cho con 5530, chọn INF xong chọn Flash, thấy nó chạy tới chỗ "Stage 2 is starting..." xong thấy nó đứng yên luôn là sao vậy???

vinhsnooker

Dùng JAF rồi Flash Lại bạn ah.Cái FW này đã dc mod lại,mình thấy chạy rất nhanh,hiệu ứng cũng đẹp hơn.đáng để thử đó bạn

Có thể chỉ mình cách làm đc không, mình chưa sử dụng JAF bao giờ cả, tks nhiều

kenku

Sao mình thử up firmware này = JAF cho con 5530, chọn INF xong chọn Flash, thấy nó chạy tới chỗ "Stage 2 is starting..." xong thấy nó đứng yên luôn là sao vậy???

mình cũng bị giống như bạn này nè ai chĩ mình với :(

nam_tran2701

nếu vậy bạn tắt máy đi rồi flash đến chỗ Power on thì nhấn vào nhút nguồn la được, lúc đầu mình up cũng bị vậy đó, bản này các bạn nên xài, icon nó bố trí đẹp hơn fw gốc, tốc độ nhanh, chạy rất mượt..nhưng hình như không cài phần mềm nghe nhac LCG jukebox thì phải, mình flash lần đầu thấy rất ổn , chỉ có cái phần mềm LCG nó chạy xong không thấy icon đâu cả, vào quản lý apps cũng không có, cài lại lần nữa nó báo lỗi update (tức là phần mềm đã nằm trong máy ), mình đang flash lại và cài lại xem sao...có phần mềm nghe nhac nao thay thế LCG tốt không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

o0NgoaLong0o

công nhận là bản này rất đẹp kết hợp với vmenu50 thì quá tuyệt vời :D
chỉ tiếc là cái menu nó sắp xếp chẳng khoa học tí nào :( Bác nào mod lại cái chỗ đấy đc kô

nam_tran2701

công nhận là bản này rất đẹp kết hợp với vmenu50 thì quá tuyệt vời :D
chỉ tiếc là cái menu nó sắp xếp chẳng khoa học tí nào :( Bác nào mod lại cái chỗ đấy đc kô

bạn dùng chức năng có trong máy mà tổ chức nó lại

pekuon

nếu vậy bạn tắt máy đi rồi flash đến chỗ Power on thì nhấn vào nhút nguồn la được, lúc đầu mình up cũng bị vậy đó, bản này các bạn nên xài, icon nó bố trí đẹp hơn fw gốc, tốc độ nhanh, chạy rất mượt..nhưng hình như không cài phần mềm nghe nhac LCG jukebox thì phải, mình flash lần đầu thấy rất ổn , chỉ có cái phần mềm LCG nó chạy xong không thấy icon đâu cả, vào quản lý apps cũng không có, cài lại lần nữa nó báo lỗi update (tức là phần mềm đã nằm trong máy ), mình đang flash lại và cài lại xem sao...có phần mềm nghe nhac nao thay thế LCG tốt không nhỉ?

Bạn dùng TTPod và cảm nhận thử đi, đã ra bản final rồi. Chất lượng theo mình rất tốt mà không phải lo chuyện Cr@ck

nam_tran2701

Nhưng mà cái icon nó lung tung lắm, thà thư muc hết còn hơn, đằng này lúc thư mục lúc icon :(

bạn di chuyển icon vào thư mục dễ mà, nếu icon là từ điển chẳnng hạn tạo thêm folder....mình thấy nó tổ chức đẹp đấy chứ đâu ra đấy, chỉ sắp xếp lại 1 chút là ok, nhìn nó pro hơn