• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner v.1.38.Beta3-Photoshop trên mobile

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản 1.38 Beta3:
Thêm trong phiên bản:
- Bung gói và mở tập tin mbm. Đóng gói tập tin mbm, bổ sung thêm khả năng hoán đổi định dạng ảnh
- Bộ lọc: Hệ chiết hình fractal
- Hiển thị thanh xử lý trong khi cùng lúc hoán đổi
- Kiểm tra tất cả tập tin cần thiết lúc khởi động chương trình và lựa chọn giao diện khi hiển thị, các tập tin trong khi cài đặt có thể thiếu
- Sửa đổi một số lỗi nhỏ
- Cố định lỗi chương trình không làm việc khi bấm lựa chọn tất cả
- Cố định lỗi khi thêm độ trong suốt trên tập tin png.

attachment.php
attachment.php

Phiên bản 1.37b:
Thêm trong phiên bản: Lựa chọn kênh màu đầy đủ khi đảo ngược màu sắc. Khi xử lý ảnh cùng lúc đã hủy bỏ lựa chọn thư mục. Cố định lỗi trong phiên bản 1.37 trước không thể lưu ảnh định dạng JPEG.

Phiên bản 1.37:
Thay đổi hàng loạt kích thước, có thể mở nhiều tập tin cùng một thời điểm.

Phiên bản 1.36o:
Cố định lỗi: Nếu trường hợp tập tin Config.ini bị hỏng do bạn thao tác không đúng cách thì chương trình có thể thiết lập lại cài đặt cho đúng để sau khi mở hoặc lưu một tập tin có chứa các ký tự đặc biệt.

Phiên bản 1.36M:
Thêm lựa chọn mới cho phép bạn tự thiết lập yêu cầu khi thoát khỏi chương trình.
Đã chỉnh sửa khi bạn thực hiện thao tác sao chép và dán từ bảng tạm lúc này bề mặt khung sẽ có độ sáng cao.

Phiên bản 1.36L:
Có thể phác hoạ ở bất kỳ khu vực nào trong góc ộ xoay ảnh. Bạn có thể thay đổi kích thước phông chữ, hình ảnh và những vấn đề khác cụ thể ngay tại vị trí gốc(ảnh bất động).

Phiên bản 1.36J:
Cập nhật thêm nhiều bảng màu cho bạn lựa chọn, đã fix độ trong suốt.

Phiên bản 1.36H:
Tùy hứng điều khiển góc độ xoay đã lựa chọn để điều chỉnh theo từng khu vực.

Đây là tổng hợp bộ Fonts đầy đủ nhất của ID. Hãy download nếu bạn thích. Sau khi tải về chép hết thư mục Fonts vào !:/System/Apps/ImageDesigner

Fonts_IDesigner.rar

thanhlongnd

Vip Dũng ơi, TL dùng bản này chọn mở tệp .mbm, nó hiện đang bung gói, xong chẳng thấy hiện ảnh đã bung đâu ?

quang_vinh

Anh em có ai xài được trên màn hình 240x320 không nhỉ,các bản 1.36,1.37,1.38 mình cài vào bị hiển thị theo kiểu 320x240 không à.Quay về bản 1.32 của bạn Kieu_phong thì ok.Anh em nào bít cách dùng trên màn hình đứng chỉ mình với.:-/:-/

onlylove80

Anh em có ai xài được trên màn hình 240x320 không nhỉ,các bản 1.36,1.37,1.38 mình cài vào bị hiển thị theo kiểu 320x240 không à.Quay về bản 1.32 của bạn Kieu_phong thì ok.Anh em nào bít cách dùng trên màn hình đứng chỉ mình với.:-/:-/
Bản này mình bóc tem đó :) đã test rất tốt trên màn hình 240-320 N82. Bạn kiểm tra lại xem.

Posted via Mobile Device

trinhhongha90

cái này dùng python phiên bản bao nhiêu vậy bạn. Mình đang dùng python 1.44 có sài được không bạn?

DinhTuan

Bạn bung và xem tệp .mbm kiểu gì ?
Posted via Mobile Device
minh bung file mbm hon tram kb cung lau qua troi,tha xai phan mem mbm tool ket hop voi imagedesigner nay la hay nhat,mbmtool cho xem file hinh luon,khoi phai bung

thanhlongnd

Posted via Mobile Device
minh bung file mbm hon tram kb cung lau qua troi,tha xai phan mem mbm tool ket hop voi imagedesigner nay la hay nhat,mbmtool cho xem file hinh luon,khoi phai bung

Có 1 số mbm mình thay hình khác vào không được, ví dụ icon của phần mềm Kiến bò ấy :(

thanhlongnd

anh da bung o trong thu muc Images do ban

đây mình up file mbm bạn thử bung bằng phần mềm này mà xem? Nếu được bạn chuyển hình icon trong suốt kia thành file mbm mà lên icon cũng trong suốt đó ? Mình làm hoài không được :(

DinhTuan

đây mình up file mbm bạn thử bung bằng phần mềm này mà xem? Nếu được bạn chuyển hình icon trong suốt kia thành file mbm mà lên icon cũng trong suốt đó ? Mình làm hoài không được :(
Posted via Mobile Device
minh da lam va test 1 phat duoc luon ma ban,chi dung phan mem imagedesigner. Ban lam buoc nao khong duoc vay, ban co tao file mat na(mask) khong? Do hinh cua ban trong suot,ban nen do mau den len mau trang trong suot rui convert to mask o che do
normal,roi dong goi lai thoi.

thanhlongnd

Posted via Mobile Device
minh da lam va test 1 phat duoc luon ma ban,chi dung phan mem imagedesigner. Ban lam buoc nao khong duoc vay, ban co tao file mat na(mask) khong? Do hinh cua ban trong suot,ban nen do mau den len mau trang trong suot rui convert to mask o che do
normal,roi dong goi lai thoi.

Bạn thử chép đè lên file mbm của pm kiến bò xem nó có trong suốt ko ? Nếu ko bạn up lên đây mình test cũng được ?

DinhTuan

Bạn thử chép đè lên file mbm của pm kiến bò xem nó có trong suốt ko ? Nếu ko bạn up lên đây mình test cũng được ?
Posted via Mobile Device
minh test roi ma,chep de roi,trong suot nhu icon binh thuong.phan mem kien bo cua ban la animspritelite phai khong? Minh nghi ban lam sai thao tac gi do roi,no cung giong nhu lam dau cho anh chup man hinh thui ma

thien13311

Active Member
Posted via Mobile Device
minh test roi ma,chep de roi,trong suot nhu icon binh thuong.phan mem kien bo cua ban la animspritelite phai khong? Minh nghi ban lam sai thao tac gi do roi,no cung giong nhu lam dau cho anh chup man hinh thui ma

Thế này chắc là bạn chưa test rồi!
Làm icon dạng mbm khác với mbm làm con dấu trong SuperScreenShots dấu bạn nhé.
Ảnh mask (làm mặt nạ) sẽ chỉ trong suốt khi được úp vào như kiểu con dấu SuperScreenShots, còn các icon thì đòi phải dùng thuật toán trong suốt của ảnh (những phần không muốn nhìn thấy phải làm trong suốt)
Posted via Mobile Device