• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageDesigner v.1.38.Beta3-Photoshop trên mobile

DinhTuan

Thế này chắc là bạn chưa test rồi!
Làm icon dạng mbm khác với mbm làm con dấu trong SuperScreenShots dấu bạn nhé.
Ảnh mask (làm mặt nạ) sẽ chỉ trong suốt khi được úp vào như kiểu con dấu SuperScreenShots, còn các icon thì đòi phải dùng thuật toán trong suốt của ảnh (những phần không muốn nhìn thấy phải làm trong suốt)
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
minh xao thi duoc chi,ban bung file mbm o tren la thay ngay ma,gom 1 hinh va 1 mat na,de khi nao minh ranh (han chot la chu nhat di),minh ra quan net,up len cho ban coi

DinhTuan

Thế này chắc là bạn chưa test rồi!
Làm icon dạng mbm khác với mbm làm con dấu trong SuperScreenShots dấu bạn nhé.
Ảnh mask (làm mặt nạ) sẽ chỉ trong suốt khi được úp vào như kiểu con dấu SuperScreenShots, còn các icon thì đòi phải dùng thuật toán trong suốt của ảnh (những phần không muốn nhìn thấy phải làm trong suốt)
Posted via Mobile Device

Bạn thử chép đè lên file mbm của pm kiến bò xem nó có trong suốt ko ? Nếu ko bạn up lên đây mình test cũng được ?
của 2 bạn đây nhé

Auto

Bản này chỉ dùng cho màn hình 320x240 thui phải hem các bạn
:)
Posted via Mobile Device

thanhlongnd

của 2 bạn đây nhé

Mình chưa chép đè và khởi động máy. Nhưng xem hình mbm của bạn có 2 viền xanh quanh đế tròn màu hồng ( hình gốc không có ) . Mà mình quên ko up đúng kích thước , hình quá lớn so với hình mbm cần thiết, chút mình up lại bạn thử giùm mình xem sao nha.

DinhTuan

hình của bạn khi mình dùng xplore để xem thì không thế phần màu xanh đó, nhưng dùng imagedesigner lại thấy. có thể phần đó trong suốt đó bạn à

thien13311

Active Member
Mình chưa chép đè và khởi động máy. Nhưng xem hình mbm của bạn có 2 viền xanh quanh đế tròn màu hồng ( hình gốc không có ) . Mà mình quên ko up đúng kích thước , hình quá lớn so với hình mbm cần thiết, chút mình up lại bạn thử giùm mình xem sao nha.
Em làm xong cho anh rồi nè.
Chúc vui! :)
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: