• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ImageExchange_Trình duyệt ảnh "Lay động mọi giác quan" [Cập nhật]

Caominh171

ImageExchange 0.98(52) S60v3
[Cập nhật]

Phần mềm duyệt ảnh có thể nói là "Lay động mọi giác quan", ai đã từng dùng thử sẽ biết :D

Đã test good trên N82. Bản tiếng Anh các bạn tham khảo ở ĐÂY

Hướng dẫn cài đặt:

- Gỡ bỏ bản cũ trước khi cài [Nên dùng pyUninstaller 0.25 gỡ cho sạch sẽ và dễ dàng, nếu ko thì có khi cài bản này vào nó báo "Update Error" hoặc "Not remove file" gì gì đó]

- Cài bình thường, ổ C hay E đều được (tại mình đã thử gỡ từ C sang E đều dùng được)

- Cuối cùng là tận hưởng "hậu quả" mà nó mang lại!!

P/S: PM này do dịch trên file *exe khá nhìu nên không tránh khỏi viết tắt và bản này mình dịch gần như hoàn chỉnh cả phần Offline lẫn Online, nếu có sai sót gì xin các bạn thông cảm!

Các từ gốc tiếng Anh, ký tự viết tắt trong bản dịch và nghĩa thực :

- Latest - Mới I - Mới nhất
- Time - Ngày - Thời gian (do không đủ chỗ cũng như dịch là "Giờ" thì càng khó hỉu :(()
- My shared - C.sẻ riêng - Chia sẻ riêng
- Hide/Show info - Ẩn/Hiện ttin - Ẩn/Hiện thông tin
- Public - Chung - Công cộng
- Title - Tên - Tựa đề, tiêu đề
- Repeat Last Share - Lặp chia sẻ cuối - Lặp lại chia sẻ cuối
- People - Người - Mọi người
.....

Download:

onlylove80

N86 không dùng được ImageExchange!
Dòng 3rd 9.1 or 9.2 +5th đều có thể dùng được phần mềm này mà bạn.. Bạn đã Hackphone hay Remove kỹ bản cũ đi chưa? Kiểm tra lại xem na.. Ah bạn vào Box Bình chọn KTV xuất sắc 2009 . Để bầu cho Caominh171 na.. Tất cả hãy ủng hộ Caominh để Box Symbian của chúng ta [coral]Chiến thắng![/coral]

Posted via Mobile Device

2356

Dòng 3rd 9.1 or 9.2 +5th đều có thể dùng được phần mềm này mà bạn.. Bạn đã Hackphone hay Remove kỹ bản cũ đi chưa? Kiểm tra lại xem na.. Ah bạn vào Box Bình chọn KTV xuất sắc 2009 . Để bầu cho Caominh171 na.. Tất cả hãy ủng hộ Caominh để Box Symbian của chúng ta [coral]Chiến thắng![/coral]

Posted via Mobile Device

Bạn đã cài cho 5th chưa mà nói vậy? Nếu bạn cài được thì hướng dẫn mình cài với nha.
Và cái quan trọng là PM này của Nokia, vì vậy tất cả các máy dùng V3 của Nokia mà có trong danh sách dùng được đi kèm thì đều cài được mà hok cần phải hack hay Sign gì hết.
Các con V3 của Samsung thì phải Sign mới cài được.

MinhThang

Manager

Posted via Mobile Device

Bản này hình như không hỗ trợ màn hình cảm ứng.:-? Anh em V5 test thử xem.

thanha1969

Posted via Mobile Device

Thử mãi mới phát hiện ra ảnh trên ổ F (thẻ nhớ) nó không load được, phải chuyển file ảnh sang mục Images trên ổ E (máy) thì xem được!

thanhlongnd

Thử mãi mới phát hiện ra ảnh trên ổ F (thẻ nhớ) nó không load được, phải chuyển file ảnh sang mục Images trên ổ E (máy) thì xem được!

Vấn đề không phải ở ổ nào, cứ ở thư mục Images là nó load bạn à.

Sau khi cài lần đầu có thể bạn phải khởi động lại máy thì nó mới load :D

thanha1969

Vấn đề không phải ở ổ nào, cứ ở thư mục Images là nó load bạn à.

Sau khi cài lần đầu có thể bạn phải khởi động lại máy thì nó mới load :D

Không ăn thua bạn à. Mình đang dùng N86 có ổ C, D, E (8Gb) và F (thẻ nhớ), không load được ở thẻ nhớ, phải copy toàn bộ ảnh sang E mới load được. Và dùng ImageExchange 0.98 thì bị lỗi xem được vài ảnh là out (cả bản E và V), quay lại dùng 0.97 thì mới ngon lành (đang dùng bản dịch của bạn).

thanhlongnd

Không ăn thua bạn à. Mình đang dùng N86 có ổ C, D, E (8Gb) và F (thẻ nhớ), không load được ở thẻ nhớ, phải copy toàn bộ ảnh sang E mới load được. Và dùng ImageExchange 0.98 thì bị lỗi xem được vài ảnh là out (cả bản E và V), quay lại dùng 0.97 thì mới ngon lành (đang dùng bản dịch của bạn).

không hiểu lỗi xem vài ảnh là out là do gì nhỉ, máy mình gần 500 ảnh xem đủ bộ luôn mà, mà mình VH nên gỡ và cài lại khá nhiều lần, đều ổn cả .

Để mình xem có ý kiến gì từ trang chủ của nó không, nếu lỗi như bạn nói nó sẽ tung bản fix ngay.

boydem

Tui đã dùng pyUninstaller 0.25 gỡ thằng này. Nó vẫn chạy (gỡ ứng dụng ImageExchange 0.97), báo đã gỡ xong. Nhưng tên trong danh sách của pyUninstaller vẫn còn nguyên. Do đó khi cài bản 0.98 --> Update Error! Nếu bạn nào xài N95 8GB mà bị giống tui thì phải làm như sau:
1. Xem đường dẫn các tập tin của bản cũ (0.97) bằng pyUninstaller 0.25. Máy tui thì có kết quả sau:
"e:\system\Text
c:\resource\apps\ImageExchange_TOS.html
c:\private\2000A289\fr.txt
c:\private\2000A289\version_id.txt
e:\private\2000A289\backup_registration.xml
e:\sys\bin\icsengine.exe
e:\sys\bin\icsclientside.dll
e:\sys\bin\icsutils.dll
e:\sys\bin\imexserversession.dll
e:\sys\bin\icsisplugin.dll
e:\sys\bin\jmsservice.dll
e:\sys\bin\imexserviceagent.dll
e:\sys\bin\imexjpeg.dll
e:\sys\bin\imageexchange.exe
e:\resource\apps\imageexchange.rsc
e:\private\10003a3f\import\apps\imageexchange_reg.rsc
e:\resource\apps\imageexchange_aif.mif
e:\sys\bin\imexdb.dll
e:\sys\bin\imexmediahandler.dll
e:\private"
--> Nghĩa là phải dùng trình quản lý file (XPlore chẳng hạn) gỡ thủ công từng cái 1, xóa cho hết những file của bản cũ mà pyUninstaller đã show ra.
--> Cài bản mới: vẫn Error?
==> Vào quản lý ứng dụng của máy tìm tên chương trình bản cũ (máy tui là NokiaImageExchange) --> xóa nó.
Lúc này thì đảm bảo máy đã sạch sẽ hoàn toàn. Bạn sẽ cài bản 0.98 của Caominh 1 cách nhẹ nhàng rồi tận hưởng nó! Goodluck! :)

Caominh171

Tui đã dùng pyUninstaller 0.25 gỡ thằng này. Nó vẫn chạy (gỡ ứng dụng ImageExchange 0.97), báo đã gỡ xong. Nhưng tên trong danh sách của pyUninstaller vẫn còn nguyên. Do đó khi cài bản 0.98 --> Update Error! Nếu bạn nào xài N95 8GB mà bị giống tui thì phải làm như sau:
1. Xem đường dẫn các tập tin của bản cũ (0.97) bằng pyUninstaller 0.25. Máy tui thì có kết quả sau:
.............
--> Nghĩa là phải dùng trình quản lý file (XPlore chẳng hạn) gỡ thủ công từng cái 1, xóa cho hết những file của bản cũ mà pyUninstaller đã show ra.
--> Cài bản mới: vẫn Error?
==> Vào quản lý ứng dụng của máy tìm tên chương trình bản cũ (máy tui là NokiaImageExchange) --> xóa nó.
Lúc này thì đảm bảo máy đã sạch sẽ hoàn toàn. Bạn sẽ cài bản 0.98 của Caominh 1 cách nhẹ nhàng rồi tận hưởng nó! Goodluck! :)

Theo kinh nghiệm của mình thì chỉ cần bật dùng Rompatcher apply Open4all để truy cập file hệ thống là nó xóa tất tần tật mà :)

thanha1969

Theo kinh nghiệm của mình thì chỉ cần bật dùng Rompatcher apply Open4all để truy cập file hệ thống là nó xóa tất tần tật mà :)
Một số máy đời cao không được bạn à, ví dụ như với N86. Tất nhiên thì phải bật App Open4all thì mới vào được PynUnistaller, có báo xóa, nhưng xóa xong xem lại vẫn còn nguyên. Phải dùng Appmanager thì mới có thể xóa được!

thanhlongnd

Một số máy đời cao không được bạn à, ví dụ như với N86. Tất nhiên thì phải bật App Open4all thì mới vào được PynUnistaller, có báo xóa, nhưng xóa xong xem lại vẫn còn nguyên. Phải dùng Appmanager thì mới có thể xóa được!

Vậy theo bạn E63 và E71 là máy đời thấp ? Vậy mà mình vẫn dùng pyUninstaler xóa đi xóa lại vô tư

MinhThang

Manager

Vậy theo bạn E63 và E71 là máy đời thấp ? Vậy mà mình vẫn dùng pyUninstaler xóa đi xóa lại vô tư

Có thể do mỗi máy cài các ứng dụng khác nhau ảnh hưởng gì không? N82 của mình chỉ cần remove bình thường như các pm khác. Đã thử không dưới 3 lần.

Mr_Tommy

không hiểu lỗi xem vài ảnh là out là do gì nhỉ, máy mình gần 500 ảnh xem đủ bộ luôn mà, mà mình VH nên gỡ và cài lại khá nhiều lần, đều ổn cả .
Để mình xem có ý kiến gì từ trang chủ của nó không, nếu lỗi như bạn nói nó sẽ tung bản fix ngay.
Posted via Mobile Device
bạn ấy nói đúng đấy. Cả 0.97 lẫn 0.98 nó chỉ load ở E thôi. Ko load đc ở thẻ nhớ. Mà nó load ảnh chậm lắm. Hình như n86 ko hợp với nó

boydem

Tui nhất trí với Thanha 1 phần. Nếu k bật App Open4all: k đời nào truy cập được pyUninstaller được! Và tui cũng k hiểu lý do thế nào máy tui lại thế. Tui viết bài trên chỉ nhằm phổ biến lại 1 cách giải quyết cho anh em nào bị giống tui: bật Rom, App Open4all, chạy pyUninstaller remove IEx ver 0.97 mà nó cứ trơ tên ra đó, vào Application Manager remove, cài bản 0.98 luôn kêu điệp khúc: Update Error thôi. Chứ nếu máy tui may như các bạn, remove 1 phát là xong và dễ dàng cài bản mới thì tui đã k ngồi gỡ từng cái cho mất thời gian, nhỉ? :-??
Mà tui thấy bản này k ổn bằng bản 0.97: load ảnh 1 lúc (xem được khoảng 10 hình) là nó lại out ra menu?? Có anh em nào bị như vậy k? Hay máy tui lại có vấn đề??? :-/

thanhlongnd

Tui nhất trí với Thanha 1 phần. Nếu k bật App Open4all: k đời nào truy cập được pyUninstaller được! Và tui cũng k hiểu lý do thế nào máy tui lại thế. Tui viết bài trên chỉ nhằm phổ biến lại 1 cách giải quyết cho anh em nào bị giống tui: bật Rom, App Open4all, chạy pyUninstaller remove IEx ver 0.97 mà nó cứ trơ tên ra đó, vào Application Manager remove, cài bản 0.98 luôn kêu điệp khúc: Update Error thôi. Chứ nếu máy tui may như các bạn, remove 1 phát là xong và dễ dàng cài bản mới thì tui đã k ngồi gỡ từng cái cho mất thời gian, nhỉ? :-??
Mà tui thấy bản này k ổn bằng bản 0.97: load ảnh 1 lúc (xem được khoảng 10 hình) là nó lại out ra menu?? Có anh em nào bị như vậy k? Hay máy tui lại có vấn đề??? :-/

TL thấy khá nhìu bạn bị như này nha ? Sao bản TL Việt hóa, TL dùng ko bị nhỉ ?