• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Imagio không vào NET được qua kết nối với PC?

stevenpham

Sao Box Imagio buồn nhỉ. Các bác chắc ít dùng. Em mới lấy con này, nói chung mọi thứ đều OK nhưng em không hiểu sao không vào net được thông qua Windows Mobile Center (Em dùng Win7). Bác nào cao thủ giúp em với. Thanks.

PhamQuang

Manager
Sao Box Imagio buồn nhỉ. Các bác chắc ít dùng. Em mới lấy con này, nói chung mọi thứ đều OK nhưng em không hiểu sao không vào net được thông qua Windows Mobile Center (Em dùng Win7). Bác nào cao thủ giúp em với. Thanks.

Giải quyết đơn giản mà !!!
Bạn hãy vào Settings >>> Connections tìm tới "USB to PC" mở ra
Bỏ dấu "Enable faster data synchronization" đi, cho máy kết nối và sync lại với PC.
Bây giờ bạn thử xem có vào NET được hay không nhé. :D

ducdl2

Các bạn cho hỏi sao con Imagio của mình gửi file qua Bluetooth được nhưng không nhận được file qua bluetooth vậy,có bạn nào bị vậy kg?Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Các bạn cho hỏi sao con Imagio của mình gửi file qua Bluetooth được nhưng không nhận được file qua bluetooth vậy,có bạn nào bị vậy kg?Thanks!

Có những Build đôi khi bị lỗi như vậy, thường HR lại máy sẽ trở lại bình thường.
Nếu không nhầm các ROM dùng cho Imagio có Build 21849 thì phải?
Nếu có Hspl, Cook lại ROM và nâng cấp lên các Build mới thì bệnh này giải quyết sẽ được thôi.

ducdl2

Mình đã thử trên 2 con Imagio đều bị như vậy,gửi file đi thì được nhưng dùng máy khác gửi file qua bluetooth đều không được,không biết tại sao luôn.

QuangThang89

Mình đã thử trên 2 con Imagio đều bị như vậy,gửi file đi thì được nhưng dùng máy khác gửi file qua bluetooth đều không được,không biết tại sao luôn.

Bạn xem trên máy bạn đã bật Beam chưa, nhiều khi chưa bật Beam thì máy nó cũng ko nhận đâu, thân :)

ThaiKien

Super V.I.P
Một cách nữa bạn vào Bluetooth, trong tap Setting đầu tiên ở phần Discoveratale (Other devices can see me) bạn chọn Always Visible và bạn thử lại xem.

thainamanh

Ko kết nối gps dc

em cài Vietmap R12 vao HTC imagio nhung ko vao đc, xin các bác chỉ giáo giúp em

htorancel

Trong Windows XP vào Start->Run, gõ regedit, tạo DWORD sau: HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\Microsoft\Windows CE Services
AllowLSP=dword:00000000
Tắt regedit, connect PPC vào PC là OK.

windows1980

Mình vẫn gửi nhận file qua bluetooth bình thường mà, tuy nhiên hơi rườm rà và nhiều bước.
Bạn chú ý phải tạo sharekey nữa thì mới nhận và gủi file được (chắc là để bảo mật T_T)