• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

In ấn trực tiếp từ i900?

kiev

Xin các bác trên diễn đàn PDAviệt chỉ dẫn sao in ấn trực tiếp từ i900 ( ví dụ từ word của Windows mobile 6.1),cách cài đặt các drivers cho máy in hoặc có phần mềm tương tự (print server cho windows mobile0. Xin cám ơn trước:-?

kehantinh

Bóc tem này :D

Theo cá nhân mình nghĩ là kg thể trực tiếp in từ i900 vì theo thông tin của ss, i900 chỉ có thể kết nối với pc, T.V, máy chiếu. Và ví dụ có in cũng chỉ có thể in gián tiếp sau khi kết nối ới pc
Nhưng mà bạn để ý xem, khi dùng ms office mobile, kg hề có biểu tượng print, trong tool cũng kg có

Có thể suy đoán tạm thời là mặc định kg có tính năng in trực tiếp từ i900

tuanbka

thì có blue bác chuyển file sang máy in rồi máy in thực hiện lệnh in thôi mà

kiev

Một số giải pháp in

Sau khi sưu tầm thì theo mình biết các giải pháp đều đã được các bậc tiền bối đi trước giải quyết cả rồi. Các phần mềm hay dùng là Activeprint hay printBoy và một vài các chương trình khác nữa.Mỗi tội các phần mềm này đều là ShareWare (49 USD).
- Nếu in không nhiều thì có thể dùng cách gửi mail hoặc Fax cho máy in (nếu máy hỗ trợ) qua Wi fi . các phần mềm kiều này thì freeWare có sẵn.
- Tôi đang tìm phần mềm freeWare cho print, khi có sẽ post lên cho bà con cùng dùng :))