• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Installous 3 - Cài đặt Games và Ứng dụng THUỐC ngay từ iPhone

vihoang87

Hic!mình cài ứng dụng lúc đầu thì báo lỗi,ko cài được,sau đó mình vào setting chuyển Native Installation sang OFF
cài được nhưng không hiện icon trong theme,khi mình search thì thấy
chẳng biết làm sao cho nó hiện lên nữa

vihoang87

Hic!mình cài ứng dụng lúc đầu thì báo lỗi,ko cài được,sau đó mình vào setting chuyển Native Installation sang OFF
cài được nhưng không hiện icon trong theme,khi mình search thì thấy
chẳng biết làm sao cho nó hiện lên nữa

sau khi gỡ bỏ infiniboard thì các icon đã hiện ra bình thường
mình đã cài và sử dụng intallous 3.0 va update 3.1.6 cho cả 2 máy 3gs 16gb và 32gbs,1 con là FW 3.1.3 custom,và 1 con là FW gốc
kết quả down và cài đặt phần mềm nhanh hơn bản củ

code36

Hãy cẩn thận khi cài IPA qua Wifi bằng install0us

install0us là 1 App rất hay, mình cũng thường dùng nó để cài mấy cái game nhỏ chừng 10 - 30 Mb nhưng mọi người hãy cẩn thận vì đây là lần thứ 2 mình bị trường hợp này. Lần trước xài cây 3G để máy cài vài trò của Gameloft chừng vài trăm Mb 1 trò thì sau xong dc 1 lúc thì Wifi ngủm lun.

Lần đó mình không để ý, tưởng là lổi chip Wifi thôi, sau khi RS phiên bản rồi làm mọi cách không fix dc thì đành đi thay chip rồi tiễn em nó lên đường và mua lại con 3GS. Sài được hơn tháng rồi, tuần trước lại táy máy cài game Asphast 5 (hơn 250 Mb) để qua đêm sáng dậy, game thì cài xong. Vào chổ làm bật wifi lên đọc bào được 1 lúc là ngủm luôn. Chạy là chương trình cũng không hết, mình đoán rằng chắc do installous dùng cài những game lớn thì chip Wifi sẽ hoạt độg liên tục dễ d6ãn đến bị ngủm.

Đây là kinh nghiệm để anh em đề phòng, ai từng down game lớn bằng nó mà không bị gì thì chúc mừng, nhưng nếu có ý cài game nào mà nặng thì nên tải về máy tính rồi cài, đừng làm biếng :|

TruongHan

Super V.I.P
Dùng install0us để down và cài trực tiếp các file ipa có dung lượng lớn vào máy là 1 việc không hay chút nào(chắc cũng không ai làm thế này :|)
Wifi hoạt động liên tục như vậy thì chịu gì nổi,chưa kể ảnh hưởng tới pin của máy.Cứ down về PC xong xuôi rồi install vào máy có phải tốt hơn không :(

mykolor

nếu thật sự là vậy thì sản phẩm của Apple, đặc biệt là iPhone thật là dõm, thua cả tàu.

nima1985

Well-Known Member
nếu thật sự là vậy thì sản phẩm của Apple, đặc biệt là iPhone thật là dõm, thua cả tàu.

Người ta bị rồi rút ra kinh nghiệm chia sẽ thôi ;)) người chạy nhiều còn mệt huống gì máy móc :)) có cái gì hoàn hảo đâu,cũng đừng đặt nặng vấn đề quá :D

duyquehan

Thêm nữa là khi Down dung lượng lớn WiFi nóng chạy chận rì. đợi chờ nản lun./.

Germaniteen

Minh cung tung cai vai lan thoi. Nhung gio thi het roi. Cai may cai game nang qua. Down ve doi met moi. Nen thoi sync qua pc cho chac an.

C

Che_tau

Guest
Mấy ông này chém gió kinh thật,tôi toàn dùng cái Installi0s cài game qua trang gsm cái nhiều nhất cũng >600mb và cái nhỏ nhất cũng phải 20mb mà có bị làm sao đâu.Ngày xưa dùng x-ipa từ lúc lên 3.1 toàn dùng Installi0s thôi,xem lại nguyên nhân đi nhé :(

nima1985

Well-Known Member
Mấy ông này chém gió kinh thật,tôi toàn dùng cái Installi0s cài game qua trang gsm cái nhiều nhất cũng >600mb và cái nhỏ nhất cũng phải 20mb mà có bị làm sao đâu.Ngày xưa dùng x-ipa từ lúc lên 3.1 toàn dùng Installi0s thôi,xem lại nguyên nhân đi nhé :(

cài game >600mb,cắm sạc vài cài rồi đi ngủ à?hic khủng thiệt -.-

XuanTruong

Super V.I.P
Cài Soft này ngay khi vừa mới Restore Firmware gốc hoặc Firmware Custom không tích hợp MobileInstallation hoặc AppSync là OK, không cần cài thêm MobileInstallation, AppSync,... Nếu máy đã cài MobileInstallation hoặc AppSync sau đó cài Soft này thì 90% bị ăn táo.

AquaSta

Moderator
Nếu bạn nào đã cài Mobileinstallation hoặc AppSync thì gỡ bỏ nó trước khi cài ứng dụng Installous này vì trong file control của nó phần Dependence nó cần cài Mobileinstallation của source hackulo.us >> Do trên máy đã cài Mobileinstallation của source khác nên Mobileinstallation của hackulo sẽ không ghi đè được các file của source khác >> Kết quả là nó gây lỗi, lỗi này khá nghiêm trọng, nếu không bị ăn táo thì bạn cũng khó có thể cài phần mềm khác được từ Cydia, nó luôn báo lỗi.
Nếu bị vậy thì cách khắc phục là vào cài lại Mobileinstallation của source cũ bạn đã cài, sau đó remove nó đi và tiếp tục cài Installous. Nếu khi bị lỗi thì bạn cũng không thể gỡ Installous vì nó đã cài được một nửa và gây lỗi. Khi đó bạn cố gắng gỡ Installous cũng ko thể được

cài game >600mb,cắm sạc vài cài rồi đi ngủ à?hic khủng thiệt -.-

Source Installous của gsm nổi tiếng tốc độ nhanh. Mình dùng Wifi ad-hoc share từ Laptop ra mà download ipa của họ toàn trên 600 Kbps >> 600 Mb chắc cũng chỉ 20 chục phút thôi chứ

Last edited by a moderator: