• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ION BatteryTimer - Hiển thị DUNG LƯỢNG Pin (13.11 - trg 7)

nokin

Cái soft này nói chung là nó ... tính toán kĩ quá, thành thử báo kết quả hơi tầm bậy. Nói chung là mức pin của máy vẫn là chính xác nhất.

Sau khi Calculate nó hiện thông số, báo máy E71 em xài đc 2 ngày 3h. Pin 100%. Nhưng mà có cuộc gọi tới nghe đã đời xong cúp máy thì nó lại báo còn có 1 ngày, pin 80%, sau đó nửa ngày mà k làm gì thì lại nhảy lên 90% 1 ngày rưỡi v.v...

Cứ thế, nói chung pin là phải vừa đo áp, đo dòng và ước lượng dung lượng còn lại bằng cả phần cứng lẫn phần mềm. Cái này làm sao qua mấy vạch pin của Nokia được. Chả có đời nào mấy vạch pin Nokia nó nhảy lên nhảy xuống cả, vì thuật toán đọc tính dung lượng + kết hợp phần cứng cho ra kết quả chính xác hơn nhiều.

Nói chung là cài cho biết, sau đó gỡ thôi. Vạch pin Nokia vẫn là chính xác số 1 !

MinhThang

Manager
Cái soft này nói chung là nó ... tính toán kĩ quá, thành thử báo kết quả hơi tầm bậy. Nói chung là mức pin của máy vẫn là chính xác nhất.

Sau khi Calculate nó hiện thông số, báo máy E71 em xài đc 2 ngày 3h. Pin 100%. Nhưng mà có cuộc gọi tới nghe đã đời xong cúp máy thì nó lại báo còn có 1 ngày, pin 80%, sau đó nửa ngày mà k làm gì thì lại nhảy lên 90% 1 ngày rưỡi v.v...

Cứ thế, nói chung pin là phải vừa đo áp, đo dòng và ước lượng dung lượng còn lại bằng cả phần cứng lẫn phần mềm. Cái này làm sao qua mấy vạch pin của Nokia được. Chả có đời nào mấy vạch pin Nokia nó nhảy lên nhảy xuống cả, vì thuật toán đọc tính dung lượng + kết hợp phần cứng cho ra kết quả chính xác hơn nhiều.

Nói chung là cài cho biết, sau đó gỡ thôi. Vạch pin Nokia vẫn là chính xác số 1 !
Ừ chỉ là cài cho biết thôi máy có sẵn đâu cần phải dùng thêm pm này. Xưa nay mình cũng chỉ nhìn lên vạch Pin của máy để biết Pin còn hay hết.

doanquocgia

Theo mình thấy cái này xài cũng ok đấy chứ
Nó từng mức cho mình xem, đặc biệt là nó có báo ở dòng thứ 3, pin mình xài trung bình được mấy ngày
Còn dòng trên đầu, hiển thị chi tiết pin, cái mục này sẽ phụ thuộc vào người sử dụng nhiều ít, có thể reset lại để coi lượng pin
Cũng hay đấy các bro
Thêm nữa, khi vô phần themes, để chế độ tiết kiệm pin thay vì là ngày giờ, hay là văn bản,text, mà chọn ION BetteryTimer, nhìn rất pro ở màn hình chờ.
Anh em test thử hé

doanquocgia

Để hiển thị tốt nhất và chính xác hơn, thì có lẽ phải để máy sử dụng sạc khoảng vài lần, tầm 3-5 lần sẽ có kết quả chính xác.
Mình test thử lần đầu chưa sạc thì chưa được chính xác, nó chỉ báo được 19h là hết đát
Nhưng sau vài lần sạc, nó đã báo chính xác hơn, Mình xài N95 8G pin Galilio 1500mAh, tính trung bình được 3 ngày
Khi mình để chế độ chờ, reset ION nó cho được remaining 5h lun
Còn khi mình nghe gọi, tự động nó sẽ tính toán và đưa ra mức pin 1-2 ngày
Sẽ tùy thuộc vào người sử dụng

khanhdbp

Posted via Mobile Device em da~ test thanh cong,ban? Trian. Caj pm xong,doj. 6h, da~ co' ket' qua? . Maj,cac' bac' up ban? Vjet hoa' len,co' the?,cho em njck down bang djen thoaj,ban? Full dc ko? Em dang dj cong tac,nen ko xaj pc dc. Phaj dung gprs. Nen van~ dang xaj ban trjan. Mong cac' bac',thong cam.

ngviethoa

hê hê mình đã tự chế được 1 bản dùng cho 176*208 cho con 3250 cổ lỗ sĩ của minh.zui ghê.hàng độc cí khác :))
giờ đã có bản 1.03 còn gì.việt hóa từ lâu òi:))

chickenking

ô hay cứ để vậy khoảng 1 tới 2 ngày là dc mà? em xài rùi. nhưng chỉ có 9 ngày dùng thử...hic hic

khanhdbp

Mình đang xài. Nhưng thấy, có vẻ ko ổn. Những kái bản về sau này, ngày càng kiểu j` ý. Mình ko biết. nó tính toán có sai ko , nhưng mình dùng bản 1.01 trian, thì thấy rất ổn, mặc dù, thỉnh thoảng báo sai. Còn bản sau này, mình xai 1.04, thì ko thấy kái Hình cục pin xanh, nhỏ nhỏ, hiển thị ở màn hình desk đâu nữa. Nó báo, rất buồn cười. Pin N95 1.Nó báo xài đc 1 ngày 19h. Nghe có vẻ hốt. Nhưng mình dùng mãi, vẫn 91%. 1 lúc sau, máy báo tin yếu.

emrity

mình xài rất ổn từ trước giờ và xài mãi mãi..hiện giờ mình đang xài bản 1.04