• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom cho iPhone 3GS Boot mới

AnhPheCT

Firmware 4.3.1 Custom cho iPhone 3GS Boot mới (Chỉ cho 3Gs W-L boot mới)

(Build bằng Sn0wbreeze v2.4 b1)
Chỉ hộ trợ Add Cydia, chưa Active. Không hổ trợ Unlock, Có thể Unlock bằng Ultrasn0w 1.2 (Cho 3Gs Lock) sau khi Restore.

Mã:
 [B]Supported iDevices:[/B]

[LIST]
[*]iPhone 4 » Tethered
[*]iPhone 3GS (Old Bootrom) » Untethered
[*]iPhone 3GS (New Bootrom) » Tethered
[*]iPod Touch 4G » Tethered
[*]iPod Touch 3G » Tethered
[*]1st-Gen iPad » Tethered
[/LIST]
Đây là bản Custom 4.3.1 cho iPhone 3GS Boot mới, Không nâng BB cho 3Gs Word - Lock, không Active, Không Hackactive, TETHERED.

Bản Custom này hỗ trợ:
-Add Cydia,
- Fix MobileSubstrate.
- MultiTouch Gestures
(Đối vớ 3Gs Lock cần SIM nhà mạng Active và Unlock bằng Ultrasn0w 1.2)
Lưu ý : Chỉ Unlock được cho các Baseband 04.26,05.11, 05.12,05.13, 06.15

Hướng dẫn trên Windows:

- Dùng iReb RC4 đưa iPhone về Pwned DFU, sau đó mở iTunes để Shift + Restore.
- Đối với 3Gs Lock cần SIM nhà mạng.
- Sau khi Restore xong bật Wifi vào Cydia cài Ultrasn0w 1.2 để Unlock như bình thường.

Chỉ dành cho 3Gs Boot mới. JB TETHERED. Phải dùng iBooty for 4.3.1 để boot iP nhé.

Link tải 3 file nhé:
Đăng nhập tài khoản 4share.vn
User:accvip
Pass:accvip

tải cho nhanh.

iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.001
iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.002
iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.003

Có sẳn iBooty for 4.3.1 kèm link 3 và chương trình nối file.

Test thôi. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối:

bach_pro1111

ủa cái này bạn lấy bên heaveniphone à? Sao không tự build 1 bản mang thương hiệu pdaviet?

AnhPheCT

ủa cái này bạn lấy bên heaveniphone à? Sao không tự build 1 bản mang thương hiệu pdaviet?

Bác ơi! Nick đó là của Tui post bên đó đó Bác! Nói nhỏ thôi. AnhPheCT hay anhphe076 là một đó.

bach_pro1111

Bác ơi! Nick đó là của Tui post bên đó đó Bác! Nói nhỏ thôi. AnhPheCT hay anhphe076 là một đó.

Không biết không có tội.

Đang chạy bản của bạn build nè, 3gs boot mới. Mọi thứ thì ok, tốt nhất là dùng sim active đừng dùng tool hackactive. Pin cũng ok, do mình còn để push mail và vài dịch vụ nữa nên để qua đếm mất 3% pin. Mức này là hoàn toan chấp nhận được, app tương thích không nhiều mà chủ yếu cài đại. Phù hợp thì dùng còn không thì remove. Game thì đa số là chạy tốt.

avadakedavra799

anh phe em serial: 5K0248LD3NP là new bot vậy em chỉ làm theo hướng dẩn ở trên là up dc 4.3.1 hả anh ;;)

AnhPheCT

anh phe em serial: 5K0248LD3NP là new bot vậy em chỉ làm theo hướng dẩn ở trên là up dc 4.3.1 hả anh ;;)
Restore thì không có vấn đề gì! Bạn phải mua một cái SIM của nhà mạng phân phối iP của Bạn để Active nhé! Và đừng để iP hết PIN hoặc khi Reset thì Dùng iBooty 2.2 kèm Kick 1 phát là Boot vào SB được ngay. Do 3Gs boot mới chưa JB hoàn thiện nên tạm thời vậy nhé.

avadakedavra799

Restore thì không có vấn đề gì! Bạn phải mua một cái SIM của nhà mạng phân phối iP của Bạn để Active nhé! Và đừng để iP hết PIN hoặc khi Reset thì Dùng iBooty 2.2 kèm Kick 1 phát là Boot vào SB được ngay. Do 3Gs boot mới chưa JB hoàn thiện nên tạm thời vậy nhé.

sax của em model là: MB715LL là của nước nào nhỉ, ông anh mới cho cái DT chả biết mù gì ko có sim có ative dc ko anh

AnhPheCT

sax của em model là: MB715LL là của nước nào nhỉ, ông anh mới cho cái DT chả biết mù gì ko có sim có ative dc ko anh

Máy Lock từ Mỹ ko thể biết nhà mạng nào mà phải check IEMI mới biết chổ phân phối.
Điền số IEMI ở đây nè, phải tìm hiểu chứ mỗi thứ phải hỏi như vậy thì sao làm nên chuyện......! Vọc máy còn hứng thú gì?.....................! Tốt nhất mua sao để vậy dùng đi.
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

avadakedavra799

Máy Lock từ Mỹ ko thể biết nhà mạng nào mà phải check IEMI mới biết chổ phân phối.
Điền số IEMI ở đây nè, phải tìm hiểu chứ mỗi thứ phải hỏi như vậy thì sao làm nên chuyện......! Vọc máy còn hứng thú gì?.....................! Tốt nhất mua sao để vậy dùng đi.
http://www.numberingplans.com/?page=analysis&sub=imeinr

em mò cả tiếng nhức hết cả mắt, ko giống xài nokia buồn ngồi fash chơi, dụng vô cái này thiệt là khó quá ~~

leijia

Chỉ dành cho 3Gs Boot mới. JB TETHERED. Phải dùng iBooty for 4.3.1 để boot iP nhé.

Link tải 3 file nhé:
Đăng nhập tài khoản 4share.vn
User:accvip
Pass:accvip

tải cho nhanh.

iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.001
iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.002
iPhone_3Gs_4.3.1_New_BootRom_No_Active.ipsw.003

Có sẳn iBooty for 4.3.1 kèm link 3 và chương trình nối file.

Test thôi. Chúc thành công!

cám ơn anh đã chia sẻ bài. Em mới dùng nên đến đoạn iboot này em không hiểu lắm vì thấy anh viết hơi tắt nên anh có thể giải thích rõ hơn được không.

Máy của em bản world, đang ở 4.2.1, đã jb, có cần phải restore lại trước khi cài bản này không.

Với cả bản custom có khác gì bản thường không ạ.

Em newbie nên mong anh chỉ bảo, thx ace ạ!

AnhPheCT

cám ơn anh đã chia sẻ bài. Em mới dùng nên đến đoạn iboot này em không hiểu lắm vì thấy anh viết hơi tắt nên anh có thể giải thích rõ hơn được không.

Máy của em bản world, đang ở 4.2.1, đã jb, có cần phải restore lại trước khi cài bản này không.

Với cả bản custom có khác gì bản thường không ạ.

Em newbie nên mong anh chỉ bảo, thx ace ạ!

Hiện tại 3Gs boot mới khi Restore với FW 4.3.1 Custom (TETHERED) này Bạn cần 1 cái SIM nhà mang phân phối iP của Bạn để Active vào SB, Rồi Unlock sóng bằng Ultrasn0w 1.2 xong sử dụng bình thường, nhưng khi Reset hoặc hết PIN máy sẽ ăn táo, nên cần 1 công cụ kick boot vào SB đó là iBooty 2.2 tham khảo cách dùng iBooty 2.2 nhé:
http://jaxov.com/2011/03/how-to-use...od-touch-ipad-into-tethered-jailbroken-state/
Thế thôi.

leijia

Hiện tại 3Gs boot mới khi Restore với FW 4.3.1 Custom (TETHERED) này Bạn cần 1 cái SIM nhà mang phân phối iP của Bạn để Active vào SB, Rồi Unlock sóng bằng Ultrasn0w 1.2 xong sử dụng bình thường, nhưng khi Reset hoặc hết PIN máy sẽ ăn táo, nên cần 1 công cụ kick boot vào SB đó là iBooty 2.2 tham khảo cách dùng iBooty 2.2 nhé:
http://jaxov.com/2011/03/how-to-use...od-touch-ipad-into-tethered-jailbroken-state/
Thế thôi.

bản em bản world mà cũng cần phải có sim nhà mạng + unlock sóng hả anh @@

AnhPheCT

bản em bản world mà cũng cần phải có sim nhà mạng + unlock sóng hả anh @@

Máy World Restore xong đã Active rùi Pro ơi. Ko cần Unlock gì hết! Nếu là World thì Restore là dùng được ngay, nhưng Reboot, hết Pin bị ăn táo nếu là Boot mới.