• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.1 Custom Clean cho iPhone 4

vipboy_9x

Moderator
Bạn ơi cho mình hỏi tại sao mình dùng iReb làm theo đúng hướng dẫn mà không về đuọc DFU bạn nhỉ,mệt ghê?
Bạn Xem đoạn video hướng dẫn đưa về DFU này nhé.
[video=youtube;MQUFFGMyrz4]http://www.youtube.com/watch?v=MQUFFGMyrz4&feature=related[/video]

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình test trên máy mình đang sài đấy có thấy bị lỗi Sóng rì đâu ah.(Máy mình cũng là world đấy>)
thế là thế nào nhỉ.hay tại lần trước mình restone bản cfw Untethered dùng Redsn0w 0.9.6rc9 để Tethered lên bây giờ khi restone bản nỳ mới bị thế nhỉ.bây h hok có shsh để quay về fw gốc thấp hơn zùi restone lại bản nỳ nhỉ.ặc táng fw gốc 4.3.1 chắc:(

hongsonvnm

Cảm ơn bạn vipboy rất nhiệt tình,mình dùng cả Redsn0w 0.9.6rc9 mà ko về được DFU,dễ phải táng fw gốc quá,mình máy QT,mình hỏi thêm là nếu sau đó về 4.2.1 lại có được ko bạn,mình đã luu Shsh và BB có về như cũ không?Thanks ban rất nhiều!

vipboy_9x

Moderator
thế là thế nào nhỉ.hay tại lần trước mình restone bản cfw Untethered dùng Redsn0w 0.9.6rc9 để Tethered lên bây giờ khi restone bản nỳ mới bị thế nhỉ.bây h hok có shsh để quay về fw gốc thấp hơn zùi restone lại bản nỳ nhỉ.ặc táng fw gốc 4.3.1 chắc:(
Vuthanh restore 1 lần nữa thử xem tại rì Mình hem có máy lock để test.(ủa mà của Vuthanh cũng là world mà restore lai lần nữa Xem Có sao đâu :D
Cảm ơn bạn vipboy rất nhiệt tình,mình dùng cả Redsn0w 0.9.6rc9 mà ko về được DFU,dễ phải táng fw gốc quá,mình máy QT,mình hỏi thêm là nếu sau đó về 4.2.1 lại có được ko bạn,mình đã luu Shsh và BB có về như cũ không?Thanks ban rất nhiều!
Bạn Dùng Ireb mà đưa về DFU mình thấy cũng dễ thực hiện lắm mà,Bạn thực hiện lại xem.
Nếu bạn có lưu shsh của 4.2.1 thì bạn vẫn có thể Quay về được FW 4.2.1 được ban ah.

Chỉnh sửa cuối:

HTC_VUTHANH

Moderator
Vuthanh restore 1 lần nữa thử xem tại rì Mình hem có máy lock để test.(ủa mà của Vuthanh cũng là world mà restore lai lần nữa Xem Có sao đâu :D
đúng vậy của mình world mừ.ặc đêm về táng lại coi~X(

Foxie

Dùng bản CFW này phải đưa về DFU mới Shift + Restore được.

Mình đã test, phải dùng iReb đưa về DFU thì khi Shift + Restore mới ko báo lỗi.
Nếu đưa về DFU bằng cách thông thường (giữ Power, Power + Home, rồi Home) khi Up sẽ bị báo lỗi 1600, còn ko đưa về DFU sẽ báo lỗi 21......

Vậy để dùng được bản này, theo mình test, bắt buộc phải đưa về DFU bằng iReb, sau đó mở iTune lên rồi Shift + Restore và tận hưởng thôi :)

Mình dùng iP4 Word, khi Up bản này lên ko thấy tình trạng 1 vạch sóng mà sóng bao lao mạnh bạo lắm :)). Bản này đã tích hợp sẵn Cydia bản 1.0.3366 chứ ko phải bản mới nhất của Cydia.

PS: Dùng iPhone mình khoái cái nhạc chuông tin nhắn News Flash, híc vậy mà khi lên 4.3.1 thì bị cắt mất 1 đoạn, đành phải về 4.2.1 để backup ra PC rồi lên lại 4.3.1 copy vào :(

HTC_VUTHANH

Moderator
restone lại vẫn bị dính lỗi 1 vạch sóng.pó tay luôn
dùng ired đưa về DFU.SHIFT+RESTONE->LỖI hiển thị sóng~X(

vipboy_9x

Moderator
restone lại vẫn bị dính lỗi 1 vạch sóng.pó tay luôn
dùng ired đưa về DFU.SHIFT+RESTONE->LỖI hiển thị sóng~X(
Lỗi này hiện tại vẫn chưa có cách khắc phục hehe,Nhưng có điều thú vị là máy mình không bị,chắc phải đợi bản Update tiếp theo mới có fix được lỗi này.
FW gốc JB bằng Resdnow cũng bị như thế (Tình hình chung)

HTC_VUTHANH

Moderator
Lỗi này hiện tại vẫn chưa có cách khắc phục hehe,Nhưng có điều thú vị là máy mình không bị,chắc phải đợi bản Update tiếp theo mới có fix được lỗi này.
FW gốc JB bằng Resdnow cũng bị như thế (Tình hình chung)
ặc.sao máy bác lại hok bị nhỉ.chết mất~X(

Foxie

Cydia v1.1 là mới nhất! Bật Wifi mở Cydia cài phiên bản 1.1 chạy nhanh hơn.

Tất nhiên là khi dùng sẽ update lên 1.1 rồi. Mình đang nói tới cái CFW sau khi restore nó là như vậy.
Chức năng sử dụng 4 điểm để thoát ứng dung và chuyển đổi.... trên bản này cũng có luôn, ko phải cài thêm or chỉnh sửa gì.
Máy mình để chức năng 3G hay tắt đi thì sóng gió vẫn bao la. Ko hiểu tại sao có 1 số máy lại bị tình trạng lỗi cột sóng nhi ? :(

ducthang

Rất đơn giản máy W thì nâng bb nên 3.10 sẽ hết bị lỗi này đã test thử\-/\-/