• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 Custom Clean cho iPhone 4&3GS.

nguyendiep0108

cho mình hỏi, mình mới mua máy os 4.3 mình ko lưu được shsh do đó khi dùng ireb vào DFU itune toàn báo không kết nối với sever, nếu sài tinyunbrea thì khi chạy lại báo lỗi 1604, không chạy báo 2005, các pro giúp mình up firmware này với

h3ll

cho mình hỏi, mình mới mua máy os 4.3 mình ko lưu được shsh do đó khi dùng ireb vào DFU itune toàn báo không kết nối với sever, nếu sài tinyunbrea thì khi chạy lại báo lỗi 1604, không chạy báo 2005, các pro giúp mình up firmware này với
bạn xài iReb đưa về DFU rồi restore lại xem sao..còn về lỗi 2005 hình như là hư phần cứng thì phải:-?

misstele

Chết mình rồi, mình có 1 cây iPhone 4 mới về FW mặc định là 4.2.1 JB xong thì trong cydia hàng trên cùng để là This device is in the pending TSS queue nghĩa là chưa lấy dc shshs đúng ko các bạn. Mình dùng iFaith build 1 bảng 4.2.1 để dành rồi dùng ok nhưng giờ muốn lên 4.3.3 custom có dc ko vậy mấy bạn? Giờ up bảng nào tốt đây nếu trong trường hợp up 4.3.3 ko dc. máy mình là Lock BB 3.10.x

AquaSta

Moderator
Chết mình rồi, mình có 1 cây iPhone 4 mới về FW mặc định là 4.2.1 JB xong thì trong cydia hàng trên cùng để là This device is in the pending TSS queue nghĩa là chưa lấy dc shshs đúng ko các bạn. Mình dùng iFaith build 1 bảng 4.2.1 để dành rồi dùng ok nhưng giờ muốn lên 4.3.3 custom có dc ko vậy mấy bạn? Giờ up bảng nào tốt đây nếu trong trường hợp up 4.3.3 ko dc. máy mình là Lock BB 3.10.x
Truờng hợp của bạn, bạn cũng đã hỏi và trả lời ở đây rồi: http://www.pdaviet.net/showthread.p...firmware-gốc&p=1899227&viewfull=1#post1899227
Bây giờ bạn Cydia không lưu SHSH cho bạn được, máy của bạn đang có fw 4.2.1 gốc thì bạn dùng redsn0w phiên bản 0.9.9b1 trở lên để lấy shsh trong máy và đưa lên server của Cydia thì sau này nó sẽ hiển thị được SHSH bạn có.
Máy bạn là bản Lock trong trường hợp muốn jb untethered thì chỉ có 4.2.1 hiện tại bạn có thể dùng là ngon nhất, không có SHSH 4.3.3 thì không thể lên được. Nếu lên iOS 5 thì bạn phải lên 5.0.1 vì 5.0 đã không còn mở SHSH
QUAN TRỌNG: Máy bạn là LOCK nếu dùng sim nhà mạng thì bạn có thể nâng baseband được. Còn nếu bạn dùng Gevey Sim thì tuyệt đối không được nâng baseband lên 4.11.08 (tức là restore firmware gốc 5.0 trở lên sẽ bị nâng baseband lên >= 4.11.08) sẽ không thể unlock bằng Gevey Sim được. Để giải quyết trường hợp giữ baseband, chặn nâng baseband thì bạn dùng công cụ Sn0wbreeze hoặc Redsn0w (bản MacOS) để tạo fimware custom không nâng baseband

vipboy_9x

Moderator
bạn có finrware custom iphone 4 4.3.5 và 5.0.1 không nâng basben
Hiện tại việc tạo FW custom rất dễ dàng bạn có thể tự tạo 1 bản custom dành riếng cho mình.
Đầu tiên bạn vào trang chủ của ih8sn0w.
Bạn sẽ thấy Tool tên là Snowbreeze tương ứng với từng phiên bản,
Cách tạo FW custom bằng
Snowbreeze thì trong diễn đàn cũng đã có bạn chịu khó tim là ra ngay,hoặc vào Google cho lẹ.