• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iOS 4.3.3 (PV1) Custom Specially ^^

AquaSta

Moderator
Chào anh em, hôm nay Aqua mới có thời gian build cho anh em một bản Custom đặc biệt một tí :D

Tên mã: PV1 build trên sn0wbreeze 2.7.1

Bộ nhớ Root (System): 1GB (1024 MB - Cho iPhone 3GS & iPhone 4)

Thêm: Cydia, AppSync 4.0+ (Restore xong là anh em chỉ việc cài đặt phần mềm)

Sửa Preferences: đưa Multitasking Gusture lên trên cho tiện :)

Sửa Reset: Loại bỏ Reset All Settings và Erase All Content and Settings (Để tránh ai không biết đụng chạm vào dễ bị ăn táo và mất dữ liệu)

Không nâng baseband (ghi rõ để tránh nhiều người mơ hồ, lo lắng + hỏi)

Không hackactive (Ai dùng bản quốc tế thì sau khi restore xong cắm sim vào và kết nối với iTunes để nó kích hoạt. Ai dùng máy Locked thì có thể dùng sim nhà mạng để active hoặc dùng redsn0w để hackactive)
Phiên bản cho 3GS sẽ upload trước
Sẽ ra mắt cả phiên bản build bằng PwnageTool (nếu có thời gian :D)

Hình ảnh:

Download:
iPhone2_1_3GS_Custom_4.3.3_PV1.7z.001
iPhone2_1_3GS_Custom_4.3.3_PV1.7z.002
iPhone2_1_3GS_Custom_4.3.3_PV1.7z.003
iPhone2_1_3GS_Custom_4.3.3_PV1.7z.004
iPhone2_1_3GS_Custom_4.3.3_PV1.7z.005
Download đủ các phần các bạn dùng chương trình 7z để giải nén, download 7z

Bản dành cho iPhone 4
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part1.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part2.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part3.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part4.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part5.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part6.rar
iPhone3_1_iP4_Custom_4.3.3_PV1.part7.rar

Download đầy đủ 7 part các bạn giải nén bằng Winrar để nối file

Share folder cho cả 3GS và iPhone 4: http://www.mediafire.com/?4aiu5268xvgwv

Chỉnh sửa cuối:

Vip09

đang chờ bản CusTom cho Iphone 4 Lock....thankssss anh AquaSta

BB 1.59

3RuaDongNai

bóc tem 3GS ^^
Nhân tiện cho mình hỏi, có cách nào chia ổ cứng của IP giống như trên PC không? có nghĩa là ổ C là hệ thống, ổ D là dữ liệu.
Mỗi lần lên FW là backup lại dữ liệu nhiều quá.

Chỉnh sửa cuối:

Vip09

em đang chạy Custom 4.3.3 của anh AquaSta thì bị lổi ( 26 ).... xin anh chỉ dùm...em đang chạy lại 1 lần nữa,và vẫn bị

em dùng iREB đua về DFU và Shift+Restore

Iphone 4 Lock ... BB 1.59

ai biết giúp em..hiện giờ cong dây cáp và itune

Chỉnh sửa cuối:

vipboy_9x

Moderator
bóc tem 3GS ^^
Nhân tiện cho mình hỏi, có cách nào chia ổ cứng của IP giống như trên PC không? có nghĩa là ổ C là hệ thống, ổ D là dữ liệu.
Mỗi lần lên FW là backup lại dữ liệu nhiều quá.
trên IP bộ nhớ Root tương tự như ổ C trên win vậy.khi tạo custom bạn có thể tùy chỉnh bộ nhớ Root nà.

3RuaDongNai

trên IP bộ nhớ Root tương tự như ổ C trên win vậy.khi tạo custom bạn có thể tùy chỉnh bộ nhớ Root nà.

Vậy mình có thể làm 1 ổ D để chứa dữ liệu không? Ổ D sẽ có dữ liệu và mỗi lần up FW là không đụng chạm gì đến nhau, có thế thì không cần phải lưu lại dữ liệu trên PC

Chỉnh sửa cuối:

AquaSta

Moderator
em đang chạy Custom 4.3.3 của anh AquaSta thì bị lổi ( 26 ).... xin anh chỉ dùm...em đang chạy lại 1 lần nữa,và vẫn bị

em dùng iREB đua về DFU và Shift+Restore

Iphone 4 ... BB 1.59
Hic, iPhone 4 thì mình chưa test luôn :( vì ko có máy, cuối tuần về nhà mượn iPhone 4 của em mình thì lâu quá. Quá trình làm thì mình build giống hệt 3GS duy chỉ có khi đưa Reset.plist vào Root Filesystem thì có báo inline (nhưng mình đã kiểm tra lại thì file đã đưa vào chuẩn)
Nếu lỗi 14 hoặc lỗi 11 thì có thể là mình build sai, cái này chưa rõ lắm, bạn nào có iPhone 4 chịu khó tải về restore thử nếu lỗi nữa thì mình del link dl đợi có máy cho chắc

Vip09

em sẽ chạy về bản 4.2.1... cám ơn anh...khi nào test chuẩn em sẽ lên sau

3RuaDongNai

Mình dùng redsn0w_win_0.9.6rc14 để đưa IP về chế độ DFU thì bị
Unable to recognize specified IPSW

AquaSta

Moderator
Bạn trỏ đến fw gốc chứ ko được trỏ đến firmware này khi dùng redsn0w, điều căn bản thế mà cũng hỏi. Sau khi đưa được về DFU thì mới dùng iTunes trỏ đến fw này để restore. Nếu ko có fw gốc thì dùng iReb là tốt nhất

AquaSta

Moderator
Đâu có, trỏ đến fw gốc mà, mình download ở đây.
http://appldnld.apple.com/iPhone4/041-1009.20110503.M73Yr/iPhone2,1_4.3.3_8J2_Restore.ipsw
Mình xài 3GS, đã kiểm tra kỹ

Ko biết luôn, bạn download iRed đi cho nhanh: http://hotfile.com/dl/108923557/18f7493/iREB-r4.zip.html

Khôn thế bao giờ mới ốm

Test thử bản này xem sao\-/

Bác có iPhone 4 thử giùm em xem restore có lỗi ko, thanks

Mình tìm ra lý do rồi, do cái redsn0w_win_0.9.6rc14 sử dụng redsn0w_win_0.9.6rc15 thì ok
hic bảo sao

ducthang

Chính xác là RC rât hay bị lỗi này kể cả dùng với FW gốc nên dùng iReb là tốt nhất

AnhPheCT

AquaSta

Moderator
Chính xác là RC rât hay bị lỗi này kể cả dùng với FW gốc nên dùng iReb là tốt nhất

FW 4.3.3 muốn JB phải dùng Redsn0w 0.9.6rc16 fix lỗi Rung/Imlawng, chuông..! Lỗi đó do quá trình tải = IDM đứt quãng...! Tải lại là Ok.

Không phải, lỗi Unable to recognize specified IPSW là không tổ chức được fw do bản redsn0w đó chỉ dành cho fw khác
Ở đây lão này dùng bản rc14 thì nó chỉ dành cho iOS 4.3.2 thôi
Trong fw có có file ảnh .dmg bao gồm Root Filesystem (ở 4.3.3 là 038-1417-003.dmg), Update Ramdisk (038-1436-003.dmg), Restore Ramdisk (038-1447-003.dmg) và vân vân nữa, mỗi cái đó lại có một key để mã hóa, muốn jailbreak và chỉnh sửa fw phải biết được key đó thì mới có thể decrypt nó. Mỗi bản fw sẽ có một key riêng. Vì thế lỗi là phải thôi

danny_guan

Cho hỏi 2 bản custom của a dành cho bản World hay bản lock vậy. Mình dag cần bản No_Actice