• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iOS 5.1][Download] Chuẩn bị cho Jailbreak iOS 5.1 [Nên làm]

AquaSta

Moderator
Hacker nổi tiếng i0n1c người đã từng phát hành các untethered jailbreak cho iOS 4.3.1, 4.3.2, 4.3.3 mới đây đã đăng tải trên twitter của anh thông tin về jailbreak iOS 5.1 trong đó có nói đến một ứng dụng trên App Store tên là KakaoTalk Messenger. Theo đó các hacker MuscleNerd và veeence cũng tweet thông tin tương tự như vậy

Các hacker nói rằng ứng dụng
KakaoTalk Messenger hiện đang miễn phí trên App Store có một lỗ hổng có thể được dùng để jailbreak iOS 5.1, hãy nhanh chóng tải về trước khi Apple gỡ bỏ nó.

Chúng ta có thể tin đây là điều đúng đắn bởi nó được xác nhận bởi nhiều hacker. Tôi khuyên bạn nên tải về ứng dụng
KakaoTalk Messenger (miễn phí) và lưu giữ trên máy tính của bạn.

iOS 5.1 được cho là có thể sẽ phát hành ngay sau khi Apple ra mắt iPad 3 (theo dự đoán là mùng 7/3)

Download KakaoTalk Messenger:
http://itunes.apple.com/us/app/kakaotalk-messenger/id362057947?mt=8&ign-mpt=uo=4

bigboo

có vẻ khó tin nhỉ
từ 1 app mà ngta có thể xâm nhập vào hệ thống để jb :-?

AquaSta

Moderator
có vẻ khó tin nhỉ
từ 1 app mà ngta có thể xâm nhập vào hệ thống để jb :-?
jailbreakme là một điển hình cho việc khai thác exploit từ Safari đó bạn :) và comex đã thành công 2 lần

bigboo

jailbreakme là một điển hình cho việc khai thác exploit từ Safari đó bạn :) và comex đã thành công 2 lần

mình cũng đã dùng qua jailbreakme
mà hình như comex về làm cho apple rồi đúng ko nhỉ? :-/
hay là hacker nào đó mà mình nhớ nhầm chăng?

hatbe

Mình có iPhone 4, Firmware 4.3.2 (8H7), baseband 04.10.01 đã JB, Muốn hỏi ý kiến các bạn:

1. Có thể giũ bb 04.10.01 và JB lên 5.0.1 hoạc 5.1 , và unlock được không?

2. Hay phải upgrade baseband cao hơn, rồi mới JB và unlock được?

Cám ơn nhiều...

HB

HTC_VUTHANH

Moderator
Mình có iPhone 4, Firmware 4.3.2 (8H7), baseband 04.10.01 đã JB, Muốn hỏi ý kiến các bạn:

1. Có thể giũ bb 04.10.01 và JB lên 5.0.1 hoạc 5.1 , và unlock được không?

2. Hay phải upgrade baseband cao hơn, rồi mới JB và unlock được?

Cám ơn nhiều...

HB
máy bạn là máy lock hay world vậy và đã lưu shsh chưa