• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iOS 5.x]Airblue Sharing 0.9.60 Full - Ứng dụng gửi/nhận bluetooth cho iOS đã có hàng

AquaSta

Moderator
Airblue Sharing hiện là ứng dụng hỗ trợ Bluetooth tốt nhất cho iOS. Nó cho phép các thiết bị iOS gửi & nhận file qua bluetooth với bất kỳ thiết bị này có thể gửi/nhận. Airblue Sharing được bán trên Cydia với giá ~10$ và không phải ai trong số chúng ta cũng có điều kiện mua.

Từ khi ra mắt đến nay rất nhiều người muốn có thể dùng Airblue Sharing dù theo cách nào, và không mất tiền thì càng tốt =)) Oái oăm cái là thằng này cực khó crack nó. Các cracker hàng đầu vẫn chưa có thời gian để xử nó, hoặc đã xử nhưng chưa được và vẫn đang trong phòng thí nghiệm.

Hôm nay lang thang, tự dưng tìm thấy Airblue Sharing đã patch. Mình đã thử và làm việc tốt 100% trên iPhone 4 iOS 4.3.3 và theo nhiều người phản hồi thì nó cũng làm việc trên thiết bị của họ. Vì thế mình đã đóng gói lại thành file cài đặt với control gốc để các bạn cài đặt nhanh chóng. Post kèm video cho các bạn xem thực tế mình gửi /nhận tốt không lại bảo mình chém :D

[video=youtube;dgK3JobdOJQ]http://www.youtube.com/watch?v=dgK3JobdOJQ[/video]

Pre-Depends: firmware (>= 4.2)
Depends: mobilesubstrate, libactivator | com.clezz.quickdo, shell-cmds, coreutils, coreutils-bin, com.ericasadun.utilities, com.ericday.blued, preferenceloader

Chú ý các bạn cần đáp ứng mục Depends ở trên nhé. Nghĩa là cần cài các thành phần sau (lên Cydia search rồi cài chúng sau đó mới cài được Airblue Sharing)
1. mobilesubstrate
2. Hoặc là Activator hoặc là QuickDo (chúng ta cần có 1 trong hai ứng dụng này vì khi nhận file gửi tới iOS, chúng ta cần kich hoạt AirBlue Sharing bằng Activator hoặc QuickDo 3.6.2 có hỗ trợ kích hoạt Airblue Sharing
3. Shell-cmds
4. Core utilities
5. Core Utilities (/bin)
6. Erica Utilities
7. AirBlue Stack
9. PreferenceLoader
10. Cài và download:
http://www.mediafire.com/?jgdtjvvr7seydo3​

DUYAT

cái này mình gửi thì được nhưng sao ko nhận được file gửi từ máy khác bạn ơi

AquaSta

Moderator
cái này mình gửi thì được nhưng sao ko nhận được file gửi từ máy khác bạn ơi
Gửi được thì sẽ nhận được, quan trọng là có biết cách dùng không :))

h3ll

cái này có bị lỗi Safari ko anh.Em mới cài 1 bản crack khác thì bị lỗi Safari không có kết nối wifi mặc dù máy em đã có wifi nên phải xóa nó :(

bigboo

cái này có bị lỗi Safari ko anh.Em mới cài 1 bản crack khác thì bị lỗi Safari không có kết nối wifi mặc dù máy em đã có wifi nên phải xóa nó :(

Mình dùng rồi, không bị đâu bạn ;)
Chắc bạn vừa cài bản của gsm đúng không :-/

AquaSta

Moderator
ko.Mình dùng bản bên HiP..vậy để mình cài luôn xem sao :D:D
Vẫn thế thôi em, Airblue Sharing làm cho kết nối wifi ko được thôi, em khởi động lại là được.

bigboo

Sao mình máy gửi được, máy không nhỉ :-s
Mà mình vẫn bật wifi, nhưng vẫn chạy bình thường mà :-?