• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IP4 lỗi camera cần người tư vấn

Mr_Tommy

IP4 lỗi camera xem ảnh đoán bệnh giúp mình :(

Ko hiểu sao hôm nay em bỗng phát hiện ra trên camera của em chụp ảnh thỉnh thoảng lại có 1 vết xước rất khó hiểu . Lúc có lúc ko nó cứ ẩn hiện liên tục. Chụp ảnh có 1 vết xọc dài nằm gần 2/3 màn hình . Vết xước ấy khoảng như sởi chỉ. Ai bị như thế chưa . Nếu thế làm sao để sửa đc đây ạ X_X

Đây là ảnh khi chụp có vết sọc:

Chỉnh sửa cuối:

duyquehan

Cái vết đó có thể do lỗi màn hình, chỉ mỗi khi bật camera lên mới thấy,

Zenki

Super V.I.P
Ko hiểu sao hôm nay em bỗng phát hiện ra trên camera của em chụp ảnh thỉnh thoảng lại có 1 vết xước rất khó hiểu . Lúc có lúc ko nó cứ ẩn hiện liên tục. Chụp ảnh có 1 vết xọc dài nằm gần 2/3 màn hình . Vết xước ấy khoảng như sởi chỉ. Ai bị như thế chưa . Nếu thế làm sao để sửa đc đây ạ X_X

Bạn chụp cái hình rồi Up lên cho anh em xem, mô tả không khó hiểu và khó đoán bệnh lắm!

Mr_Tommy

Cái vết đó có thể do lỗi màn hình, chỉ mỗi khi bật camera lên mới thấy,

đọc kĩ nhé. Lúc hiện lúc ko chứ ko phải lúc nào cũng có

Bạn chụp cái hình rồi Up lên cho anh em xem, mô tả không khó hiểu và khó đoán bệnh lắm!
Mình đang cố nhưng cái hiện tượng ấy vẫn chưa xảy ra tiếp :|.

Mình đã chụp đc. Zenki xem sao nhé. Tk

Chỉnh sửa cuối:

Mr_Tommy

Mình đã restore nhưng cái xọc ấy vẫn xuất hiện :((. Ai biết giải thích đc ko :|

convoi9999

hiện tượng này có thể do bóng đèn nhà bạn nữa, lúc mình làm ở phòng thí nghiệm cũng dzi, có gắn nhiều bóng đèn neon dài lắm, khi mở máy thì thấy có nhiều vết sọc ngang. Khi ra ngoài chụp thì ko thấy as dzị nữa. Ko bik bạn có giống mình ko

bin_perfectboy

lỗi camera bị vàng thì mình có biết, nhưng lỗi này thì lạ nghen, bạn thử chụp ở những chỗ có điều kiện ánh sáng tốt xem sao?

TatDat_Canon

Mình đã restore nhưng cái xọc ấy vẫn xuất hiện :((. Ai biết giải thích đc ko :|

Nếu restore xong mà vẫn bị như vậy thì có 2 trường hợp.

+ Bạn đem những tấm hình đó ra PC xem có bị không? Nếu ko thì camera không sao.

+ camera có bạn có vấn đề về ống kính, có thể bạn chụp ở điều kiện ánh sáng tốt sẽ không nhình thấy vạch đó.

Mua thử 1 camera mới về thay xem thế nào chỉ khoảng 300K thôi mà ! :D