• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPAQ HP - ROM GIAO DIỆN WM6.0

quangdang

hỏi về tương lai?

Man Phạm Quang và Mod Tom cho hỏi liệu khi nào sẽ có ROM WM 6.0 cho dòng Hp 4700 giống như các dòng HTC vậy? khoảng vài tháng nữa hay ko? hay là Hp ko có hoặc ko thể sd ROM WM 6.0 nên chúng ta mới phải sd WM 5.0 với giao diện của WM 6.0?

quangdang

icon Keyboard?

icon keyboard trg bản v2.01.07 hình như vẫn chưa đẹp lắm phải ko ạ?
như hình này:

còn hình này em thấy ở 1 bài giới thiệu khác trong forum, icon keyboard rõ và đẹp hơn phải ko?

Mod Tom và Man Phạm Quang xem thế nào?

Tom_codon

Super V.I.P
icon keyboard trg bản v2.01.07 hình như vẫn chưa đẹp lắm phải ko ạ?
như hình này:

còn hình này em thấy ở 1 bài giới thiệu khác trong forum, icon keyboard rõ và đẹp hơn phải ko?

Mod Tom và Man Phạm Quang xem thế nào?

Hình bạn mô tả chắc là lấy hình của Super Mod Lương Quang trong bài giới thiệu phiên bản Resco mới phải không ???
Điều này mình có thể điều chỉnh lại được nhưng mà vì thế mà phải làm lại rom thì thực sự là tốn quá nhiều công sức bạn ạ.
Phiên bản sau mình và Man Phạm Quang sẽ làm bàn phím giống hình vẽ kia.
Chúc vui

LuongQuang

Super V.I.P
Bác Quang có thể up lại hai ROM v2.01.07 và v2.01.06 lên rapidshares có được không. Em down trên Mega hoài không được, nó toàn báo là file đã bị xóa rồi.

Vừa kiểm tra link thấy vẫn work đó chứ, vào Sub PC soft hỗ trợ mobi để biết cách tải từ Mega nhé! b-)

Đây là ảnh đang tải làm bằng chứng nè:

Lần sau lưu ý về cách tạo chủ đề và post bài phù hợp Chủ đề kẻo lại bị DEL đó! :-?

longhai

Super Mod Lương Quang xem lại giúp em với, anh dùng phần mềm check link gì vậy, em tìm bên hướng dẫn load bằng Mega có cái này nhưng nó vẫn báo link hỏng nè

quangdang

Các phiên bản Pocket Secure mình đưa vào ROM có thay đổi chút ít:

- Phải nhập Owner nó sẽ thành phiên bản ĐK theo Owner.
- Pass. Default là: 1234 :D

anh em có cách nào "disable" cái Pocket Secure này ko? (có nghĩa là tạm thời ko sd đến đấy?). em vô phần setting mà ko thấy chỗ nào chọn cả !?!

LuongQuang

Super V.I.P
Super Mod Lương Quang xem lại giúp em với, anh dùng phần mềm check link gì vậy, em tìm bên hướng dẫn load bằng Mega có cái này nhưng nó vẫn báo link hỏng nè

Dùng phần mềm hỗ trợ download và đang down chứ có check gì đâu? :))

Xác nhận lại nhé: Cả 2 link tải của 2 bản 06 và 07 vẫn OK, đọc lại lần nữa là được đó! :D
Đang tải bản 06 nè:

@ quangdang: Vào windowns/Start Up bỏ cái shortcut đó đi!

Chúc vui!

PhamQuang

Manager
anh em có cách nào "disable" cái Pocket Secure này ko? (có nghĩa là tạm thời ko sd đến đấy?). em vô phần setting mà ko thấy chỗ nào chọn cả !?!

Start >>> Programs >>> Accessories >>> TrayLaunch mở ra
Xóa cái dòng có Pocket Secure đi là xong.

hoaibo

Các bác ơi có bản rom con hp rw6828 ko? em đang có 1 con nhưng vẫn đang là rom tiếng trung.em vào trang hp lấy được rom rồi nhưng khi up nó vẫn không cho up.có cách nào up được bày cho em với .thanks nhiều

Soldier_R

Bác Quang ơi ! cho em hỏi chút, em co con ipaq rw6815 mà bản rom gốc của nó là phiên bản tiếng Nga em muốn úp lại rom để chuyển sang tiếng Anh cho tiện sử dụng. Mà em không biết tải từ đâu về cả, bác có bản Rom của nó không? share lên cho em với, hoặc bác biết tải bản up rom của dòng HP ipaq ở đâu ko? chứ em vào trang web cua http://www.hp.com cũng không biết tải về từ chỗ nào nữa. Bác giúp em với thanks nhiều nhiều

quangdang

HP4700 đã op ROM v2.01.07, có 1 vấn đề sau:
nút POWER ko hoat động được, ko mở máy lên được, mặc dù vẫn ấn tắt máy được, sau khi HR, nút POWER lại hoạt động bình thường! sau khi bung file backup, lại bị tình trạng trên. khiến em muốn mở máy là phải "chọt đít" máy thì mới mở được!

các soft đã cài:
SBP Pocket Plus, SBP Mobile Shell, SBP Backup
Resco Explorer,
Handy Menu, Memmaid,
SK Tools, Storage Tools
lich Phu Dong free,
và 1 số từ điển, Games và Skyscape lên thẻ. tất cả đều là ver mới nhất, nguồn gốc: PDAviet.

các bác xem giúp có soft nào "xung khắc" với nhau ko? và có cách nào khắc phục tình trạng trên ko? HELP HELP!
em nghĩ vấn đề này có lq đến ROM. nên post ở đây. nếu nhầm thì xin Mod thông cảm nhé!

Utxd

nút POWER ko hoat động được, ko mở máy lên được, mặc dù vẫn ấn tắt máy được, sau khi HR, nút POWER lại hoạt động bình thường! sau khi bung file backup, lại bị tình trạng trên. khiến em muốn mở máy là phải "chọt đít" máy thì mới mở được!

các soft đã cài:
SBP Pocket Plus, SBP Mobile Shell, SBP Backup
Resco Explorer,
Handy Menu, Memmaid,
SK Tools, Storage Tools
lich Phu Dong free,
và 1 số từ điển, Games và Skyscape lên thẻ. tất cả đều là ver mới nhất, nguồn gốc: PDAviet.

các bác xem giúp có soft nào "xung khắc" với nhau ko? và có cách nào khắc phục tình trạng trên ko? HELP HELP!
em nghĩ vấn đề này có lq đến ROM. nên post ở đây. nếu nhầm thì xin Mod thông cảm nhé!

Như bạn đã nói là do đụng soft mà saio lại cuối cùng lại nói liên quan đến Rom :-/, chắc chắn là đụng phần mềm thôi, muốn xác định phần mềm nào thì phải tự tìm ra bằng cách sau khi HR tự cài lại từng phần mềm để test, tuyệt đối không restore lại bằng file backup trước đó.

PhamQuang

Manager

...............
!

Vấn đề bạn nêu ra không xảy ra trên máy của mình, đơn giản là mình không sử dụng SPB Plus.
Nếu không nhầm thì SPB Plus đôi khi gây ra lỗi "ngớ ngẩn" này không chỉ với HP4700 mà cả các dòng khác, ROM khác đấy bạn ạ.

ROM v2.01.07 PV cho HP4700 chạy khá ổn và hỗ trợ tốt các ứng dụng.
Cần chỉnh sửa một số phần về Icon và KB, có lẽ mình sẽ làm trong phiên bản v2.01.08 PV .

quangdang

Vấn đề bạn nêu ra không xảy ra trên máy của mình, đơn giản là mình không sử dụng SPB Plus.
Nếu không nhầm thì SPB Plus đôi khi gây ra lỗi "ngớ ngẩn" này không chỉ với HP4700 mà cả các dòng khác, ROM khác đấy bạn ạ.

ROM v2.01.07 PV cho HP4700 chạy khá ổn và hỗ trợ tốt các ứng dụng.
Cần chỉnh sửa một số phần về Icon và KB, có lẽ mình sẽ làm trong phiên bản v2.01.08 PV .

sẽ thử ko cài SBP Plus xem sao, thanks :)
:-/ cho em hỏi lại là tại sao chúng ta ko sd luôn WM 6.0 cho HP 4700 và các dòng HP khác? vì chưa có, hay là không thể sd được? :-/ mà hiện tại lại phải sd WM 5.0 "đóng vai" WM6.0? :(
việc các bản ROM cho HP4700 ra đời liên tiếp như vậy khiến em nghĩ sẽ ko có (hoặc sẽ lâu lắm mới có) bản ROM WM 6.0 chính thức cho HP 4700, liệu điều em nghĩ có đúng ko?:-??

em ko hiểu bít gì về ROM,b-) nhưng thiết nghĩ việc các bác làm ROM chắc cũng vất vả lắm, RẤT RẤT CẢM PHỤC anh PQuang, Mod Tom và các anh em khác... =D> =D> =D>

Adminpdaviet

Administrator

:-/ cho em hỏi lại là tại sao chúng ta ko sd luôn WM 6.0 cho HP 4700 và các dòng HP khác? vì chưa có, hay là không thể sd được? :-/ mà hiện tại lại phải sd WM 5.0 "đóng vai" WM6.0? :(
việc các bản ROM cho HP4700 ra đời liên tiếp như vậy khiến em nghĩ sẽ ko có (hoặc sẽ lâu lắm mới có) bản ROM WM 6.0 chính thức cho HP 4700, liệu điều em nghĩ có đúng ko?:-??

em ko hiểu bít gì về ROM,b-) nhưng thiết nghĩ việc các bác làm ROM chắc cũng vất vả lắm, RẤT RẤT CẢM PHỤC anh PQuang, Mod Tom và các anh em khác... =D> =D> =D>

Hầu hết các dòng HP và nhiều dòng khác chưa có WM6.0.
Hiện trên trang chủ HP có quảng cáo thương mại v2.03 cho HP4700, chưa rõ thế nào???
Việc thay đổi giao diện WM6.0 làm tăng tốc độ và sự ổn định cho máy của bạn khá nhiều đúng không?

longhai

Mình thì thuộc loại newbie về vi tính. Thấy anh Phạm Quang cook Rom riêng cho Hx4700 thì rất mừng vì trước đây mình up lên W5.0 cho con Hx4700 của mình nhưng rất chậm đành chuyển về W2003SE. Nhưng nếu Rom đã được cook lại tối ưu thì có lễ W5.0 sẽ chạy nhanh hơn rồi. Mình muốn thử lắm nhưng chẳng hiểu sao download mãi chẳng được cả bản ROM v2.01.06 PDAVIET và ROM v2.01.07 PDAVIET. Nhờ anh Lương Quang xem lại link thì bảo là link vẫn tốt???, mình dùng chương trình "Link Grabber V7r" cũng không lấy được link của 2 bản Rom trên hoặc nếu lấy được thì chỉ down được dạng page HTM chứ không phải bản Rom. Có lẽ cần có thủ thuật gì đó mới load được trên trang Mega.
Nhưng mình xem bên diễn đàn hỗ trợ down load từ Mega cũng chẳng thấy có cách nào hay hơn việc dùng "Link Grabber''.
Anh em nào biết cách down load 2 Rom trên thì hướng dẫn mình với :| :| :-?? :-??

tuanbb

chào bác Quang,khi cháu up rom bản 02.01.07 của Bác.thì chạy bình thường nhưng cài bản việt hóa lại không hiện ra tiếng việt vậy hả Bác.Bản việt hóa cháu cài là bản Lit Viet VQA 1.20 cũng của Bác làm.Vậy Bác có thể giúp cháu khắc phục lỗi này được không vậy ạ ? Cảm ơn Bác nhiều lắm.Chúc Bác 1 ngày vui vẻ.

PhamQuang

Manager
chào bác Quang,khi cháu up rom bản 02.01.07 của Bác.thì chạy bình thường nhưng cài bản việt hóa lại không hiện ra tiếng việt vậy hả Bác.Bản việt hóa cháu cài là bản Lit Viet VQA 1.20 cũng của Bác làm.Vậy Bác có thể giúp cháu khắc phục lỗi này được không vậy ạ ? Cảm ơn Bác nhiều lắm.Chúc Bác 1 ngày vui vẻ.

- Bạn đã cài NETCF 2.0 chưa?
- Không cần cài Fonts TV nhé.

Hiện đang hoàn thành phiên bản v2.01.08 PV cho HP-4700. Fix lỗi hiển thị.
Các bạn chuẩn bị test nhé. :D

tuanbb

- Bạn đã cài NETCF 2.0 chưa?
- Không cần cài Fonts TV nhé.

Hiện đang hoàn thành phiên bản v2.01.08 PV cho HP-4700. Fix lỗi hiển thị.
Các bạn chuẩn bị test nhé. :D
Cháu đã cài hết những gì cần thiết rồi.nhưng vẫn không được.thôi vậy đợi bản 02.01.08 của Bác vậy.Bác cho cháu hỏi 1 câu nửa,Bác có thể chia sẻ kinh nghiện chỉnh sửa Rom cho mọi người được không vậy hả Bác.Nó có giống CHỈNH SỬA ROM CHO DÒNG HTC WM5.0 của Anh Tom_codon không vậy hả Bác.Cháu chưa dám thử sợ cách sửa Rom của hãng khác nhau.Cảm ơn Bác nhiều lắm.

PhamQuang

Manager
Cháu đã cài hết những gì cần thiết rồi.nhưng vẫn không được.thôi vậy đợi bản 02.01.08 của Bác vậy.Bác cho cháu hỏi 1 câu nửa,Bác có thể chia sẻ kinh nghiện chỉnh sửa Rom cho mọi người được không vậy hả Bác.Nó có giống CHỈNH SỬA ROM CHO DÒNG HTC WM5.0 của Anh Tom_codon không vậy hả Bác.Cháu chưa dám thử sợ cách sửa Rom của hãng khác nhau.Cảm ơn Bác nhiều lắm.

Nguyên lý là chung cả, đều dùng bộ Tool IMGFS của Mamaich (không phải của Tom_codon đâu, đừng nhầm, kẻo Tây nghe được, họ cười. :D).

Tuy nhiên với HP iPAQ nói chung và HP iPAQ-4700 nói riêng có vài đặc thù khác 1 chút bạn ạ. Ví dụ như Dump và Build thẳng từ *.nbf chẳng hạn. :D