• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 2G FW2.1 đang xài ngon lành tự nhiên tắt cái pụp

5610z

:(:)| Con IP của em đang nghe nhạc ngon lành tự nhiên nó tăt cái pụp màn hình đen thui. mở hoài mà nó ko lên. em tìm đủ mọi cách rồi pó tay luôn. xin nhờ các anh cao thủ giúp đỡ.

NguyenThanhLuan

Cậu dùng thao tác nhấn Power + Home cùng 1 lúc khi nào thấy quả táo hiện lên thì thả tay ra nha :D !
Chúc bạn may mắn :p

5610z

Nó bị mất nguồn luôn rồi anh ơi. ko tài nào mở lên được. Có cách nào khác để khắc phục ko anh.

XuanTruong

Super V.I.P
Nó bị mất nguồn luôn rồi anh ơi. ko tài nào mở lên được. Có cách nào khác để khắc phục ko anh.

Nếu cắm sạc và bật máy lên không được và nhấn nút Power + Home cũng không ăn thua thì có lẽ phải bung máy rồi Bạn ơi!:(:(:(

AnhTu

Super V.I.P
:(:)| Con IP của em đang nghe nhạc ngon lành tự nhiên nó tăt cái pụp màn hình đen thui. mở hoài mà nó ko lên. em tìm đủ mọi cách rồi pó tay luôn. xin nhờ các anh cao thủ giúp đỡ.
Làm đủ mọi cách hết chưa, những trường hợp này khả năng cao nhất là cháy mainboard iPod (bên trong máy), nếu ở HCM bạn có thể mang qua cho mình kiểm tra thử.

bạn đưa máy về chế độ DFU cứ cắm cáp vao dung itune 8.0 nó sẽ tự nhận ban chỉ việc restore lại la ok đã test

AnhTu

Super V.I.P
Có thể thử cách sau, hiệu quả 50/50
Lấy dock, dock cắm vào nguồn sạc điện ở ngoài (không cắm vào máy tính), sau đó cắm iPhone vào xem có động tĩnh gì không, nếu không có thì hơi mệt rồi đó.

5610z

Em bung tè lè ra hết luôn mà cung ko ăn thua các anh á. ko biết co phải tại nghe nhạc lâu quá ko. em nghe nhạc suốt 6 tiếng đồng hồ bằng loa ngoài mấy anh à.

dienson

Cái này mình gặp hai trường hợp của khách, giống vậy, cách mình làm như sau :
-mở iTunes lên ,
-Cắm usb cable tới dock + comp( nhớ là dock nghe,không trực tiếp USB to iPhone
-DFU ( ngay cả khi iPhone khong có tí power nào, kiên nhẩn vài lần mới được) , giữ home +sleep/power keys 10 giây, thả sleep/power key, vẩn giữ home thêm 10 giây, đến khi iTunes nhận ra)
-Restore original 2.1, sau đó jailbreak lại
hy vọng bạn sữa được

BADBIGBOY

Hôm trước mình cũng bị trường hợp giống bạn. Đang nghe nhạc thì tắt đen thui không cách nào mở lên được vì đang lúc tối mình quăng đó để sáng đem đi sửa. Sáng dậy nhấn Power + Home một lúc lại được. Sau đó mình restore lại luôn và không dám cài gì nhiều.;;)

5610z

Đến hôm nay thì IP của em đã ngủ một tuần rồi mà vẫn ko có động tĩnh gì vẫn lạnh tanh các bác à. Cái này nếu bán Xác thì được bao nhiêu vậy.

BADBIGBOY

Bạn đang ở đâu? Nếu ở Tp.HCM thì ghé qua 92 Trần Nhân Tôn Q11 gặp Tuấn đi. Chỗ đó mua bán và sửa giá cả cũng tốt lắm. ;;)