• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 2G gặp lỗi lạ chưa thấy bao giờ

wyhon

Em có con iPhone 2G,đang dùng bản custom Firmware 2.2.1, dùng một thời gian không sao, tự dưng bây giờ máy không tắt được, cứ power off thì máy lại khởi động lại
Em đã thử cài một số firmware custom khác thì máy vẫn bị hiện tượng như trên T_T
Em đã tham khảo các diễn đàn thì chưa thấy ai bị lỗi như vầy, mang ra ngoài hàng thì họ bảo lỗi phần cứng, sửa phải tốn hơn 1 quả T_T
anh em xem có cách nào giúp em với, em cảm ơn

tinh_la_gi

Administrator
Cài Sbsettings vào rồi chọn Power -> Power Off xem sao bạn.

Mà dùng Iphone từ lúc mua tới giờ mình chưa khi nào Off :p

Zenki

Super V.I.P
Em có con iPhone 2G,đang dùng bản custom Firmware 2.2.1, dùng một thời gian không sao, tự dưng bây giờ máy không tắt được, cứ power off thì máy lại khởi động lại
Em đã thử cài một số firmware custom khác thì máy vẫn bị hiện tượng như trên T_T
Em đã tham khảo các diễn đàn thì chưa thấy ai bị lỗi như vầy, mang ra ngoài hàng thì họ bảo lỗi phần cứng, sửa phải tốn hơn 1 quả T_T

ai giúp em với nhỉ T_T

Bạn cứ bình tĩnh xài vài ngày nữa đi :D Hết Pin nó tự OFF :))

tinh_la_gi

Administrator
chưa off bao giờ thì wả là nể thật :|:|
Chỉ rétart thôi chứ hẻm bao giờ Off ... phải tận hưởng công nghệ chứ ;)

cách đơn giản đó đương nhiên em dùng rồi mà:(
Mình vừa hỏi KT lại "theo đúng bệnh án" bạn ghi trên: Có thể chạm nguồn nhẹ hoặc lổi IC nguồn ... kiểm tra mới biết chính xác.
Mình chỉ giúp được thế. Phần cứng ko rành lém nên phải đi hỏi thôi.

Nhưng nếu máy vẩn dùng bình thường (ngoài chuyện off) thì mình nghỉ không nên "phí 1 Quả"

big_boy6688

Mang qua mình làm cho.

bupbes

Restore FirmWARE gốc xem sao bạn ..... custom hay bị.... XX@@!@@#)&@#&

vanbon

Hãy làm mọi cách với phần mềm trước đã sau đó hãy nghĩ đến việc sửa phần cứng, Vì ko được tiếp xúc với máy bạn nên mọi người chỉ có thể suy đoán mà thôi.
Nếu máy bạn đang ở firmware custom thì nên Restore firmware gốc, nếu vẫn bị tình trạng đó thì có lẽ là bị phần cứng rồi.

cubiil

bạn phải tắt máy sau 2 _3 ngày sử dụng để máy được nghỉ ngơi chứ!!con người và máy có khác nhau chút xúi thôi

huyrus

Mình cũng đang dùng 2G 2.2.1 , nói 1 câu thẳng cho nó vuông thì 2G lắm lỗi :D (nên mới bị chê nhiều như thế). Mình thỉnh thoảng cũng bị kiểu như bạn, nhưng mà ko đến nỗi với cường độ cao thế, h dùng cũng khá ổn :)
Tiện thể mình hỏi, mình dùng istat để tăng memory free trên iphone, thấy nó báo thông số làm việc của memory , mình cộng tổng lại kể cả free thì chỉ có 65 Mb, trong khi đó memory của iphone là 128Mb , thế là thế nào nhỉ ?