• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 2G nên dùng FW nào?

asdfgh110

các pro làm ơn cho em hỏi : iphone 2G nên xài FW nào là nhanh nhất ?ổn định nhất ? Ít tốn pin nhất ?em không bit tại sao pin em đang 100% vào game chơi 30s, thoát ra thì pin mất 3%, cứ thế giảm liên tục @@, ai co kinh nghiệm giúp em với
_ có bài viết Ip 2G nên xài FW 2.2,nhưng lúc đó là năm 2009,FW 3x chưa ởn định, vậy bi giờ nên xài FW nào la đỡ hao pin nhất ? Thanks các pro nhiu

TatDat_Canon

các pro làm ơn cho em hỏi : iphone 2G nên xài FW nào là nhanh nhất ?ổn định nhất ? Ít tốn pin nhất ?em không bit tại sao pin em đang 100% vào game chơi 30s, thoát ra thì pin mất 3%, cứ thế giảm liên tục @@, ai co kinh nghiệm giúp em với
_ có bài viết Ip 2G nên xài FW 2.2,nhưng lúc đó là năm 2009,FW 3x chưa ởn định, vậy bi giờ nên xài FW nào la đỡ hao pin nhất ? Thanks các pro nhiu

Iphone thì hao pin rồi bạn ạ, xài FW nào cũng thế thôi, nhưng mà pin 2G của bạn chơi game 30s mà xuống 3% pin là hơi bị nhìu, bạn nên đi thay pin khác đi.

2G thì xài 3.1.3 đi bạn, đó là phiên bản cuối cùng mà mình thấy xài cũng OK đó.

Zenki

Super V.I.P
iPhone 2G khá lâu đời rồi, Pin sao bằng mấy con sau này được! Giờ toàn máy cũ chưa kể Pin ít nhiều bị chai đi phần nào rồi. Hơn nữa chỉ dùng được FW 3.x thôi, bạn nên lên 3.1.3 mà dùng,

AquaSta

Moderator
Pin 2G mà chơi game 30 phút chỉ tụt 3% là vẫn chấp nhận được nhưng chắc chắn sau đó thì nó cứ tụt đều đều. Vì 2G đã sx lâu rồi pin chai là chuyện thường nên vậy thôi bạn ạ. Nhiều máy 3G/3GS cũng bị tụt thảm hại lắm