• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G bị Recovery Mode

live4fun

--Mình dùng Ziphone v3.0 định jailbreak iphone 3g nhưng mà nhấn nhầm vào Do it all (Unlock, jailbreak, active in one click)
--Rồi nó chạy 1 hồi xong giờ ip của mình ở tình trạng Recovery Mode (hình itunes ở trên rồi đến mủi tên rồi đến hình cộng dây cáp)
--Bây giờ Ziphone ko nhận được ip luôn

Xin các bạn chỉ giúp cách nào đưa nó về tình trạng bình thường ban đầu (normal mode với.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

NguyenHuuTrong

Mình dùng Ziphone v3.0 định jailbreak iphone 3g nhưng mà nhấn nhầm vào Do it all (Unlock, jailbreak, active in one click)
Rồi nó chạy 1 hồi xong giờ ip của mình ở tình trạng Recovery Mode (hình itunes ở trên rồi đến mủi tên rồi đến hình cộng dây cáp)

Xin các bạn chỉ giúp cách nào đưa nó về tình trạng bình thường ban đầu (normal mode với.

Cám ơn các bạn rất nhiều.

Trên Ziphone có chức năng đưa về Normal thì phải :D
Mà iPhone 3G ko lằm là FW 2.x trở lên :D ko dùng Ziphone được đâu >:)
Dùng Quickpwn tìm trong 4rum nhé :D

Chỉnh sửa cuối:

live4fun

--Ziphone ko nhận được ip luôn, mà itues cũng vậy luôn.
--Mình đem wa computer khác kết nối thì itunes nó báo là tình trạng Recovery mode và có thể Restore FW được nhưng phải update lên FW 2.2 (mình đang xài FW gốc là 2.1)
--Mình nghe nói up lên FW 2.2 gốc thì ip ko nhận dạng được sim (mình dag xài sim ghép) nên ko dám làm gì hết

Mong bạn hướng dẫn thêm lần nữa

Cám ơn NguyenHuuTrong rất nhiều

saigon3

Bạn cứ cho nó về lại v2.1, xong rồi lên luôn v2.2 vô tư, mình cũng đang xài x xim đây sóng gió bao la luôn. . .
Chúc bạn thành công.

NguyenHuuTrong

Bạn cứ cho nó về lại v2.1, xong rồi lên luôn v2.2 vô tư, mình cũng đang xài x xim đây sóng gió bao la luôn. . .
Chúc bạn thành công.

ĐỪng thuốc người ta chứ ! 3G Lock dùng X SIM 2.1 thì restore FW 2.2 custom của mình là vô tư lun :D đừng restore FW 2.2 gốc là dc òi ;;)

poseidon0380

cận thận nhen! Tuyệt đối 3G lock ko lên FW2.2 nếu ko biết đó là FW gì! 2.1 là good rồi!
Của bạn hiện nay cần làm như sau.
cắm vào Itunes đưa IP về DFU mode, restore lại FW 2.1 gốc!
Sau đó chạy Quickpwn2.1 để jb.

trentroiduoidat

iphone 3g bi recovery mode

mình đang xài iphone ip 3g 2.1 mình xài x sim sóng chập chờn nên up lên bản 3.0 khi up xong thì máy bị treo ,bây gio mình phải làm gì,nếu muốn unlock luon có được ko vậy mong a e chỉ giúp xin đa tạ