• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G không hiện đúng tên nhà cung cấp dịch vụ

hacdienthusinh

Các bác cho ý kiến về hiện tượng:
Máy IP 3G của e đang dùng FW 2.1 của bác Sơn pham. mấy hôm nay, tự nhiên cột chữ tên nhà cung cấp mạng đổi sang mạng khác (em đang ở nước ngoài: dùng O2 nhưng lại luôn hiện là Vodafone-1 hãng khác). e đã chạy lại restore cho về nguyên bản. vẫn bị. cho Sim sang 1 con Iphone khác thì hiện O2 bình thường. e nên làm j đây?

vtp9x

Sim của bạn cho vào con iphone khác bình thường chứng tỏ sim không có vấn đề. vấn đề ở đây là iphone của bạn, Mình ít khi xài FW custom lắm nên cũng không rành lắm nhưng nếu bạn đã restore lại FW zin vẫn còn bị thì hơi lạ đó. bạn hãy thử restore lại 1 lần nữa xem sao ( mà iphone của bạn là bản lock hay bản world vậy ? )

hacdienthusinh

Sim của bạn cho vào con iphone khác bình thường chứng tỏ sim không có vấn đề. vấn đề ở đây là iphone của bạn, Mình ít khi xài FW custom lắm nên cũng không rành lắm nhưng nếu bạn đã restore lại FW zin vẫn còn bị thì hơi lạ đó. bạn hãy thử restore lại 1 lần nữa xem sao ( mà iphone của bạn là bản lock hay bản world vậy ? )
Của mình là IP 3G bạn ạ. mặc dù đã vào chọn lại Setting/carrier/ nhà cung cấp hoặc để auto vẫn bị nhảy vào. Trước đó 1 hôm, điện thoại số Vodafone của mình hết pin nên mình rút ra thay sim Vodafone vào. không biết điều này có ảnh hưởng ko nhỉ?

babylyhung

Của mình là IP 3G bạn ạ. mặc dù đã vào chọn lại Setting/carrier/ nhà cung cấp hoặc để auto vẫn bị nhảy vào. Trước đó 1 hôm, điện thoại số Vodafone của mình hết pin nên mình rút ra thay sim Vodafone vào. không biết điều này có ảnh hưởng ko nhỉ?
Biết là 3G rồi nhưng của bạn là bản lock dùng X-sim hay là bản quốc tế (unlock mang) cơ?