• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G lock OS 3.0 không thể kết nối GPS

zippo6600

Cái location bật ở đâu hả các bác???Mà em bật rồi thế mà cái cột sóng GPS của em vẫn vàng khè.Em dùng Iphone3gs bản lock FW 3.1.2

Chỉnh sửa cuối:

GldBuff

mình cũng đã ở ngoài trời cũng zoom vào luôn thường thì co 10s sau là nó định vị được nhưng nó chỉ hiện ra 1 cái chấm báo chung chung trong vùng mình đứng thôi chứ không chính xác, mà khi nào định vị được thì cái chấm xanh đó nhấp nháy giờ không thấy luôn

Bác ơi, đó là định vị bằng gprs chứ không phải GPS, đó là vị trí trạm thu phát sóng di động đó. Máy 3gs của tôi sau khi nâng lên 3.1.2 cũng bị tình trạng tương tự, thử hết cách rồi, chắc phải chờ FW 3.2 thôi, chán

phamthaitl

Cái này chỉ là tương đối thôi chứ không tuyệt đối được đâu :D Mình xài cái Maps của iPhone thấy tiện lợi ghê :D Đang ở Úc không biết đường dùng cái này đi bộ thoải mái mà không sợ lạc, hay nữa là nó có cập nhật các tuyến Bus ở đây nữa nên rất tiện :D Ở VN mình chưa đc hỗ trợ nhiều.
nếu dùng maps thì phải trả tiền gprs.nếu ở châu âu như mình thì dùng IGO 8 kết nối GPS thì không mất tiền.

zippo6600

Máy em định vị được rồi nhưng mỗi lần chờ kết nối phải mất đến 20 - 30 phút.Bó tay!:!

tien113

Mình ở TP Vinh - Tỉnh Nghệ An.Hix.Mỗi lần chờ kết nối GPS chắc ngủ giấc rồi dậy may ra mới xong!!!

chắc cái soft của bro có vấn đề rùi, mình xài soft sygic, map europe, nhận rất nhanh... gps chỉ hoạt động tốt khi chuyển động thôi...:))

T

tainguyentan

Guest
Chắc bro này ở trong nhà mới có chỗ ngủ, hehe. Ở trong nhà chắc ko cần GPS đâu

zippo6600

XGPS đúng là FM free có khác.Chờ cho em nó định vị được có lẽ đã đi đến nơi về đến chốn rồi.Ôi sao mà yêu Vietmap thế.Không biết bao giờ mới có phiên bản cho Iphone!!!

Habl66

Theo kinh nghiệm của mình thì sau khi Reset network settings và Reset Location Warnings thì GPS bắt sóng tốt hơn. Các bạn thử xem sao

suchuanb

Bác ơi, đó là định vị bằng gprs chứ không phải GPS, đó là vị trí trạm thu phát sóng di động đó. Máy 3gs của tôi sau khi nâng lên 3.1.2 cũng bị tình trạng tương tự, thử hết cách rồi, chắc phải chờ FW 3.2 thôi, chán

Bạn vào cydia -> manage ->sources xong add http://iphone.pdaviet.info
xong bạn vào tìm Push fix và cài nó là sẽ được
Chúc bạn thành công.

sodua80

bác nào giúp em với. em cài xong thì cả cái Map và xGPS không thể định vị được vị trí của mình. không có dấu chấm xanh để xác định vị trí của mình luôn. Và GPS thì lúc nào cũng vàng không có xanh :( hix hix

blackcatdn

bác nào giúp em với. em cài xong thì cả cái Map và xGPS không thể định vị được vị trí của mình. không có dấu chấm xanh để xác định vị trí của mình luôn. Và GPS thì lúc nào cũng vàng không có xanh :( hix hix

bạn đọc bài trên của bạn đi...