• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3G World mới mua có những điểm hở ở góc màn hình

senosaga1985

Tình hình là mình vừa mới tậu một con IP 3G QT về. Hix lúc mua thì thấy không có gì lạ cả. Nhưng khi đem về nhà, thì mới phát hiện ra bên góc trái màn hình, chỗ sát với vòng nhôm có những điểm hở (trời tối mới nhìn ra được) kéo dài gần như hết chiều dài của điện thoại.
Mình mới mua cái này lần đầu không có kinh nghiệm xử lý cái này. Các pro làm ơn giúp dùm cái!! Tiện thể chia sẻ kinh nghiệm đối với các new MB luôn.:((

ancola66

Super V.I.P
Tình hình là mình vừa mới tậu một con IP 3G QT về. Hix lúc mua thì thấy không có gì lạ cả. Nhưng khi đem về nhà, thì mới phát hiện ra bên góc trái màn hình, chỗ sát với vòng nhôm có những điểm hở (trời tối mới nhìn ra được) kéo dài gần như hết chiều dài của điện thoại.
Mình mới mua cái này lần đầu không có kinh nghiệm xử lý cái này. Các pro làm ơn giúp dùm cái!! Tiện thể chia sẻ kinh nghiệm đối với các new MB luôn.:((
Mép màn hình và đai kim loại có một vòng Joăng cao su, có thể trong khi lắp ráp thì bị lỗi kiểu "Kẹp săm" :(. Bạn có thể mang ra hàng bạn mua máy để người ta lắp lại cho bạn. Nhưng mình nghĩ là hơi khó sử dụng cái Joăng cũ đó vì nó đã có "định dạng" mới vì nó được ép rất chặt :( Nên tốt nhất là thay cái Joăng mới :p

Zenki

Super V.I.P
Mình cũng bị giống bạn nhưng không sao đâu, không phải vấn đề lớn cần phải lo :D Cứ để vậy cũng được mà :D Hoặc mang ra hàng mua nói người ta đổi lại cho máy mới xem người ta nói thế nào?

tuanbreak

mình cũng bị như vậy nhưng mà không sao, cẩn thận 1 tí khi nào tay ướt thì đừng đụng vào đó là ok

hbinhlove2003

check kỹ lại xem có đúng bản World ko nhé ? coi chừng bản Clock nó unclock thành bản World đó vì bắt buộc phải bung máy.

Zenki

Super V.I.P
tớ cũng y chang thế có khi nào máy bị tháo ra bằng đường đó ko bạn

check kỹ lại xem có đúng bản World ko nhé ? coi chừng bản Clock nó unclock thành bản World đó vì bắt buộc phải bung máy.

Cái này mình nghĩ dzo lỗi láp rắp thôi, TV, xe ô tô chạy trên dây chuyền lắp ráp còn có lỗi nữa là huống chi cái điện thoại :D Máy mình mua nguyên hộp nguyên seal, tự tay mở hộp luôn mà :D Máy mình đã check Model và chắc chắn 100% là bản World :)

hiennx2k4

Đúng rùi lắp ráp lúc nào cũng có lỗi mà. Nhất là khi đem về VN bung máy Unlock rồi ráp lại....
1001 kiểu lừa tiền.

presario2000

Cái này là back light thì cái nào chẳng có, chủ yếu là ít hay nhiều thôi. Hihi

Màn LCD nhìn là thấy rõ nhất :p