• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone 3GS bị biến thành Ipod. Không có SHSH để restore FW cần giúp đỡ gấp

junying

Tình hình là mình có cây iphone 3gs không biết làm sao tự nhiên đang sử dụng thì bị lỗi sạc pin vô cứ được một chút là không vô nữa.rồi mình đem đi thay pin khi mở lên thì trên phần sóng hiện chữ IPHONE. giờ mình up fw nào cũng không được, cứ báo lỗi 3194 ,do không có lưu SHSH giờ phải làm sao đây.mong các PRO giúp đỡ với. đã thử fw từ 4.1 -> 6.0.1 đều không thành công báo lỗi 3194:-/
Kiểm tra thông tin thì không có imei và baseband đâu luôn

Chỉnh sửa cuối:

bigboo

Tình hình là mình có cây iphone 3gs không biết làm sao tự nhiên đang sử dụng thì bị lỗi sạc pin vô cứ được một chút là không vô nữa.rồi mình đem đi thay pin khi mở lên thì trên phần sóng hiện chữ IPHONE. giờ mình up fw nào cũng không được, cứ báo lỗi 3194 ,do không có lưu SHSH giờ phải làm sao đây.mong các PRO giúp đỡ với. đã thử fw từ 4.1 -> 6.0.1 đều không thành công báo lỗi 3194:-/

SHSH chỉ cần khi bạn downgrade thôi, restore lên bản mới nhất thì cần j
bạn vào file host sửa đi là ok

junying

SHSH chỉ cần khi bạn downgrade thôi, restore lên bản mới nhất thì cần j
bạn vào file host sửa đi là ok

File host sửa làm sao bạn có thể chỉ giúp mình được không?????,mình restore lên bản mới nhất thì báo lỗi 3194

kidkylin

File host sửa làm sao bạn có thể chỉ giúp mình được không?????,mình restore lên bản mới nhất thì báo lỗi 3194

cut luôn file host trong C:\Windows\System32\Drivers\etc ra chỗ khác luôn bạn, có thể dùng thêm iREB r6 để tránh luôn mấy lỗi khác cho chắc ăn.

đọc cái này xong thấy giống bị No ALL quá :(