• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone 3GS bị mất IMEI, ICCID, Bluetooth v....v.....

TatDat_Canon

Xin các bác giúp dõ em có 1 cây 3gs mới mua lại, xài vẫn ngon lảnh hôm qua mới nân lên 3.1.2 jailbreak blackrain thì bị tình trang đó.

No wifi
no Imei
....

Ai đã gặp trường hợp này xin hướng ẫn e cách giải quyết, e đã lên xuống mấy lần frimware nào cũng bị vậy hết, riêng 4.1 e chưa dám thử vì máy e la máy lock.

Help me plaese! Có ai giải thích cho mình hiểu là vì sao lại bị như thế không ạ, có cách nào giải quyết trường hợp này mà không đụng tới phần cứng ko ah, e gặp nhiều lỗi iphone rồi riêng lỗi này là lạ nhất đó từ trước giờ e mới gặp lần đầu!

Zenki

Super V.I.P
Lỗi này là lỗi 3 NO - Thường thì phải đem ra tiệm cho người ta Flash lại máy bạn ah!

TatDat_Canon

Zenki có thể giải thích cho mình rõ hơn được không.

Flash lại có nghĩa là như thế nào? đục con flash của Iphone ra làm chân đóng lại hay là làm cách nào khác nữa nếu đực con flash làm chân đóng lại thì mình sẽ tự làm được, nhưng mình chưa làm vậy bao giờ nên thông cảm cho mình hỏi kỹ một chút.

TatDat_Canon

thế chứ con iphone cua bạn có bị ăn táo không

nếu bị ăn táo làm sao mình biết được la no wifi, no imei....

tinh trang may cua minh la van rétore được bình thường nhưng chỉ có 1 điều la ko nhận sim, no báe band, no wifi, no imei, no ICCID.....

thiệt là pótay không hiểu tại sao tự nhiên lại như vậy.

Anybody help me!