• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone bật mãi mà không lên

zaizai_259

Hic, con của em bệnh nặng rồi
Nó bị hỏng Main
Thấy anh Việt nói là bị chết cái phát Video, bộ nhớ cũng hỏng
Nếu sửa thì mất 1,2tr. Thay mất 1,6tr
Buồn quá

TruongHan

Super V.I.P
Sáng giờ mình theo dõi topic này xem cách khắc phục như thế nào,hóa ra là bị phần cứng,vậy chắc phải chia tay với em nó rồi 8-|

zaizai_259

Híc, mọi người có biết HN ở đâu sửa chữa thay main rẻ rẻ mà uy tín ko ? Tư vấn em với chứ mắc quá em ko chịu nổi. Cảm ơn moi người nhiều

poseidon0380

??? Ko lẽ màn hình ko lên gì hết ah? Ghộ ghê! Bộ nhớ hỏng làm sao Itunes nó nhận được nhỉ? Hơi khó hiểu

hobay

Bạn ở đâu cho mình biết địa chỉ, phải trực tiếp cầm tay chỉ việc,có nhiều bạn chỉ nơi làm ngõ

miagistevn

mình iphone unlock 3G, đang dùng bản custom đc 7thang rồi chả sao, sáng nay tự dưng lại ăn táo :| đầu tiên là mất sóng, đúng lúc nó hiện sóng vnphone lên thì mình lại reboot kết quả là giờ hiện quả táo, lâu lâu tự nó tắt đi rồi tự nó lại bật lên, đang đưa về dfu rồi restore bản cus cũ =itune xem nó có sao ko :(

Germaniteen

mình iphone unlock 3G, đang dùng bản custom đc 7thang rồi chả sao, sáng nay tự dưng lại ăn táo :| đầu tiên là mất sóng, đúng lúc nó hiện sóng vnphone lên thì mình lại reboot kết quả là giờ hiện quả táo, lâu lâu tự nó tắt đi rồi tự nó lại bật lên, đang đưa về dfu rồi restore bản cus cũ =itune xem nó có sao ko :(

Ai ham custom chứ mình thấy original chạy là ổn định nhất! Nên đưa về bản gốc cho ổn định hơn!:-?

herro9415

ah lỗi này nếu bạn có người nhà bên nước ngoài bạn gửi cho họ rùi kêu mang ra applle sẽ đc 1 con iphone mới mình cũng bị như bạn gửi wa đó aple đền cho con iphone mới sướng vãi heheheh

hobay

Bạn chạy bản gốc fw 2.2.1, rồi JB, rồi bạn quay lại bản custome 2.2.1 không lỗi 9 lỗi 1600 gì cả, cũng chẳng cần đưa về DFU

sptthoa

em cũng bị lỗi gần giống như bác zaizai, nhưng IP của em đang ở DFU thì hết pin, bi giờ ko biết tính sao nữa, em cắm sạc cả buổi mà ko thấy tín hiệu gì hết, cắm vô PC thì báo " USB not recognize..." đã thử cắm vào nhiều PC khác nhau rồi mà vẫn bị vậy, mong các bác giúp đỡ

tinh_la_gi

Administrator
em cũng bị lỗi gần giống như bác zaizai, nhưng IP của em đang ở DFU thì hết pin, bi giờ ko biết tính sao nữa, em cắm sạc cả buổi mà ko thấy tín hiệu gì hết, cắm vô PC thì báo " USB not recognize..." đã thử cắm vào nhiều PC khác nhau rồi mà vẫn bị vậy, mong các bác giúp đỡ
Quan trọng là khi cấm sạc nó có hiện biểu tượng sạc không ?! Hình cục pin và dấu "sét đánh" to đùng ở giửa màn hình .

sptthoa

Quan trọng là khi cấm sạc nó có hiện biểu tượng sạc không ?! Hình cục pin và dấu "sét đánh" to đùng ở giửa màn hình .

Ko có biểu tưộng gì hết cả ạ,màn hình vẫn đen thui

nhaikonz

con iphone 2G cua em restore thì lại báo lỗi An unknow occurred (20) có bác nào giúp em với, em sạc pin vẫn bình thường, kết nối vẫn tốt, nhưng khởi động chỉ hiện màn hình trái táo rồi đứng im luôn! làm ơn cứu giúp dùm em