• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone bị mất tất cả các loa

wavelonton

Các cao thủ cho em hỏi chút với:
Iphone của em đang dùng bình thường tự nhiên mất loa, micro, ko nghe được người khác gọi đến. Sau đó em restart all thì ok, khi được như vậy em tắt máy để khởi động lại thì lại gặp tình trạng trên. Ban đầu em cho rằng là do bản FW của bác sonpham thế nên em hì hục Up lại FW gốc nhưng vẫn ko thay đổi được tình trạng trên...Chán quá em tắt máy đi, mải việc lúc sau bật khởi động lại thì lại được. Nhưng dùng 1 lúc, tắt máy đi lại mất...Các bác giúp em bắt bệnh cho em 3G unlock của em với...:((. nó bị làm sao vậy và làm thế nào để khắc phục bây h..........

ancola66

Super V.I.P
Các cao thủ cho em hỏi chút với:
Iphone của em đang dùng bình thường tự nhiên mất loa, micro, ko nghe được người khác gọi đến. Sau đó em restart all thì ok, khi được như vậy em tắt máy để khởi động lại thì lại gặp tình trạng trên. Ban đầu em cho rằng là do bản FW của bác sonpham thế nên em hì hục Up lại FW gốc nhưng vẫn ko thay đổi được tình trạng trên...Chán quá em tắt máy đi, mải việc lúc sau bật khởi động lại thì lại được. Nhưng dùng 1 lúc, tắt máy đi lại mất...Các bác giúp em bắt bệnh cho em 3G unlock của em với...:((. nó bị làm sao vậy và làm thế nào để khắc phục bây h..........
*Đây chính là bệnh phổ biến của FW 3.0 :))
*Bạn thử Restore lại bản FW gốc 3.0 rồi JB bằng redsn0w 0.8 và Unlock bằng Ultrasn0w 0.9 xx xem sao

wavelonton

hiz hiz em hi` huc cả ngày hôm nay, up đi up lại mấy lần mà vẫn thế, h nó cư trơ ra như cục gạch, chỉ biết rung mà ko biết kêu. Bác kứu em với:((

vanbon

Mình cũng bị một vài lần ở fw 3.0, gọi đến ko đổ chuông khi nhấn nghe thì cũng chẳng nghe thấy bên kia nói gì khởi động lại ip thì lại bình thường (ip 2G). Có lẽ đây là bệnh do fw 3.0. Nếu của bạn bị thường xuyên như vậy thì tốt nhất là về fw2x

wavelonton

không có cách nào khắc phục được hả 2 anh, em thấy mấy đứa bạn em cũng dùng máy như em ( vì mua cùng một nơi ), chúng nó cũng nâng lên 3.0 nhưng ko bị như em hiz hiz...thế mới nghiệt ngã....em thử đưa về 2.2.1 nhưng toàn gặp lỗi 1600. Làm thế nào bây h hả anh:-/

Germaniteen

không có cách nào khắc phục được hả 2 anh, em thấy mấy đứa bạn em cũng dùng máy như em ( vì mua cùng một nơi ), chúng nó cũng nâng lên 3.0 nhưng ko bị như em hiz hiz...thế mới nghiệt ngã....em thử đưa về 2.2.1 nhưng toàn gặp lỗi 1600. Làm thế nào bây h hả anh:-/

Vì đang ở FW 3.0 mà xuống 2.2.1 thì báo lổi 1600 do restore sai FW đó! Tốt nhất là cứ restore stock FW (FW gốc) đừng chơi với mấy em custom nhé!:D

wavelonton

*Đây chính là bệnh phổ biến của FW 3.0 :))
*Bạn thử Restore lại bản FW gốc 3.0 rồi JB bằng redsn0w 0.8 và Unlock bằng Ultrasn0w 0.9 xx xem sao

em đã làm như anh chỉ dẫn nhưng vẫn không được, không hiểu là bị làm sao? thấy mọi người bảo tắt cái pust mail j đó và update Cydia, nhưng e không biết làm...các mod cứu em với. Chẳng nhẽ máy em nó toi thật rồi sao??:((

longgiang81

Super V.I.P
Tắt Push Mail thì vào Settings/Mail Contacts & Calendar rồi chọn OFF ở mục Fetch New Data đi, Update Cydia thì bạn kết nối vào mạng Wifi rồi mở Cydia lên rồi chọn Update thôi.

kiemsi04

bị phần cứng rồi bạn ơi đừng restore chi cho mệt thay loa là ok liền chúc bạn thành công nha

wavelonton

Nếu hỏng phần cứng thi loa phải liệt luôn chứ các bác, và nếu có hỏng thì chỉ hỏng 1 phần của bộ phận loa thôi chứ. Đằng này nó cứ lúc được luc không, lúc được thì tất cả đều ok ( loa, micro, phone, loa trong..), còn lúc mất là mất tất luôn :-?

ankedavn

sao giống tớ vậy,mà tớ chỉ bị có cái loa nghe thôi,họ điện tới mình không nghe được gi cà,mà mình nói thì họ nghe, sax máu,không biết bị phần cứng như namy2k nói không? :-s

Zenki

Super V.I.P
sao giống tớ vậy,mà tớ chỉ bị có cái loa nghe thôi,họ điện tới mình không nghe được gi cà,mà mình nói thì họ nghe, sax máu,không biết bị phần cứng như namy2k nói không? :-s
Thử test bằng cách gọi cho nhiều người xem sao, có thể thử bằng cách gọi tới các số đt có dịch vụ trả lời tự động xem có nghe gì không?

bingbongbich

Mình thì sau khi up FW3.0.1, giờ liệt luôn cái Wifi. Làm các kiểu cho em nó sợ nhưng 2 đứa : Wifi và iphone thề với nhau là sẽ chẳng gặp nhau nữa, khổ thân không biết nói ai !

Đã đưa về FW3.0 gốc, đã JB với red v0.8, đã làm các kiểu có thể, nhưng.. không thể !

Đại ka nào cao thủ giúp mình 1 tay, đây là topic thứ 3 mình hỏi anh em nhưng chưa ai có câu trả lời nào giải quyết. Hóc búa quá chăng ???

Zenki

Super V.I.P
Mình thì sau khi up FW3.0.1, giờ liệt luôn cái Wifi. Làm các kiểu cho em nó sợ nhưng 2 đứa : Wifi và iphone thề với nhau là sẽ chẳng gặp nhau nữa, khổ thân không biết nói ai !

Đã đưa về FW3.0 gốc, đã JB với red v0.8, đã làm các kiểu có thể, nhưng.. không thể !

Đại ka nào cao thủ giúp mình 1 tay, đây là topic thứ 3 mình hỏi anh em nhưng chưa ai có câu trả lời nào giải quyết. Hóc búa quá chăng ???
Thử Restore lại FW rồi Connect Wifi thử xem được không? Nhớ là chỉ Restore lại FW gốc thôi chứ không JB. Cũng có thể đây là lỗi của iPhone khi bị JB. Thử xem sao.

bingbongbich

Thử Restore lại FW rồi Connect Wifi thử xem được không? Nhớ là chỉ Restore lại FW gốc thôi chứ không JB. Cũng có thể đây là lỗi của iPhone khi bị JB. Thử xem sao.

Dù sao cũng cám ơn Zenki ! Mình đã làm các cách :
- Restore về 3.0 gốc, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, JB, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, up lên 3.0.1 gốc, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, up lên 3.0.1 gốc, JB, test Wifi : không được !

Máy mình 3G world, update thì đơn giản, không khó khăn gì hết nhưng xài không được Wifi thì ức chế lắm ! Hic hic ! 8-|

Đã đổi máy tính, cài Itune, sợ cổng USB hư, ai dè cũng không được. Bó chiếu ! ;;)

Zenki

Super V.I.P
Dù sao cũng cám ơn Zenki ! Mình đã làm các cách :
- Restore về 3.0 gốc, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, JB, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, up lên 3.0.1 gốc, test Wifi : không được !
- Restore về 3.0 gốc, up lên 3.0.1 gốc, JB, test Wifi : không được !

Máy mình 3G world, update thì đơn giản, không khó khăn gì hết nhưng xài không được Wifi thì ức chế lắm ! Hic hic ! 8-|

Đã đổi máy tính, cài Itune, sợ cổng USB hư, ai dè cũng không được. Bó chiếu ! ;;)
Có khi nào bị phần cứng không ta?

bingbongbich

Có khi nào bị phần cứng không ta?

Cơ quan có 2 thằng xài iPhone, 2 thằng đều dính chưởng. Có khi nào 2 thằng cùng bị giống nhau không ta ?
Làm các cách vẫn chưa xài được Wifi. Tức thật ! b-)