• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

ndnamx

Bác longgiang81 oi, truoc het rat cam on bai viet cua bac, nhung hinh nhu Buoc 4.1 cua bac co chỗ thiếu, tui làm giống theo Bác tất cả các bước (chi bỏ bước 4.1) nhưng không hoạt động được Phone va SMS.
Bác xem lại xem có phải là code:
cd C:\iasign
iasign --automatic iPhoneActivation_private.pem
Hình như trong DOS kg chạy được dòng lệnh trên
Bác chỉ giáo giúp tui xử lý vấn đề với vì iphone của tui bây giờ là Ipod rùi.
Cám ơn bác

cuongvutma

Bạn đã sai lầm 1 bước nghiêm trọng. Việc nâng lên 1 firmware mới hơn, cao hơn nên mọi người thường nhầm tưởng là Updates, thực chất bạn đã Restore 1.1.2 chứ ko phải là Updates. Giờ bạn phải làm lại từ bước số 4 trở đi và nhớ là lên 1.1.2 thì phải nhấn vào Shift rồi Click vào Updates thì mới đc đấy nhé. Chúc bạn thành công!

Thật sự là mình làm đúng các bước hết. Vì là ip OOB 1.1.2, nên lúc đầu

- Restore về fw 1.1.1.
- Active và jailbreak 1.1.1: OK. BB là 4.2.13G và fw lúc này là 1.1.1
- Cài đặt BSD 1.5, Open SSH, vào Tweaks 1.1.1 cài oktopres và chạy oktopres nó báo sẳn sàng lên 1.1.2
- Thử copy một số files vào ip bằng winscp ok luôn. Đã thử viết một số script để start/stop services thay vì dùng UICtl và test thấy ok.
- Sau đó update lại 1.1.2, từ itune 7.5 có bấm shift rồi chọn button update, rồi chọn fw 1.1.2 trên đĩa cứng.
- Itune chạy một hồi rồi báo cái lỗi trên.

Ý bạn nói là mình chọn sai button restore rồi chọn fw 1.1.2 à? Cái này mình chọn button update và có bấm shift rồi chọn file 1.1.2

Mình đang chạy trên 1.1.1 thấy ok khi nghe nhac, youtube và duyệt web nên cũng chưa biết có cần update lên 1.1.2 nữa không. Vì là bootloader là 4.6 nên mình không có làm gì với file lockdownd cả.

Theo tìm hiểu thì 1.1.2 supports

- Đa ngôn ngữ - Multi languages và keyboard support điều này
- Quan lý pin tốt hơn. Không biết có đúng không? Nếu bạn dùng rồi cho ý kiến trên điều này.
...

Theo bạn có update lên 1.1.2 không? Cám ơn bạn nhiều vì đã trả lời và giúp cách. Diễn đàn này rất tốt để trao đổi và học tập.

ndnamx

Bác longgiang81 oi, truoc het rat cam on bai viet cua bac, nhung hinh nhu Buoc 4.1 cua bac co chỗ thiếu, tui làm giống theo Bác tất cả các bước (chi bỏ bước 4.1) nhưng không hoạt động được Phone va SMS.
Bác xem lại xem có phải là code:
cd C:\iasign
iasign --automatic iPhoneActivation_private.pem
Hình như trong DOS kg chạy được dòng lệnh trên hoac co thể tui chạy cmd của win vista nên nó báo lỗi hoài là:
C:\iasign>iasign --automatic iPhoneActivation_private.pem
'iasign' is not recognized as an internal or external command,
operable program or batch file.
Bác chỉ giáo giúp tui xử lý vấn đề với vì iphone của tui bây giờ là Ipod rùi, không biết tui sẽ phải làm lại từ bước nào, thiệt buồn quá.
Cám ơn bác

Ritter

Longgiang cho mình hỏi mình đã up lên 1.1.2 rồi nhưng mà nghịch máy sao đơ bây giờ chỉ cần Restore lại 1.1.2 rồi jailbreak thôi đúng không bạn

Thanks

york2222

Longgiang cho mình hỏi mình đã up lên 1.1.2 rồi nhưng mà nghịch máy sao đơ bây giờ chỉ cần Restore lại 1.1.2 rồi jailbreak thôi đúng không bạn

Thanks

Đưa về Version 1.1.1 trước, Jailbreak, Install BSD system, Okto------> Update lên Version 1.1.2, Jailbreak -----> Khỏi cần Unlock lại ^^

longgiang81

Super V.I.P
@ cuongvutma : Chọn Buttons Updates là đúng rồi bạn, nhưng ngay sau khi Jailbreak đc 1.1.1 rồi thì cắm ngay vào iTunes để kiểm tra xem bộ nhớ có phải là 300Mb hay ko, nếu đúng thì tiến hành fix lỗi ngay thì Update lên 1.1.2 sẽ hết báo lỗi. Trước tiên nếu báo lỗi 300Mb thì các bạn cài ngay BSD Subsystem 1.5, OpenSSH và dùng WinSCP gõ command sau đây :
Mã:
cd /private/var/root/
rm Media
mv Mediaold Media

Khởi động lại máy sau đó cài OktoPrep rồi Updates lên 1.1.2, ko bao giờ báo lỗi nữa :p

@ ndnamx : Bạn vui lòng đọc kĩ lại tiêu đề Thread, máy bạn nguyên sale với Bootloader 4.6 thì chỉ có thể dùng đc như 1 iPod Touch thôi nhé, ko thể Unlock đc Phone và SMS đâu đấy :D

Chỉnh sửa cuối:

zootycoonvn

Giang cài pxl bằng ibrick đc ko ?
Mình upload & open file = ibrick đc.
Nhưng install pxl thì nó ko hiện trên iphone măc dù ibrick báo setup thành công.

Bạn Longgiang cho mình xin file appSupport với. Đợi lâu quá. Bạn cho hỏi luôn lla2 với file này nó đ4 fix lỗi hiển thị tên cho tất cả các nước luôn rồi đúng không? Cảm ơn bạn rất nhiều.

letanducnt

Bạn Long Giang, giúp mình với, Máy của mình không thể cài BSD subsystem được bây giờ làm vá màng tring cho máy đây, cứ download và bắt đầu cài được một lát là nó nhảy ra màn hình home, bây giờ làm sao đây?? hu hu hu

chanquyen_2005

Bác Longgiang ơi, e làm các bước đều đúng cả chẳng có sự cố gì, nhưng đến bước chạy window.bat xong thì con iPhone của e vẫn ko thể vào Springboard được (nó vẫn hiện biểu tượng kết nối với iTunes). Con iPhone của e là 1.1.2 OTB, e định Jailbreak xong rồi sử dụng Turbosim để Unlock Full. Mong các cao thủ chỉ dẫn cho e nha, e đang rầu quá trời

longgiang81

Super V.I.P
Xem kĩ lại bài đi bạn, nếu dùng Tool cũ thì bạn phải kết nối WinSCP để chép đè file Lockdownd thì mới OK, còn Tool mới thì ko cần. Nhìn cho kĩ kẻo lại tải nhầm đó nhé bạn!

Takeshi_naoe

Chào các Bro! iphone của tôi sao không có app này! xin các bro chỉ các sao active được chương trình này...! cám ơn!

super_ti

mình có 1 cái iphone đã unlock lên 1.1.2 rùi, nhưng hôm bữa nghịch ngợm nên iphone chỉ chạy đến chỗ có quả táo rùi đứng luôn. có cách nào để sửa lại k0 các bạn? hay bắt buộc fai unlock lại từ đầu.

hiện tại mình k0 có windows mà chỉ có mac os x, bạn nào biết cách unlock trên mac os x thì làm ơn chỉ mình với nha! cảm ơn trước nhìu lam

longgiang81

Super V.I.P
Cách làm vẫn như cũ thôi, nếu bạn đã Unlock thành công Baseband rồi thì ko cần phải Unlock lại nữa, Jailbreak xong là có thể dùng như bình thường. Trước tiên Restore lại về 1.1.1, cài OktoPrep, Updates lên 1.1.2 rồi chạy Tool để Jailbreak. Phiên bản này đều chạy được trên cả XP lẫn MAC OSX bạn ạ :D

super_ti

cảm ơn bạn longgiang81 nhiều! thế có phải chép file lockdown vào nữa k0? trong mac k0 dùng winscp được, nếu vẫn phải chép file lockdown vào thì làm sao vậy bạn?
cảm ơn trước nha

longgiang81

Super V.I.P
Trong bài hướng dẫn đầu tiên mình có đưa thêm Tool Jailbreak mới rồi đó bạn, dùng Tool mới đó thì bạn ko cần phải chép đè Lockdownd nữa, sau khi chạy tool xong sẽ tự động Reboot máy, chờ khởi động xong thì nhấn vào OK nó sẽ tự động khởi động lại lần nữa là xong :D

quyduc84

@ cuongvutma : Chọn Buttons Updates là đúng rồi bạn, nhưng ngay sau khi Jailbreak đc 1.1.1 rồi thì cắm ngay vào iTunes để kiểm tra xem bộ nhớ có phải là 300Mb hay ko, nếu đúng thì tiến hành fix lỗi ngay thì Update lên 1.1.2 sẽ hết báo lỗi. Trước tiên nếu báo lỗi 300Mb thì các bạn cài ngay BSD Subsystem 1.5, OpenSSH và dùng WinSCP gõ command sau đây :
Mã:
cd /private/root/var/
rm Media
mv Mediaold Media

Khởi động lại máy sau đó cài OktoPrep rồi Updates lên 1.1.2, ko bao giờ báo lỗi nữa :p

@ ndnamx : Bạn vui lòng đọc kĩ lại tiêu đề Thread, máy bạn nguyên sale với Bootloader 4.6 thì chỉ có thể dùng đc như 1 iPod Touch thôi nhé, ko thể Unlock đc Phone và SMS đâu đấy :D
Đâu phải
cd /private/root/var/
mà là
cd /private/var/root/
anh longgiang ghi lộn rồi :D

tuchivi

Trước tiên mình xin cám ơn bạn longgiang81 đã đưa lên bài viết này. Mình đã làm theo và tuân thủ tất cả các bước và đã thành công. Chỉ có một lỗi nhỏ xin hỏi longgiang81 là tại sao máy mình mọi thứ đều OK, chỉ trừ có cái ICCID không trùng với hộp, còn lại số IMEI và số sêri đều trùng hộp. máy mình version 1.0.2.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.