• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

aladin05

thanks anh Longgiang nhé,hwa hì hục mãi tới tận 3h, cuối cùng cũng xong roài...xài thấy okie lắm...sung sướng...

chubedapxichlo

cho mình hỏi là có cần copy FW 1.0.2 vào thư mục Ibrick k?, tại mình bấm vào Begin to download 1.0.2 thì nó bắt đầu load cái FW 1.0.2

aladin05

đâu cần load đâu,chỉ cần copy cái firmware đó vào thư mục ibrick rùi đổi tên thành 1.0.2 thôi là được mà...

chubedapxichlo

wow, còn đến bước Chạy AppTappInstaller và chọn firmware 1.0.2 thì nó cũng đòi load cái FW 1.0.2, có cách nào bỏ qua cái lúc download này k nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
Sử dụng iBrickr 0.91 để cài soft PXL và quản lý file dành cho những bạn nào ko có Wifi.

-Tải acttach về và giải nén với Pass : PDAVIET.NET
- Dùng WinSCP vào iPhone theo đường dẫn System/Library/Lockdown
- Chép đè file Services.plistSet Permisson 0755 ( Nhớ backup file gốc phòng trừ )
- Restart lại máy và thao tác theo hướng dẫn của iBrickr
- Have funs !
- Đã test trên máy của mình và BAJOKA, hoạt động tốt, Thanks BAJOKA rất nhiều!

Chỉnh sửa cuối:

tigerbeer

Bạn Giang cho mình hỏi set pẻmission chmod 0755 ten file , có cần đường dẫn /Applications/..... hay không vậy , hay chỉ tên file thôi, cám ơn nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Set Permisson 0755 cho file thì bạn nhấn vào file cần Set rồi nhấn F9 là đc. Hoặc chọn Folder cần Set, nhấn F9, đánh dấu vào Set Groups :D

tigerbeer

Set permisssion trên pc hay trên IP , bạn chỉ chi tiết hơn cách set 0755 được không? thanks Mr Giang nhiều

longgiang81

Super V.I.P
Đương nhiên là trên PC rồi bạn ạ. Tại cửa sổ làm việc của WinSCP các bạn sẽ rất dễ thấy. Bên trái là PC của bạn, bên phải sẽ là iPhone. Chọn file hoặc folder bạn muốn Set Permisson rồi nhấn F9 rồi Set 0755. Nếu bạn Set Folder mà muốn Set thêm cả các file ở trong thì nhấn vào folder đó, nhấn F9, Set 0755 và đánh dấu vào Set Groups là xong.

htrvinh

Em làm tới bước
5 - Kết nối iPhone với iTunes và chọn Update lên phiên bản 1.1.2 ( lưu ý là nhấn và giữ Shift rồi Click Updates, chọn đến firmware 1.1.2 ). Sau khi quá trình Update thành công thì các bạn đóng cửa sổ của iTunes lại. Mở folder 1.1.2-jailbreak ra và cho chạy file windows.bat, và check vào mục Install SSH như hình và nhấn vào JailBreak!
Nhưng khi nhấn vào Jailbreak thì nó báo lỗi Jailbreak fail: This Utility can only be used if you have already run Oktoprep before updating to 1.1.2, nhưng rõ ràng em đã cài Oktoprep rồi mà, ý nó bảo mình phải chạy chương trình OktoPrep trước khi update, mà em íntall rồi đâu thấy nó hiện Icon ra đâu mà chạy??????

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi cài đặt OtkoPrep đúng là ko có Icons của soft, Update lên 1.1.2 nếu báo lỗi như bạn thì bạn phải quay lại bước 4 rồi. Quá trình Updates đã bị lỗi và nó ko nhận dạng ra đc OtkoPrep trong iPhone để jailbreak, sáng nay mình làm thêm 1 cái nữa cũng phải làm đến 4 lần mới xong, bạn kiên nhẫn thử lại nhé :)

tigerbeer

Hello Bạn Giang, mình bị đứng ở bước 4.1 không biết chạy CMD ở window nhưng nó báo không đúng, không thể patch? help me please

longgiang81

Super V.I.P
Máy bạn có bị báo Incorect SIM ko? Nếu ko thì ko cần chạy, bạn có thể chụp 1 tấm hình lên đây để mình xem đc ko ?

zamy318

File Window.bat sao lại không chạy nhỉ ? Xin vui lòng giúp đỡ tiếp. Cám ơn !!!

longgiang81

Super V.I.P
windows.bat ko chạy là do máy tính của bạn chưa cài Java, mình đã đưa ra yêu cầu ngay đầu bài rồi, bạn tải Java trên mạng về và cài là đc.

tigerbeer

Chào Bạn,
mình làm xong hết nhưng máy báo lỗi sim, giờ chay window bat....tất cả xong hết nhưng vẫn báo lỗi sim, giờ phải làm sao? cám ơn

longgiang81

Super V.I.P
tigerbeer xem lại bước 4.1 của mình nhé, mình cũng bị như bạn và sau khi chạy Tool sẽ hết đấy :)

tigerbeer

giờ mình phải làm lại từ đầu hả? hichic
cám ơn bạn nhiều lắm. giờ chạy tool gì đây

longgiang81

Super V.I.P
Ko nhất thiết phải làm lại từ đầu, chạy Tool xem có hết lỗi ko đã bạn ạ. Nếu OK thì làm các bước tiếp theo để Unlock và fix lỗi cho Phone và SMS. Nếu vẫn báo lỗi thì làm lại từ bước 4 trở đi là OK.

Status
Không mở trả lời sau này.