• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

suhuynh400cc

Unlock Iphone - help help help please

Các bạn ơi,
Có ai biết địa chỉ đáng tin cậy nào có thể unlock iphone của mình,mình không có thời gian để nghiên cứu và tự làm.
khi mua máy về verson 1.1.1, mình lở dại upgrade nó lên 1.1.2 , hiện nay baseband của nó là 04.02.13-G.
Mình đang ở TP.HCM, các bạn chỉ dùm mình tel shop nào có thể unlock nó được.
Cảm ơn nhiều

ongtuan2007

Mình không thể tải được file TOOL FULL UNLOCKED 1.1.2 DOWNLOAD, bạn có cách nào giúp mình không.
Thanks

longgiang81

Super V.I.P
Vừa kiểm tra lại, Link vẫn tốt. Sau khi nhấn vào Download thì bạn chờ tầm 10s, phía trên các dòng Commetns sẽ hiện ra Link thôi.

htrvinh

Em đã cài Thành công BB 4.02.13G trên firmware 1.0.2 nhưng khi chạy AnySim1.2 nó vẫn báo AnySim cannot unlock thí phone. Anh LongGiang xin chỉ giáo còn thiếu bước gì nhỉ?

longgiang81

Super V.I.P
Tức là trước đó bạn đã Unlock đc BB của nó rồi, nên giờ chạy lại sẽ ko đc. Hoặc bạn quên chưa cài BSD SubSystem, OpenSSH chăng? Lí do cài những soft trên là để có thể dùng đc WinSCP để Set Permissions 0755 cho cả folder anySIM.app và file anySIM ở trong. Bạn có thể thử bỏ SIM AT&T ra rồi cắm SIM mình vào xem có sóng ko nhé. :D

hmcp3005

Chào Longgiang,
Rất cám ơn bác về những hướng dẫn rất chi tiết, cụ thể để update và unlock iPhone. Mình đã làm theo và thành công, cảm giác rất vui khi tự mình đã làm được cho chiếc ĐT của mình.
Mình không phải lảm bước 4.1, áp dụng mẹo của bác ở bước 4 và Fix lỗi cho Phone và SMS bằng iWorld rất hiệu quả.
Có 1 thắc mắc muốn hỏi bác, k biết bác có gặp phải k: Trong quá trình sử dụng, thỉnh thoảng máy lại hiện lên alert: You are running out or disk space. Please delete some photo or videos.
Trong khi máy mình còn trống nguyên, chưa chép bất cứ photo hay video nào cả?????
Bác cho mình ý kiến với nhé, cám ơn bác nhiều.
Mình chờ tin bác lắm đó.

longgiang81

Super V.I.P
Đúng là khi cài soft qua Installer mình có bị như vậy 2 lần, nhưng sau đó ko thấy xuất hiện nữa mặc dù trong máy mình bộ nhớ đang trống nguyên chưa có 1 cái gì cả :D. Rất cám ơn bạn đã test Source iWorld, mình sẽ sửa lại bài đầu tiên để tiện cho các bạn theo dõi :D

ongtuan2007

Vừa kiểm tra lại, Link vẫn tốt. Sau khi nhấn vào Download thì bạn chờ tầm 10s, phía trên các dòng Commetns sẽ hiện ra Link thôi.

Mình đã ấn vào link được rồi nhưng không thể tải về được, bạn có thể gửi cho mình cái iasign được không, mình còn thiếu mỗi cái này.

email của mình là tuanvahn@gmail.com.vn

Thanks.

htrvinh

Con Iphone em upgrade từ bàn 1.0.2 unlock lên trực tiếp 1.1.2 mà ko viginier trước khi up, sau đó có BB 4.02.13G rồi down dần từ 1.1.2 xuống lại 1.0.2 để chạy anySim1.2 nhưng cứ báo thất bại hoài. chắc là làm thiếu bước Virginizer. Giờ có cách nào cứu em ko anh LongGiang à? em làm hết mấy ngày nay mà cũng ko thể nào phục hồi chức năng phone hết, mấy ngày ko có đt xài rồi.....

anh_cd

Thanks bác longgiang81, bài viết hướng dẫn chi tiết. Hay... Thanks.

Tối wa e mới up xong, chạy ok rùi. Nhưng có chỗ e vẫn chưa hiểu là đoạn 4.1 : "Nếu Sau khi Active đc rồi mà trên màn hình của bạn xuất hiện thông báo lỗi "Incorrect SIM - This iphone must be used with an approved SIM" thì bạn giải nén .... . E làm đến đây thì ko thấy thông báo này. e chỉ thấy là SIM ko nhận đc sóng thôi. Tại sao ?

Hix... ở phần 5 thì e lảm nhảm bấm nhầm Shift - Restore nên phải làm lại. mất đứt gần 20min. hicx... Nhờ bác longgiang81 chú thích thêm ko bấm Shift - Restore cho khỏi nhầm..

Thanks bác rất nhiều... =D>=D>=D>=D>=D>=D>
-

chubedapxichlo

Thanks bác longgiang81, bài viết hướng dẫn chi tiết. Hay... Thanks.

Tối wa e mới up xong, chạy ok rùi. Nhưng có chỗ e vẫn chưa hiểu là đoạn 4.1 : "Nếu Sau khi Active đc rồi mà trên màn hình của bạn xuất hiện thông báo lỗi "Incorrect SIM - This iphone must be used with an approved SIM" thì bạn giải nén .... . E làm đến đây thì ko thấy thông báo này. e chỉ thấy là SIM ko nhận đc sóng thôi. Tại sao ?

-

Cái đấy hên xui, có máy bị, có máy k, máy mình k bị, khỏi phải làm bước đấy :), hihi

htrvinh

Trước khi up lên 1.1.2 cần Virginizer trước ko anh em? em đở up từ 1.0.2 lên 1.1.2 mà ko virginizer trước nên khi làm tới bước chạy AnySim1.2 nó cứ báo cannot unlock thí phone hoài, có cách nào cứu em với.

longgiang81

Super V.I.P
Mình đã khuyến cáo từ đầu là nên Virginizer rồi mà, nhiều bạn chủ quan bỏ qua bước này để giờ bạn lỗi thế đấy :(. Nhưng ko sao, giờ bạn thử quay lại 1.0.2 và Jailbreak&Active nó lên xem, nếu có sóng thì tức là bạn đã Unlock đc BB rồi, làm các bước tiếp theo thôi. Nếu ko có sóng thì chạy lại anySIM ở 1.0.2 mới là tốt nhất nhé. Bạn thử lại đi :)

minhcoi

Long cho mình hỏi chút, máy 1.0.2 up lên 1.1.1 IMEI vẫn 01 13xxxx
Vậy trong trường hợp này revirginizer bằng WIFI i.unlock.no thì thấy có 2 revirgin, vậy dùng cái nào bạn? trên đó ghi 1 cái cho 1.0.2 cái kia cho 1.1.1, confused qua'. hehe

fantasy1512

Để restore từ 1.1.2 xuống 1.1.1

E mới mua máy được vài hôm- nguyên sale là 1.1.1. Trong quá trình thử unlock (chưa làm thành công) e đã trót xóa hết data và reset all settings. Sau đó máy bắt phải cắm vào itunes để thực hiện quá trình restore lên 1.1.2. Khi lên 1.1.2 rồi mới biết để unlock thì phải downgrade xuống. Vậy như trường hợp của e thì có thể downgrade được ko và nếu được thì làm thế nào? Hình như chưa có chủ đề tương tự nên mạo muội xin được post bài hỏi mọi người, mong ai biết giúp đỡ. Many thanks

longgiang81

Super V.I.P
Virginizer về 1.1.1 chứ. Bởi vì trước kia bạn đang là 1.0.2 đã Virginizer để up lên 1.1.1, giờ Baseband của bạn đang là 1.1.1 thì cần Virginizer lại 1.1.1. Mà cách Virginizer ở đây cũng khá đơn giản mà, làm cho quen đi chứ bạn, với lại đang làm mà nó đứt Wifi giữa chừng thì sao nhỉ :)

thainl

Tớ vừa update 1.1.2 từ 1.1.1 thành công. Ko cần phải downgrade về 1.0.2 đâu. Sau khi lấy được baseband 4.2.13 thì chỉ cần restore về 1.1.1 rồi run anysim sau đó cài otokprep và update lên 1.1.2 luôn.

longgiang81

Super V.I.P
Hì hi... tất nhiên là làm theo cách của bạn là bỏ qua bước Dwwngrade xuống 1.0.2, chạy thẳng anySIM từ 1.1.1 cũng đc, nhưng thông báo với các bạn là cũng có người đã từng làm thế này rồi và khi lên 1.1.2 sẽ gây rất nhiều lỗi, bạn nào ko thích về 1.0.2 hoặc lười thì có thể thử cách này xem sao :-?

Status
Không mở trả lời sau này.