• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone firmware 1.1.2 Full Unlocked (Tester and Work 100% )

Status
Không mở trả lời sau này.

longgiang81

Super V.I.P
Oài! Làm sao mà mình làm hộ bạn đc chứ :D Bài viết rất chi tiết, công cụ cũng đầy đủ, bạn cứ thực hành theo cách đã đưa là đc thôi. Trong quá trình có gì thắc mắc bạn cứ post bài, mọi người sẽ cùng giúp đỡ bạn :)

Airblade14

Oài! Làm sao mà mình làm hộ bạn đc chứ :D Bài viết rất chi tiết, công cụ cũng đầy đủ, bạn cứ thực hành theo cách đã đưa là đc thôi. Trong quá trình có gì thắc mắc bạn cứ post bài, mọi người sẽ cùng giúp đỡ bạn :)
bạn Longgiang nói đúng rồi đó, mod không thể có đủ sức để đi unlock giúp bạn được, tôi cũng làm được dựa theo hướng dẫn của bạn Longgiang.
yêu cầu là bạn phải đọc qua, và hiểu, nắm rõ mình cần phải làm những bước nào, bước nào, mục đích để làm gì, sau khi hiểu rõ thì hẵng làm, đừng có vừa làm vừa mò, vừa mất thời gian mà không đảm bảo.
hôm qua tôi thất bại 1 lần cũng là do oktoprep bị hư, chứ còn hướng dẫn và các file đính kèm của bạn mod là hoàn toàn chuẩn xác, sau khi fix được cái okto tôi đã có thể lên 1.1.2 rất trơn tru!
các bạn cố gắng lên nhé!

Airblade14

update một chút, source oktoprep hôm nay đã ổn định, tôi đã làm thành công 1 máy bằng cách cài okto từ installer, các bạn có thể thử lại nhé!
chúc các bạn thành công!

punisher266

E làm được rồi cám ơn mod. Cho E hỏi cái Wdict em cài vô rồi sao nó cứ out ra màn hình Home hoài à. cái ĐT cũ của thằng em xai version 1.0.2.

hongphat85

nhưng em thấy màn hình Iphone đâu có biểu tưởng wifi đâu làm sao mà kết nối.HICHIC.No có cái màu hình bá8t bâấm số như chưa unlock.Mỗi lần khởi đông lại Iphone thì IP của nó tự thay đổi theo

Chỉnh sửa cuối:

HocHoi

Các bạn ơi mình lại bị lỗi ở công đoạn dùng Terminal đầu thật vớ vẫn không biết làm sao, thử đủ cách cả làm theo cách của Bác LongGiang hướng dẫn bằng Wifi nhưng đều bị báo lỗi thế này hình, xin cứu giúp. (đang ở FW1.1.1 đã unlock)

minhcoi

E làm được rồi cám ơn mod. Cho E hỏi cái Wdict em cài vô rồi sao nó cứ out ra màn hình Home hoài à. cái ĐT cũ của thằng em xai version 1.0.2.

Bị out là do bạn chưa cài data. trong íntaller cai thêm source billydragon.net rồi refresh, sau đó vô vietnamese chọn eng-viet từ điển down về là okie. trong vietnamese có font cho 1.1.1 chạy rất ổn định trên 1.1.2, cài luôn nhé bạn =D>

minhcoi

Các bạn ơi mình lại bị lỗi ở công đoạn dùng Terminal đầu thật vớ vẫn không biết làm sao, thử đủ cách cả làm theo cách của Bác LongGiang hướng dẫn bằng Wifi nhưng đều bị báo lỗi thế này hình, xin cứu giúp. (đang ở FW1.1.1 đã unlock)

kiểm tra kỹ lại tên thư mục đi bạn. coi chừng bị sai tên thư mục đó. Mình lúc trước làm cũng bị, sau khi kiểm tra thì thấy bị sai tên thư mục. bạn check lại tên thư mục trên IP rồi đánh theo tên đó. Vì nhiều khi không để ý, cứ làm theo hướng dẫn mà không theo đúng tên thư mục trên IP của mình.
vd: trên IP là revirginizer_pack mà trên hướng dẫn chỉ là viginizer_pack =))
chúc vui

minhcoi

sao mình làm đến bước chạy windown.bat xong thi khởi dông lại sau đó clcik OK cho nó khởi đông thêm 1lần nữa mà nó retast xong thì vẩn trở lại màn hình như chưa active.Vay làm sao kết nối WIFI
Mặc dù máy vẫn nhận ra tên Iphone lúc ban đầu

chờ chút xíu đi bạn, bạn có nhận thấy thỉnh thoảng nó hiện cái vòng tròn như vừa cài xong software không? nếu thấy là đúng rồi đó. chờ chút xiu sẽ thấy hiện sóng wifi sau khi chạy chừng chục cái vòng tròn đó =D>

ThanhPDA

oạch thôi chết e rồi, e k xài phương pháp đó :(, hichic, e xài phương pháp cổ điển :(, quên active youtube trước khi up lên 1.1.2 rồi :(, h làm thế nào nhỉ :(

Phần 5: Khôi phục youtube (1.1.1)

1. Dùng WinSCP connect với iphone và sao lưu lại file lockdownd trong thư mục /usr/libexec vào máy tính.
2. Chạy file (CLICK HERE) activate.bat và khởi động lại iphone
3. Lúc này iphone của bạn có thể quay lại màn hình trái đât hỏi activate nhưng không cần lo lăng. Bạn vẫn có thể connect với iphone thông qua wifi bằng WinSCP, và copy file lockdownd đã backup ở trên lại thư mục /usr/libexec. Khởi động lại iphone.

K biết e làm cách này trên 1.1.2 có được k nhỉ :(

Chube oi cho mình hỏi bước 2 chay file (CLICK HERE) activate.bat là file nào vậy. Mình cũng bị đúng như bạn

longgiang81

Super V.I.P
Nhiều bạn vẫn thắc mắc hỏi là tại sao sau khi jailbreak 1.1.2 thì ko vào đc màn hình Home mà vẫn ở màn hình "Slide for emergency" thì làm sao kết nối đc với Wifi để có thể sử dụng WinSCP? Tôi xin nhắc lại để cho các bạn nắm đc rõ như sau :

- Sau khi quá trình Update từ 1.1.1 lên 1.1.2 thì tôi đã có nói rõ là các bạn nên kiểm tra kết nối với WinSCP xem đã tốt chưa.
- Quá trình Update lên 1.1.2 thì WinSCP với iPhone sẽ bị ngắt và sẽ hiện lên 1 thông báo đề nghị "Reconnect", vì quá trình trao đổi thông tin giữa WinSCP và iPhone liên tục diễn ra nên sau khi bị ngắt nó sẽ đòi kết nối lại.
- Vẫn để nguyên cửa sổ đó và các bạn tiếp tục công việc Update lên 1.1.2.
- Sau khi quá trình Update hoàn thành thì các bạn nhấn vào "Reconnect" để WinSCP có thể kết nối đến iPhone 1 cách nhanh nhất mà ta ko cần phải nhớ IP của iPhone, cái này gọi là mẹo.
- Hoặc nếu các bạn đã lỡ bấm vào nút OK khi ko có kết nối với iPhone thì sau khi jailbreak cho 1.1.2 xong thì có thể sử dụng lại địa chỉ IP của iPhone lúc trước đã lưu. Cách này nhiều khi hơi bực mình khi sử dụng Wifi ở chỗ đông người, rất có thể sau khi ngắt kết nối và kết nối lại thì địa chỉ IP của bạn đã bị người khác chen vào và bạn đã bị đẩy sang 1 IP mới :D
- Lệnh *#307# trên 1.1.2 chỉ có thể thực hiện được khi bạn đang cắm SIM AT&T, cắm SIM của mình vào thì các bạn ngồi chờ thoải mái cũng ko gõ đc lệnh để vào Settings kiểm tra IP đâu.

Tôi nhắc lại, sau khi Jailbreak 1.1.2 xong thì các bạn phải sử dụng WinSCP để có thể chép đè file "Lockdownd" thì mới có thể hoàn thành bước jaulbreak nhé. Sau đó mới tiến hành fix lỗi Phone và SMS sau.

Chúc các bạn thành công!

RungHoang

Mình Restore 1.1.1 thành công trên màn hình PC đã xuất hiện lỗi 1015
Khi đến bước 3 Nó Báo thế này là sao mấy bạn

iBrickr is the easy way to customize your iPhone.
Please wait while we contact your iPhone. If your iPhone is not plugged in please plug in the USB cable now.

longgiang81

Super V.I.P
Sau khi Downgrade xuống 1.1.1 thành công và xuất hiện lỗi 1015 thì tắt iBrickr đi và bật lên lại và nhấn tiếp vào Begin to downgrade firmware 1.0.2 hạ xuống 1.0.2 để Unlock baseband 04.02.13_G nhé!

RungHoang

Không chạy dược Bước 3Cứ Dừng mãi ở đây các bạn ơi ai biết giúp với

Welcome to iBrickr!
iBrickr is the easy way to customize your iPhone.
Please wait while we contact your iPhone. If your iPhone is not plugged in please plug in the USB cable now.

panykaqy

Bác LongGiang ơi, em đã update lên 1.1.2 được rồi, nhưng xảy ra hiện tượng iphone nhận ra mạng wifi, nhưng ko connect được. Do đó em ko thể dùng winscp được khi muốn reconnect, ko chép file lockdownd được. Vậy em có thể chép bằng ibrickr đươc ko?

HocHoi

Các Bạn ơi mình gặp lỗi ở giai đoạn đầu là Virginizer không được tìm mãi kg biết tại sao, kiểm tra lại các file chép vào usr/bin/ thì không có dung lượng nên kg chạy được Terminal, trở lại dùng winscp copy thì thấy thông báo thế này (hình) dù đã cài các soft cơ bản cả rồi OpenSSH, Community Sourcer, BSD Subsystem,..lỗi bước này thật vớ vẫn nhờ các Sư Huynh cao thủ giúp đỡ (hiên iPhone của mình đang ở FW1.1.1 đã unlock)

Status
Không mở trả lời sau này.