• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW 2.1 không thể gọi đi được

Ditimdivang

Máy mình sao giờ kô gọi được bạn ơi. Nhấn vào phone hiện lên dial pad nhưng ở giữa kô hiện lên phím gọi. Và mình kô thể nhấn phím nào được cả. Khoảng 3 - 4 giây thì tự động thoát ra ngoài. xin chỉ mình cách khắc phục. Vẫn nt bình thường được.

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình sao giờ kô gọi được bạn ơi. Nhấn vào phone hiện lên dial pad nhưng ở giữa kô hiện lên phím gọi. Và mình kô thể nhấn phím nào được cả. Khoảng 3 - 4 giây thì tự động thoát ra ngoài. xin chỉ mình cách khắc phục. Vẫn nt bình thường được.

Bạn chụp cái hình lên đây xem nào? Lỗi hơi lạ, thường thì Nhấn vào phone hiện lên dial pad xong rồi bị thoát ra do đụng Soft hoặc Tools nào đó chứ!:-?:D

Ditimdivang

Đúng rồi bạn àh. Mình nhấn vào Phone thì máy hiện lên dial pad. Nhưng phím gọi ở giữa mình kô thấy nữa bạn ơi. Xong rồi thì thoát ra. Có phải do mình cài chương trình Kate trong Install kô bạn? Nếu phải xin chỉ cho mình cách rỡ bõ với.

vipboy_9x

Moderator
chào bạn mình củng biết dôi chút về nó.hịi.bạn có cài soft chặn cuôc gọi vào không,nếu cài thì bạn gở nó ra bạn nhớ la cài bên phần íntaller hay cydia nếu cài bên nào thì bạn vào đó mà gở ra.nếu ko được thì bạn restore lại là song.chúc bạn thành công nhen

Ditimdivang

Mình kô có cài phần mềm chặn cuộc gọi bạn àh. Hic nếu restore lại thì nói làm gì chứ. Mình đã vào mục install gõ bỏ phần mềm kate nhưng vẫn bị như vậy bạn àh.

XuanTruong

Super V.I.P
Đúng rồi bạn àh. Mình nhấn vào Phone thì máy hiện lên dial pad. Nhưng phím gọi ở giữa mình kô thấy nữa bạn ơi. Xong rồi thì thoát ra. Có phải do mình cài chương trình Kate trong Install kô bạn? Nếu phải xin chỉ cho mình cách rỡ bõ với.

Mình kô có cài phần mềm chặn cuộc gọi bạn àh. Hic nếu restore lại thì nói làm gì chứ. Mình đã vào mục install gõ bỏ phần mềm kate nhưng vẫn bị như vậy bạn àh.

Cài thằng Kate bằng gì (Cydia, Installer) thì vào đó mà xóa, xong khởi động lại máy. Nếu không được thì nên Restore bản gốc mà xài cho Good!:D