• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone FW 3.0 báo pin sai

nmthuan

Mình đang dùng FW 3.0 khá tốt chỉ có vấn đề là PIN bị báo sai :((. Thường thì pin ở 100% thời gian khá lâu. Xuống đến 99% thì bắt đầu xuống rất nhanh, khi còn 20% thì số thời lượng chỉ còn đếm được bằng phút. :-s

Tuy nhiên, kiểm tra lại thời gian dùng thì vẫn ~ 6 tiếng nếu hardcore. Do đó, mình nghĩ Pin không bị vấn đề gì chỉ là báo thời lượng pin bị sai. :-s

Mình đã tìm kiếm thông tin mà không thấy. Bạn nào biết hoặc cùng gặp vấn đề có thể chia sẻ với mình cách fix với. :D :X :">

duyquehan

như bạn nói là do máy báo sai và pin vẫn còn nhiều so với thông báo phải hem. còn cái 3G của tui nó hện vạch đỏ là off lun. hix nó cứ báo pin dưới 20% liên tục chừng khoản 30 phút là xong. hix. hồi chiều mới dow con 2G xuống 2.2.1 xài chán lắm cảm giác không = 3x

tuanbreak

hiện nay PM bao % pin nhiều,nên sử dụng PM báo % pin nào là chính xác nhất, ai biết không

bathazar

Nhưng down xuống 2.2.1 có giải quyết được vấn đề báo sai pin không bạn ?

mlxx_1977

oài, nhiều khi đang cắm sạc thấy hiện số % pin ở cục sạc 1 kiểu mà % pin trên status bar lại 1 kiểu(có khi thấy lệch những 5-7%)mà, pin ở status bar thì ko tin được, báo còn hơn 20% đút túi 1 tý bỏ ra ngủm củ tỏi rùi, kinh nghiệm của mình thì cứ thấy còn khoảng 25% là cắm sạc cho lành

duyquehan

Nhưng down xuống 2.2.1 có giải quyết được vấn đề báo sai pin không bạn ?

tất nhiên 2.2.1 cái vụ pin là tuyệt vời rồi, con 2G của mình lúc trước chạy được hơn 2 ngày kia. còn cài 3x thì chỉ được 1 ngày thui. hehe, nếu bác thix thì dow về nhưng nói trước là xài chán lắm :p

ancola66

Super V.I.P
oài, nhiều khi đang cắm sạc thấy hiện số % pin ở cục sạc 1 kiểu mà % pin trên status bar lại 1 kiểu(có khi thấy lệch những 5-7%)mà, pin ở status bar thì ko tin được, báo còn hơn 20% đút túi 1 tý bỏ ra ngủm củ tỏi rùi, kinh nghiệm của mình thì cứ thấy còn khoảng 25% là cắm sạc cho lành
Tất nhiên là số % ở cục sạc với %pin ở status bar không thể giống nhau được khi số % ở status bar nếu hiển thị bằng số thì nó có thể thể hiện được các số từ 0 đến 100% còn ở cục sạc thì nó chỉ có vỏn vẹn 17 file ảnh để thể hiện từ 0 đến 100% thì chuyện lệch lạc, hiển thị một cách tương đối là đương nhiên :D

bathazar

Tất nhiên là số % ở cục sạc với %pin ở status bar không thể giống nhau được khi số % ở status bar nếu hiển thị bằng số thì nó có thể thể hiện được các số từ 0 đến 100% còn ở cục sạc thì nó chỉ có vỏn vẹn 17 file ảnh để thể hiện từ 0 đến 100% thì chuyện lệch lạc, hiển thị một cách tương đối là đương nhiên :D
Bạn này đếm được pixel cơ à.

Có ai fix được lỗi này không nhỉ. Về lại 2.2.1 thì oải quá :(

bathazar

Oh, vì mình cũng là developer. Cá nhân mình nghĩ là iPhone sẽ render Battery Indicator đó theo pixel.

Có thể kiến thức nông cạn. Có ai có thêm thông tin để tham khảo thì rất cám ơn ạ.

P/s: Vẫn cần vụ fix báo pin sai. Ai có kinh nghiệm gì nữa không ạ

tinodb

cái này mình đã bị qua, ko phải máy báo pin sai đâu bạn, đó là do lỗi firmware thôi,bị tụt pin rất nhanh. Bản 3.0 thường hay bị vậy, mấy bạn cứ restore & jailbreak lại lần nữa nhưng chú ý lần đầu tiên khai báo với itunes thì phải" set up a new iphone"(muốn chắc ăn nữa là nên sử dụng tên mới lun nha) sau đó sync lại nhạc,phim và apps lại.....bảo đảm sẻ hết hao pin ngay, đây là kinh nghiệm của mình khi dùng 3.0 xin chia sẻ với ae:)

duyquehan

cái này mình đã bị qua, ko phải máy báo pin sai đâu bạn, đó là do lỗi firmware thôi,bị tụt pin rất nhanh. Bản 3.0 thường hay bị vậy, mấy bạn cứ restore & jailbreak lại lần nữa nhưng chú ý lần đầu tiên khai báo với itunes thì phải" set up a new iphone"(muốn chắc ăn nữa là nên sử dụng tên mới lun nha) sau đó sync lại nhạc,phim và apps lại.....bảo đảm sẻ hết hao pin ngay, đây là kinh nghiệm của mình khi dùng 3.0 xin chia sẻ với ae:)

hôm bữa dow con 2G xuống lại 2x. cảm thấy không = 3x nên lên lại 3x làm giống như bác đã chia sẽ sử dụng được 2 hôm nay cảm thay pin tốt hơn trước rất nhiều có thể xài được 2 ngày đó. có bác nào thử rồi cho tiếp ý kiến nhé.

ongtieu

hôm qua cắm máy vào laptop để suốt đêm,sáng ra,vác iphone đi làm (vừa đi vừa nghe nhạc) đến chổ làm,nhắn tin vài cuộc và thực hiện vài cuộc gọi. chơi game khoảng 1/2g ,xem phim cũng khoảng đó.
đến giờ là gần 17g- vậy mà pin vẫn 100%
chẳng hiểu tại sao.
lúc trước pin cũng tụt nhanh lắm. sài từ sáng đến tối là hết

blacksky2210

hôm qua cắm máy vào laptop để suốt đêm,sáng ra,vác iphone đi làm (vừa đi vừa nghe nhạc) đến chổ làm,nhắn tin vài cuộc và thực hiện vài cuộc gọi. chơi game khoảng 1/2g ,xem phim cũng khoảng đó.
đến giờ là gần 17g- vậy mà pin vẫn 100%
chẳng hiểu tại sao.
lúc trước pin cũng tụt nhanh lắm. sài từ sáng đến tối là hết

bạn thâý cái pin có tụt phần nào ko hay còn full,nêú vâỵ bạn thử reset máy lại là bik kết quả àh :D

bcmobile3765

Báo pin sai

mình đang sài con iphone 3G lock. Khi còn 70%pin, mình cắm xạc vô thì nó báo biểu tượng cái phích cắm ởn pin phía góc trên (nghĩa là pin đầy). Nhưng trạng thái pin ở giữa màn hình (ấn nút power tắt màn hình đi và bật lại) thì vẫn hiển thị 70% pin.
mình cứ để xạc như vậy hoài nhưng nó ko vô chút nào nữa. Rút xạc ra vẫn là 70% pin.
có ai có cao kiến gì ko?:-?