• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Iphone Gallery 1.0(1)(update1.15 trang #22):xem ảnh theo kiểu IPHONE

Son_Nguyen

PM này mình đã biết cơ chế load ảnh của nó rồi. Sau khi các bạn xem ảnh ở thư mục nào thì trong thư mục đó sẽ xuất hiện thêm 1 folder tên là cache. Chính folder này sẽ lưu lại các ảnh mà các bạn đã từng xem nên lần đầu bao giờ ảnh cũng load lâu hơn các lần sau. Lưu ý là máy bạn nào nhiều ảnh quá thì cái folder cache cũng khá chiếm dung lượng thẻ nhớ đó nha.:D. Máy mình chỉ có khoảng mấy chục ảnh mà đã gần 5mb roài.

NokuaN70

Well-Known Member
bác cũng chịu chơi ảnh hot nhỉ? hy vọng bản này nó load ảnh nhanh hơn. bản trước nó load hơi lâu.

tommynguyen1961

Nhạy hơn hẳn bản 1.00 nhất là cái vuốt lên :D

mình cũng thấy vậy. Đặc biệt chương trình này mà dùng cho p1i thì cực kì nhạy. vuốt hình đi rất ngọt và nhẹ.
Chức năng load hình bản này cũng cải thiện hơn nhiều.

tommynguyen1961

bác cũng chịu chơi ảnh hot nhỉ? hy vọng bản này nó load ảnh nhanh hơn. bản trước nó load hơi lâu.

Bác muốn bữa nào mình share cho bác 1 kho hình còn hot hơn thế này nữa.=))
Kín mà hở, hở mà kín nhìn khó chịu lắm.:))

ducanh1989

mình có chút nhận xét như thế này,mình dùng con p990i thấy một số cải thiện so với bản trước như xem đc ảnh động,tự động xoay màn hình khi xem ảnh,vuốt lên nhạy hơn và còn hiển thị tên và kích thước tập tin,mấy cài này rất ok nhưng còn việc load ảnh thì vẫn không thấy gì cải thiện cả nếu như không muốn nói là chậm
dù sao cũng thank bác tomy

cutilatado

thank bác tommy.em dùng trên p1i thấy cải thiện nhiều so với bản trước đó lắm

redipro

Cái này tiện thật mấy bữa muốn xem hình phải vài camera xem,vào file xem từng tấm bực mình.Hay thật!

Nguyen_Minh

Cái này tiện thật mấy bữa muốn xem hình phải vài camera xem,vào file xem từng tấm bực mình.Hay thật!

Ở máy có ct mặc định xem ảnh mà anh. Trong floder pictủe có cái nào trong cái xem ảnh nó có hết

Posted via Mobile Device

Alex_chan_doi

Phần mềm này có xoay ngang, xoay dọc tự động như iphone ko các bác? He, phải thử ngay.
Nhân tiện hỏi luôn Ko biết symbian có phần mềm nào để lắc tay nó sẽ tự động thực hiện 1 thao tác gì đó như của window mobile ko nhỉ?

mrkid12k

Phần mềm này có xoay ngang, xoay dọc tự động như iphone ko các bác? He, phải thử ngay.
Nhân tiện hỏi luôn Ko biết symbian có phần mềm nào để lắc tay nó sẽ tự động thực hiện 1 thao tác gì đó như của window mobile ko nhỉ?

Xoay ngang,dọc hay cảm biến là do phần cứng( cảm biến chuyển động) thì ko( khó ) tác động vào dc bác ạ.Phần mềm thì còn may ra :D

redipro

Sướng wa hóa tham.Làm sao tự động như IP dc :)):)):)):))

Nguyen_Minh

No là do phần cứng của iP đó anh. Thấy bảo có viên bi sắt trong đt xoay chiều nào viên bi nó lăn đi thì đt nó biết hay sao

Posted via Mobile Device

ugly_benny

tốc độ xử lý như vậy là ok rồi và nói chung vuốt không ngon bằng p1i. Nhưng bạn phải biết cách vuốt thì sẽ cảm thấy ngnon hơn.

ban đầu em vuốt nó chạy ok, nhưng zoom ko dc, sau đó thấy treo luôn, với lại trong thẻ nhớ mục DCIM có 2 thư mục con, nó thấy thư mục đầu tiên mà thư mục đó rỗng, ko có hình.
tối hôm qua làm lại thì vuốt cũng ngon, nhưng ko zoom dc, và khi nhấn zoom thì chuong trình treo luôn

Chỉnh sửa cuối:

maiuyman

Mình cũng thử zoom bằng ngón tay nhưng không nhạy cho lắm, còn zoom bằng bút thì OK.