• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[iPhone-Games] Brothers In Arms® Hour of Heroes-1 GAME HOT

HuynhMinhDang

Brothers In Arms® Hour of Heroes
Category: Games
Price: $9.99
Released: Nov 23, 2008
Size: 81.6 MB
Seller: Gameloft S.A.
Latest version: 1.0.3

Wow , lại một game mới của hãng GAMELOFT vừa mới ra lò nóng hôi hổi , thể loại game chiến đấu mà chắc chắn các bạn đang sở hữu iPhone ko thể nào bỏ qua. Game hình ảnh rất đẹp mắt.;;):D
Game hành động dạng 3D của hãng Gameloft, bạn trở thành 1 người lính trong thế chiến thứ 2, tham gia vào 14 nhiệm vụ trong 3 chiến dịch tại Normandy, ArdennesTunisia.
Không những vậy bạn còn có thể lái xe hoặc lái xe tăng.. dùng các loại súng hạng nặng như Bazooka, súng ngắm, súng máy v.vv...tha hồ mà vãi đạn nhé!>:)

Hình minh họa:

iTunes: http://itunes.apple.com/WebObjects/MZStore.woa/wa/viewSoftware?id=298041642&mt=8

Download:
http://www.mediafire.com/?zinyjlwlhzt

Chia buồn trước là Game chỉ chạy trên FW 2.1 nha các bác, bác nào lỡ lên 2.2 rùi thì chờ bản Update sau nha! Game ko chơi đc đối với FW 2.2!:p:))
Nếu hay thì Thanks phát nào!>:)

P/S: Hướng dẫn tạm thời chơi game Brothers In Arms® Hour of Heroes trên 2.2

Các bạn làm như sau :
Các bạn phải đưa iphone về chế độ safe mode ! bằng cách cài SBSetting rồi đưa 1 app vào chế độ dock ! sau đó vào chơi game sẽ thấy kết quả ;;)
Muốn đưa iphone về chế độ bình thường thì vô WinterBoard cài 1 theme bất kỳ :D

Chỉnh sửa cuối:

saigon3

rất tiếc là đã lên v2.2 rùi, nhưng rất ủng hộ thể loại games nầy, Thanks bạn nhiều nhiều lắm ( chờ ver 2.2 vậy )

Ditimdivang

Hic kô chạy được bạn ơi. Cài vào mở lên hiện màn hình đầu tiên sau đó đen thui luôn.

Ditimdivang

Sau mình cài xong mở lên. Nó hiện lên màn hình đầu tiên rồi tối thui hà bạn àh. Chờ hoài mà kô vào được.

tiachop_de

đã chơi được Brothers In Arms® Hour of Heroes-1 trên FW 2.2

Brothers In Arms® Hour of Heroes-1 GAME hOT không thể không chơi!

bây giờ đã chơi được một cách bình thường.

hôm nay ngôi mò mò đã tim ra cách để chơi trên fw2.2

thứ nhất phải có Mobifinde đế vào bên trong được (cài qua cydia):-"
các bác cài tro chơi như bình thường trên 2.2 nhưng không chơi đươc đúng không nào..

bước 1.mở Mobiefinde tìm thư mục mobile rồi vào Applications tìm thư mục nào có trò chơi Brothers In Arms® Hour of Heroes (mỗi iphone nằm ở thư mục khác nhau...thư mục toàn số đó) đay là ảnh khi chưa chỉnh gì..

các bác vào mục iTunesArtwork và set như thế này

và đây là hình sau khi set(hình như đây là set 777 trên mobilefinde)

bước 2. các bác dùng chế độ copy trong MobileFinde copy BIA.app trong thư mục vừa nãy

vào thư mục /var/stash/Applications (chờ khoảng 10-15 giây có thể hơn)

khi copy xong vào đây thì nó sẽ thế này

các bác bấm vào Modofy và set nó thế này

xong rồi ra ngoài Respring lại rồi chơi thôi....

chú ý khi vào thấy màn hình không có gì phải chờ 10 đến 15s

Nói thật là Game này không còn gì để bàn quá hay....naòoooooooooo nhưng bác nào đang dùng fw 2.2 chơi thoải mái di nào không phai Safe mode nữa

Thank một câu nếu chơi được kích lệ tinh thần anh em..=D>=D>=D>=D>

Đã test trên 3 iphone FW 2.2 chạy ngon lành...:)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

anmayday

tui xa`i fw 2.1 ne`, khoi choi dc, hien man hi`nh ngoai la gio'ng nhu load game ko noi....Giu'p vo'i.

songho2007

tui xa`i fw 2.1 ne`, khoi choi dc, hien man hi`nh ngoai la gio'ng nhu load game ko noi....Giu'p vo'i.

(FW 2.1)
Sau khi tham khảo mọi cách thức trên forum, cuối cùng cũng chơi được Brothers In Arms...xin chia sẻ cùng A/E (có thế sẽ giúp ích) các bước mình đã làm

1- Sync BIA cùng 1 lúc với 1 app khác (xong bước này IP mình vẫn chưa load BIA được).
2- SSH vào private/var/mobile/Applications/BIA và set permission 777 cho toàn bộ folder
3- Restart iphone và khởi động BIA...nếu vẩn chưa đươc thì nhấn HOME thoát ra rồi khởi động lại BIA...
Mình đã làm cả 3 bước thỉ BIA mới work....trên forum thấy có bác chỉ cần làm 1 bước là ok...chắc là tùy theo máy...good luck

rockerhuy

đã làm theo cách của bác tiachop_de rồi vẩn ko thành công vào game nó trơ trơ ko ra gì cả

hoangphipipi

có 1 cách khác đễ chơi trên iphone 2.0 là dùng iphone pc suite v2.1.0.78 đễ cài game (đã test)

tiachop_de

đã làm theo cách của bác tiachop_de rồi vẩn ko thành công vào game nó trơ trơ ko ra gì cả

bác đang dùng 2.2 phải không...nếu cách đấy không được thì có cách này nữa ...dung sbseting chuyển qua chế độ safe mode quay ra là chơi được ...thấy có bác nào nói là chuyển như vây một lần là chơi được ngay mình thì chưa test cách đó...còn cách của mình đã test trên 3 máy iphone 3G FW 2.2 chay ngon lành rồi mình mới viết bài...và cũng đã có nhiều bác đã chơi được.......game nay mà chưa được chơi phủt nào thì phí phút đó mới chơi phần normal mà đã phê lắm rồi mới đến được cửa 4

tiachop_de

Thảo luận về cách chơi Brothers In Arms® Hour of Heroes

mình viết bài này để các cao thủ vào đây thảo luận về cách chơi Brothers In Arms® Hour of Heroes cũng như là các mẹo cần có để anh em cùng biết...

cách chơi đầu tiên là...:)):)) đảo điên...lác liên tục khi dùng súng máy...cách thứ 2 là ...:)):)) các cao thủ chia sẻ đi nào
:D:D

bladevn

làm sao để qua chế độ safe mode vậy bạn ? mình bật sbs lên ko thấy phần safe mode

E

evnd1

Guest
qua một số diễn đàn thấy mọi người bàn rôm rả game này, mình dùng FW 2.2 bản clean, cài bình thường và chạy ầm ầm có thấy báo lỗi gì đâu? (không cài SBsetting và cũng không cần safe mode)
Brothers in Arms bản 1.0.3
Link
http://www.megaupload.com/?d=3WL4HYX8