• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone Modem FW 02.30 có Unlock được không

phuonghoan3009

Các bác pro cho em hỏi với ạk!
Em có 1 con iphone 3G 16G bản lock
modem FW là 02.30 chứ ko phải 02.28 có unlock đc = phần mềm ko ạ?

hlp

tất cả đều unlock được bạn à...nếu bootloader là 5.08 thì dùng phần mềm còn nếu khác thì hiện tại phải làm bằng phần cứng :D

lioncat99

Xin bạn chỉ rõ hơn, muốn biết bootloader 5.08 thì xem ở đâu vậy bạn? Cám ơn.

skymax

uốn ktra bootloader thì vào cydia cài 3G fuzzy downgare thì sẽ biết bl ^^.bấm vào downgare thì nó sẽ hạ bl xuống luôn nếu là bl 5.08

phuonghoan3009

uốn ktra bootloader thì vào cydia cài 3G fuzzy downgare thì sẽ biết bl ^^.bấm vào downgare thì nó sẽ hạ bl xuống luôn nếu là bl 5.08

bạn ơi tìm trong cydia ko có fuzzy thì cần add sou nào hả bạn?

hungdqk

máy mà mới mang về thì khỏi cần kiểm tra làm gì mua xsim gắn tạm đi bạn ơi

huynhdunglt

tất cả đều unlock được bạn à...nếu bootloader là 5.08 thì dùng phần mềm còn nếu khác thì hiện tại phải làm bằng phần cứng :D

Máy của thằng bạn mình như thế để mình xem lại cám ơn bác nhiều nhé

hungdqk

em thấy có chỗ unlock được FW 2.30 rùi mà tìm mãi ở pda mình chưa thấy có bài viết nào các bác ơi

thuyquyen

Bạn upgrade lên Os 3.0 rồi dùng Redsnown 7.2 Jaolbreak rồi vô Cydia dùng Ultrasn0w dể Unlock .Good luck.