• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.0.1 chính thức từ Apple

longgiang81

Super V.I.P
Các bạn dùng 3G World hoặc 3GS World mở iTunes lên rồi Check for Updates nhé, 2G và 3G Lock chưa nên Update hoặc Restore, tạm thời chờ đợi thông tin từ Dev-Team hoặc bản RedSn0w mới hơn đã nhé. Anh em cùng nhau thảo luận xem có khác biệt gì nhiều hơn so với bản beta 3 ko. Hiện mình đang download, khi nào xong sẽ lên đây Feedback cùng anh em. Nào lên thôi còn chần chờ gì nữa :D

Hoặc có thể download theo những link dưới đây :

2G :

Mã:
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-6974.20090731.Cf4Tg/iPhone1,1_3.0.1_7A400_Restore.ipsw

3G :

Mã:
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-6972.20090731.Zx3Rr/iPhone1,2_3.0.1_7A400_Restore.ipsw

3GS :

Mã:
http://appldnld.apple.com.edgesuite.net/content.info.apple.com/iPhone/061-6976.20090731.Vgbt5/iPhone2,1_3.0.1_7A400_Restore.ipsw

Chỉnh sửa cuối:

vanbon

Có 1 chút thắc mắc với apple là: đã ra bản beta 3.1 thì lẽ ra phải ra bản chính thức 3.1 .Nhưng lại là bản 3.0.1:-/

ancola66

Super V.I.P
Có 1 chút thắc mắc với apple là: đã ra bản beta 3.1 thì lẽ ra phải ra bản chính thức 3.1 .Nhưng lại là bản 3.0.1:-/
Theo thông tin thì chủ yếu chỉ sửa đúng một lỗi là vá lỗ hổng SMS đề phòng Hacker tấn công qua SMS bằng tin nhắn :-? . Vì vậy nó mới là 0.1 :))

hoaip

Mình cũng đang tải về, 3.0 sài ẹ quá. Nhìn thoáng qua các chủ đề ngán quá lỗi tùm lum.

vtp9x

please waite.... cho chắc ăn :(. Hôm nay là thứ 7 rồi rán đợi tới thứ 2 cho chắc cú l:p. T2 test thử :D...

dothanhtrung

Theo thông tin thì chủ yếu chỉ sửa đúng một lỗi là vá lỗ hổng SMS đề phòng Hacker tấn công qua SMS bằng tin nhắn :-? . Vì vậy nó mới là 0.1 :))

Chuẩn không cần chỉnh =D>- Theo thông tin em đọc thì iPhone Dev team vẫn khẳng định Redsn0w 0.8 và ultrasn0w 0.9 vẫn có thể Jailbreak và unlock iPhone OS 3.0.1.=D>
Còn chờ gì nữa ae ta hãy up lên 3.0.1=D>

Medkid

phải lên thử thôi, mấy hôm nay cái iphone 3g của mình tự nhiên hao pin quá. Ko biết bị đụng soft gì nữa, hồi đầu thì dùng hơn 2 ngày 1 tí, mấy hôm rồi tự nhiên máy nóng rực lên, "uống" pin như nước lã, lúc đụng tới thì pin teo, máy tắt ngủm từ hồi nào rồi.

ti-toe

up lên 3.0.1 ko dùng redsnow 0.8 đc ac ac các bác khoan up nhé em về lại 3.0 đây :((

heocon000

Tin cực vui cho Firmware 3.0.1 (Jailbreak & Unlock OK)

Ae up lên firmware 3.0.1 hết đi,đã có tin chính thức từ Devteam,công cụ jailbreak ,:))chúng ta sử dụng lại redsn0w v0.8,theo hướng dẫn thì khi chọn firmware để jailbreak chúng ta sử dụng firmware 3.0 cũ,sau đó unlock bằng ultrasn0w 0.9 như bình thường,=D>còn chờ gì nũa up thôi nào!!!!!=))
(nguồn : devteam)

Recycling goodness

Short version:

You can re-use redsn0w v0.8 we released a few weeks ago to jailbreak today’s 3.0.1 update. Just let iTunes update or restore you to official 3.0.1 then run redsn0w. The only “trick” is that when redsn0w asks you to identify the IPSW used, point it at the 3.0 IPSW instead of the 3.0.1 one. After the jailbreak, reinstall ultrasn0w 0.9 if you need the unlock.

More details:

The 3.0.1 release is a “branch” from 3.0 that occurs (code-wise) before all the 3.1 betas. The programs redsn0w needs to change for the jailbreak are identical when you compare the 3.0 and 3.0.1 versions. It seems pretty much the only changes Apple made were for the SMS bug, which affects programs that redsn0w doesn’t touch. That’s why you can re-use redsn0w 0.8 on 3.0.1 even though it was written for 3.0.

And since 3.0.1 doesn’t touch the baseband either, ultrasn0w 0.9 works for those needing the soft unlock. Just install it from the repo666.ultrasn0w.com repository using Cydia as usual.

We’ll at some point fix redsn0w to recognize both 3.0 and 3.0.1 IPSW’s, but really that’s the only change that would be made to it. Everything else would be identical, so there’s no need to wait for the “proper” version that recognizes the 3.0.1 IPSW as valid.

ti-toe

sax ko nói sớm huhu làm em về lại 3.0 h lại up nữa buồn chết đc :(

achille2k

phải lên thử thôi, mấy hôm nay cái iphone 3g của mình tự nhiên hao pin quá. Ko biết bị đụng soft gì nữa, hồi đầu thì dùng hơn 2 ngày 1 tí, mấy hôm rồi tự nhiên máy nóng rực lên, "uống" pin như nước lã, lúc đụng tới thì pin teo, máy tắt ngủm từ hồi nào rồi.

Em dùng 2G mà cũng giống bác quá. Ngỡ con máy mình già rồi cạn pin nghe thấy bác nói vậy cùng cảnh ngộ rồi! Có lẽ về 2.2.1 thôi xem thế nào vậy. Đợi lên hẳn 3.1 thì lên cả thể!

XuanTruong

Super V.I.P
Chọn Update lên cho nhanh và đỡ mất công cài các Tools và Soft, vì thay đổi không nhiều so với OS 3.0 nên cũng không nhất thiết phải Restore!:)

ti-toe

lên 3.0.1 dc rồi test thử pin xem sao hehehe

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Đang Test chẳng thấy có thay đổi gì so với OS 3.0, nói chung không cần lên phiên bản này nếu các Bạn có ít thời gian CHỌC NGOÁY!:D

daosicz

Sau khi up lên 3.0.1 thì iTune báo lỗi 1015,bây giờ máy đang ở chế độ recovery... dù đã dùng hết cách vẫn k làm sao đc.Giải quyết thế nào vậy mấy cao thủ ơi. Máy đang thành cục sắt,thế mới điên! Help!!!

xXxConVoiConxXx

Đã Unlock Thành Công , Xin Cám Ơn Bác Nhiều Nha . Nhưng Ko Cài Mobile Installation Được , Sync Software dzo hok được

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Đã Unlock Thành Công , Xin Cám Ơn Bác Nhiều Nha . Nhưng Ko Cài Mobile Installation Được , Sync Software dzo hok được
Đã lên 3.XX roài thì làm gì còn cài MobileInstalltion được nữa mà chỉ có Installed hoặc App Sync OS 3.0 thôi :-?