• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone OS 3.1 Beta 3

anhkhoa0502

Kết nối iPhone với PC, mở iTunes lên rồi click vào dòng SerialNumber sẽ thấy đc UDID của mình. Cái đó thì phải trả 99$ mới có đc, hoặc bạn có thể xin ai đó đc add số UDID của mình vào nhóm Dev, nếu ko thì sẽ ko vào đc SpringBoard đâu đấy. Ngoài việc cải thiện về lượng PIN và Modem Firmware đc nâng lên thì OS này chưa thấy có điều gì khác biệt lắm.

cám ơn anh, em lám như anh và cũng có những cái y chang hình ảnh anh gủi kèm,tức là trong hình có thông tin ra sao thì em cũng có đủ như vậy....như vậy là máy em đã có UDID rùi ah????:):):)sẳn cho em hỏi, máy anh chỗ Carrier đó, sao của em nó ghi là carrier 2.9, còn của anh la VN VINAPHONE nhỉ...em dang sử dụng FW 2.2.1, chuẩn bị lên 3.1 này...thanks

saobang3886

Mới cập nhật bản custom cho 2G, các bác down về up cho ý kiến nha ;) Mới chỉ có link Russia thôi

Chỉnh sửa cuối:

XuanTruong

Super V.I.P
Bác ơi cái này có liên quan đến cách cài đuôi .ipa hả? :(:-/:-/

Các File IPA riêng lẻ đều không phải của Apple (App Store) quản lý và cho phép cài, nên nếu muốn cài được thì trước tiên cần phải cài "CÁI ĐÓ" trước thì iTunes mới chịu cho Sync vào máy!

sẳn cho em hỏi, máy anh chỗ Carrier đó, sao của em nó ghi là carrier 2.9, còn của anh la VN VINAPHONE nhỉ...em dang sử dụng FW 2.2.1, chuẩn bị lên 3.1 này...thanks

Hack Carrier (Chẳng hạn như Copy vào máy rồi Set... hoặc cài Theme về Carrier) nên vậy! Carrier của Mình còn là 1.0 cơ đấy! Dẫn chứng!:D

anhvu009

hic, e down được rồi, nhưng ko biết có phải đồ dõm ko mà khi up fw thì bị lỗi 14, hic, bác nào biết bày với.

IPHONE12

tgows up bị lỗi 1611 bây giờ về fw gốc cũng bị vậy luôn làm sao bây giờ

blacksky2210

tgows up bị lỗi 1611 bây giờ về fw gốc cũng bị vậy luôn làm sao bây giờ

cái này thì đâu có sao đâu,bạn reset máy rùi làm lại thôi,đưa máy về recovery mode rùi restore về bản 3.0 gốc,mình làm nãy h cả chục lần mà vẫn ko restore dc bản custom cho 3.1 beta3

blacksky2210

bạn thử đưa về DFU rùi restore xem sao,mình restore bản custom cho 2G toàn bị lỗi 14 hoài nên về 3.0 bt mà :D

khoqua

Posted via Mobile Device

đưa rồi 20 lần đều lỗi 1611 giờ thành cục gạch chán wá

đó là sự thành công bồ đưa về cọng cáp
shift+rétore bản cútom là :)):)):)):)):)):)):)):))
chuc thanh cong

tuanbreak

Kết nối iPhone với PC, mở iTunes lên rồi click vào dòng SerialNumber sẽ thấy đc UDID của mình. Cái đó thì phải trả 99$ mới có đc, hoặc bạn có thể xin ai đó đc add số UDID của mình vào nhóm Dev, nếu ko thì sẽ ko vào đc SpringBoard đâu đấy. Ngoài việc cải thiện về lượng PIN và Modem Firmware đc nâng lên thì OS này chưa thấy có điều gì khác biệt lắm.

máy mình 3G lock nhưng sao vẫn có UDID nhĩ, nói chung là giống bạn longiang hết :-?

longgiang81

Super V.I.P
Có lẽ bạn chưa hiểu hết ý mình nói, máy nào cũng có UDID cả, vấn đề ở chỗ là cái UDID đó đã đc add vào nhóm Dev hay chưa thôi. Nếu đã đc add rồi thì sau khi Restore hoặc Update sẽ kích hoạt đc và vào màn hình SpringBoard ngay, còn nếu ko thì cứ ở màn hình Slide for Emerengcy mà thôi nhé!

tuanbreak

uk mình hiểu rồi như vậy thì 3G lock nêu add UDID thì có thể up len 3.1 ko