• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone phiên bản Trung Quốc

Dung_MDA

iPhone dành cho thị trường Trung Quốc có logo China Unicom mặt sau, không có kết nối Wi-Fi và cài phần mềm trên gian ứng dụng tiếng Trung.

Apple đã xác định China Unicom là nhà phân phối iPhone tại thị trường Trung Quốc. Model dành cho đất nước đông dân nhất thế giới đã xuất hiện trên trang web của nhà mạng China Unicom.

Những bức hình đầu tiên về chiếc iPhone với ngôn ngữ tiếng Trung ở mặt sau cùng logo của China Unicom đã xuất hiện. So sánh với phiên bản cho Hong Kong cũng hỗ trợ tiếng Trung, nhưng mặt sau chỉ có các ký tự tiếng Anh.

Một trong những đáng tiếc là model dành cho mạng China Unicom có thể không sở hữu kết nối Wi-Fi, bức hình chụp từ menu Settings của iPhone cho thấy, máy không có tùy chọn này. Hầu hết điện thoại bán cho thị trường Trung Quốc đều khuyết Wi-Fi

iPhone phiên bản Trung Quốc có thể ra mắt trong thời gian tới, khách hàng sẽ phải ký một hợp đồng sử dụng tới 3 năm, mức giá là 3.000 nhân dân tệ (430 USD). Apple sẽ cung cấp cho China Unicom mỗi năm từ một đến 2 triệu iPhone, ngoài ra cũng sẽ có gian ứng dụng riêng cho thị trường này mang tên Chinese App Store.

theo Intomobile

tgianghogoc

hic, mua đồ của pác china chỉ tội đồng tiền thui, không biết chừng nào nó die nữa.....

XiaoGui

hic, mua đồ của pác china chỉ tội đồng tiền thui, không biết chừng nào nó die nữa.....

Sao lại là đồ của bác china,vẫn của apple nhưng phân phối riêng cho thị trường TQ thôi chứ. Mà các bác dị ứng với đồ tàu thế,thế xem nokia bây giờ có cái nào ko ghi made in china ko? Mà quả táo của mỹ như cái ông bên vozforum mới bị nổ tanh bành đấy thì em cũng hãi lắm

HuynhThanh

Sao lại là đồ của bác china,vẫn của apple nhưng phân phối riêng cho thị trường TQ thôi chứ. Mà các bác dị ứng với đồ tàu thế,thế xem nokia bây giờ có cái nào ko ghi made in china ko? Mà quả táo của mỹ như cái ông bên vozforum mới bị nổ tanh bành đấy thì em cũng hãi lắm

Nắm tin tức nhanh thế, mình mới vừa coi xong hồi chiều, tính mua Iphone mà kiểu này lại nghe ngóng tiếp, 1.000.000 cái có 1 cái!:))

XuanTruong

Super V.I.P
Đến bao giờ Apple mới ra điện thoại iPhone cho RIÊNG thị trường Việt Nam ta nhỉ???:-?:(

linhcom149

=.= , Iphone cho China ko có wifi .... Iphone cho VN chắc thiếu lun GPRS quá =)) =))

HuynhThanh

=.= , Iphone cho China ko có wifi .... Iphone cho VN chắc thiếu lun GPRS quá =)) =))

Sai bét, thiếu wifi là do nhà mạng Trung Quốc yêu cầu Apple làm dzậy? Họ bắt buộc khách hàng của mình phải xài 3G đây, đây là 1 chiêu rất độc của nhà mạng đấy!