• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone sóng chập chờn xin chỉ cách khắc phục

zzsolomenzz

iphone mình dang xài fim 2.2.hồi trước mình xài vẫn bình thường nhưng mấy ngày nay tự nhiên sóng lúc có lúc không.cột sóng vẫn đầy nhưng khi gửi tin nhắn thì tự nhiên mất sóng.10s sau thi sóng có lại.một hồi lại mất sóng tiếp.tin nhắn lúc thì nhận được liền,lúc thì lâu lắc mới nhận được.có ai bít vì sao hong giúp mình với.

Germaniteen

Bạn xem lại các vấn đề sau:

-Có phải là do mạng không? Thử thay một số mạng khác nhau!
-Xem khe tiếp xúc của sim có bị dư không? Lau chùi lại!

zzsolomenzz

mình đã thử rồi nhưng ko được,không biết nâng cấp lên firmware 3.0 thi có khắc phục được lỗi đó ko.

Pdanews

Bạn nên làm theo cách Germaniteen đã hướng dẫn phía trên.Nếu vẫn kg được thì Updrage lên Firmware cao hơn(ví dụ 3.0) để xem có khắc phục được vấn để đó hay kg,nếu kg cần thiết thì bạn có thể Restore về bản gốc xem thử có được kg.Chúc bạn thành công.

cuongdoan142

iphone mình dang xài fim 2.2.hồi trước mình xài vẫn bình thường nhưng mấy ngày nay tự nhiên sóng lúc có lúc không.cột sóng vẫn đầy nhưng khi gửi tin nhắn thì tự nhiên mất sóng.10s sau thi sóng có lại.một hồi lại mất sóng tiếp.tin nhắn lúc thì nhận được liền,lúc thì lâu lắc mới nhận được.có ai bít vì sao hong giúp mình với.

Chời ơi mừng quá, em cũng đang bị vậy mà ko biết làm sao? Y chang lỗi của bạn này luôn, cứ tưởng con Iphone của e là cá biệt chứ. Em đã thử úp lên 3.0 mà vẫn bị vậy. máy em bị bệnh cũng lâu rồi, cầu cả tháng.
Máy em firmware gốc là 2.2, bản 3g 16gb lock.

Có bác nào biết xin vui lòng giúp em, pm yahoo dùm em cũng đc, xin hậu tạ ly cafê giao lưu họpmặt , yh: cuongdoan142

Hellpro

con iphone của em có hiện tượng rất lạ, e dùng bên TQ thì hok sao, về VN thinh thoảng lúc slide to unlock lại mất sóng chuyển sang chế độ airplane xong rồi lại có sóng ? như vậy là bị làm sao mong các bro chỉ giáo

pava1234

em dung 2.2.1 bị y chang các bác. em đang rétore ve bản gốc. có gì e báo kết quả sau

đã là người dùng iphone thì rất hiểu, mỗi khi iphone bị bệnh gì thì đứng ngồi ko yên. chỉ muốn vứt mà ko vứt đc( chục triệu chứ ít gì) Nhưng khi sửa đc lỗi rồi thì vui mừng chả biết tả sao cho hết. e sửa đc rồi các bác ạ.

e về bản 2.2.1 gốc. tất cả đều yên lành. có điều e chưa back up lại danh bạ tin nhắn các thứ, ko cài bất cứ cái gì thấy máy chạy nuột lắm. các bác cứ thử đi nhé. cách restore về bản gốc thì khối đấy rồi. e nhắc lại thêm loằng ngoằng