• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhone Video Recorder - Các phiên bản

hasitinh

Phần mềm quay phim trên iPhone đã có trên FW 2.x

DOWNLOAD IPA

Chạy file Videorecoder.ipa --> iTunes --> Syn !

Last edited by a moderator:

HuynhMinhDang

iPhone video recorder (3.0.4) - Phù hợp firmware 2.1 trở lên -> Tuyệt vời!

Hình minh họa:

Cách cài đặt:

Nhận xét: hay hơn so với cycorder mà các bạn thường dùng. Có thể send trực tiếp đoạn video vừa quay qua video. Các bạn khám phá thêm nha.:p

Hy vọng các bạn sẽ thích... và thích thì... "Thanks"!>:)

E

evnd1

Guest
chỗ activate code đó bạn, tiện thể cho mình hỏi file video nằm ở đâu nhỉ, chẳng lẽ chỉ share qua youtube và mail? tìm trong thư mục cài đặt không thấy

tongbinhnguyen

sao mình vào gởi email ko được kick vô biểu tượng email ở dưới youtube thì chả hiệu lực gì hết ...youtube thì kick vô được có ai biết ko nhờ giúp đỡ,,,

mlxx_1977

chỗ activate code đó bạn, tiện thể cho mình hỏi file video nằm ở đâu nhỉ, chẳng lẽ chỉ share qua youtube và mail? tìm trong thư mục cài đặt không thấy

bạn thử dùng iPhone PC Suite tìm trong app iPhone video recorder xem có folder video ko thì vào đó lấy ra, hoặc vào var/mobile/media/video tìm xem( hồi 1.1.4 mình đã lấy video ra được nhưng bây giờ ko nhớ rõ là lấy ra ở đâu nữa) Bạn dùng rồi cho mình hỏi tốc độ save video có nhanh ko vậy(hồi 1.1.4 nó save chậm như rùa), bây giờ mình đang dùng Cycorder, thấy nó save có vẻ nhanh

pdana

Nếu biết tên file, hoặc tên đuôi của file thì dùng iPhone PC Suite để search và tìm ra được đường dẫn!

E

evnd1

Guest
mình dùng winscp và tìm thấy file video ghi theo ngày tháng ghi hình ở /private/var/mobile/media/iphonevideorecorder. Mình dùng chương trình này ghi hình khá nét, đôi lúc bị giật hình (có thể do chọn chuẩn ghi chất lượng phân giải cao quá) tốc độ save nhanh (đang dùng FW 2.2 Iphone Edge), cycorder có vẻ ít lựa chọn hơn

mlxx_1977

Tôi có thấy active code ở chỗ nào đâu bạn. Làm ơn chỉ giùm cái

mlxx_1977

Hình minh họa:

Cách cài đặt:

Nhận xét: hay hơn so với cycorder mà các bạn thường dùng. Có thể send trực tiếp đoạn video vừa quay qua video. Các bạn khám phá thêm nha.:p

Hy vọng các bạn sẽ thích... và thích thì... "Thanks"!>:)

Tôi đã cài được app, nhưng không biết đánh cái dòng chữ ban hướng dẫn vào chỗ nào cả nên khi quay phim xong thì không encording được. Bạn làm ơn chỉ dẫn cụ thể hơn chút nhé

E

evnd1

Guest
mình cũng thử remove rồi install lại để chụp cái hình chỉ cho bạn, nhưng hình như chưa xóa hết thư mục trên IP nên nó chẳng hỏi code nữa. Mình nhớ sau khi add source rồi install app, chạy chương trình lần đầu nó sẽ hiện mấy option kiểu như tryal, activatecode rồi cancel gì đó, bạn chọn activecode như trên là chạy thôi, nếu không hỏi han gì có lẽ được rồi đó bạn.

mlxx_1977

mình cũng thử remove rồi install lại để chụp cái hình chỉ cho bạn, nhưng hình như chưa xóa hết thư mục trên IP nên nó chẳng hỏi code nữa. Mình nhớ sau khi add source rồi install app, chạy chương trình lần đầu nó sẽ hiện mấy option kiểu như tryal, activatecode rồi cancel gì đó, bạn chọn activecode như trên là chạy thôi, nếu không hỏi han gì có lẽ được rồi đó bạn.

Cám ơn bạn, bật lên nó khôngb hỏi han gì cả nhưng khi ghi hình xong thì lại không encording được, có ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo. Thanks to all !

HHN

Well-Known Member
Cám ơn bạn, bật lên nó khôngb hỏi han gì cả nhưng khi ghi hình xong thì lại không encording được, có ai biết cách khắc phục xin chỉ giáo. Thanks to all !

Cài xong IP không hỏi ... đâu, bạn chọt vào cái biểu tượng hình bánh răng ở góc dưới bên tay phải đó, để vào phần about để nhập...... và setting video, audio,.....
Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

HHN

Well-Known Member
* Vào Cydia, add source: http://www.iphonevideorecorder.com/
* Sau đó mở app lên đăng kí và nhập vào ký tự sau: xumiqdikni
* Chạy phần mềm.

Bạn nói rõ phần này cho mình được không.Thanks. đã ấn Thanks

Bạn cần nói rõ cái gì nhỉ ??? :-/:-/:-/ nói thế là quá rõ rồi còn gì nữa nhỉ, tui đã cài soft này và chạy phe phé nè.

thoinhaudi

Add source rồi nhưng không thấy app đòi nhập gì cả? Cứ dùng thử cho đã hả bạn, vẫn có phím BUY nhưng encoding bình thường mà. app bây giờ là 3.0.6

Chỉnh sửa cuối: