• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPhone4 không nhận được cuộc gọi khi đang cắm sạc

risk4u

Con IP4 cùa mình khi cắm sạc ko hiểu sao lại ko nhận được cuộc gọi. Sóng không bị mất, vẫn nhận tin nhắn bt, nhưng người khác gọi đến thì báo như bị mất sóng. Mình cài cấu hình gprs rồi, dùng I OS 4.1. Không biết có phải do đụng soft gì ko? :-?

AquaSta

Moderator
Con IP4 cùa mình khi cắm sạc ko hiểu sao lại ko nhận được cuộc gọi. Sóng không bị mất, vẫn nhận tin nhắn bt, nhưng người khác gọi đến thì báo như bị mất sóng. Mình cài cấu hình gprs rồi, dùng I OS 4.1. Không biết có phải do đụng soft gì ko? :-?

Hiện tượng lạ, bạn rút sạc ra thì bình thường à? Hôm nay iPhone của mình thì còn có hiện tượng là có cuộc gọi đến thì nó sáng lên 1 phát rồi báo là cuộc gọi nhỡ :| Lúc đó vừa nhận tin nhắn xong và có 3 cuộc gọi thì mình thấy vậy, sau đó lấy máy của mình ra gọi thì báo bận liên tục, hoặc máy gọi đến có thấy tín hiệu nhưng iPhone trơ ra^^ Phải khởi động lại thì bình thường. Bạn nên thử reboot lại nếu không được thì phải tính cách khác :|

risk4u

Khi ko cắm sạc thì nhận cuộc gọi bt bạn ạ. Hôm trc mình đã ngồi thử thì chính xác hiện tượng máy mình là ntn. Khi đang cắm sạc, mình reboot rồi lấy máy bạn nháy máy mình thì nhận đc cuộc gọi, mở máy ra kt số gọi nhỡ rồi khóa vào thì lại ko gọi đc nữa. Tức là sau khi reboot thì có thể nhận đc kể cả 2,3 cuộc gọi nhưng chỉ cần mở máy ra kt là sau đấy lại ko gọi đc nữa, thông báo như máy mình đang ở chỗ mất sóng (mình đang ở TQ) Mình thử vào cydia giỡ hết mấy cái soft mình cài ra nhưng cũng ko giải quyết đc, sau đấy cuối cùng thử dùng sb setting tắt EDGE đi thì bây h cắm sacj nhận cuộc gọi bt. Mấy máy bạn mình đều ko bị ntn có mỗi máy mình bị ~X(

bin_perfectboy

bạn thử restore lại xem có khắc phục được lỗi này không? Mình nghĩ là do phần mềm bị lỗi gì thôi ah!