• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IPHONECLOCK - ĐỔI ẢNH NỀN CỦA KHÓA THEO Ý THÍCH_UIQ3.0

pirates89

khi dùng MBM tool để mở file gif thì nó toàn báo lỗi, có ai gặp trường hợp này ko?
chỉ mình cách khắc phục với

sonsbv

Mình không thực hiện được. Bạn nào hướng dẫn cụ thể cho mình với. Cám ơn nhiều.

truonglamccu

chả hiểu sao của mình cài iphonelock , moi lần mở khoá độ sáng manh hình giảm về tối thiểu, tối om, bực mình thật. CÓ ai chỉ hộ mình cách khắc phục được ko a?

lamquangtu

chả hiểu sao của mình cài iphonelock , moi lần mở khoá độ sáng manh hình giảm về tối thiểu, tối om, bực mình thật. CÓ ai chỉ hộ mình cách khắc phục được ko a?

Có một số máy sau khi cài Iphone Lock sẽ gặp tình trạng này. Của bạn bị thường xuyên hay thỉnh thoảng mới bị?. Bạn có thể tìm một file Iphonelock.ini khác để thay thế xem thế nào.

Khi bị màn hình tối bạn có thể khắc phục theo cách sau: kích vào biểu tượng viên pin, chọn Settings\Brightness. Đến đây không cần chỉnh gì thêm màn hình sẽ sáng lên ngay. Đây là cách làm cho màn hình sáng lên ngay mà không phải chờ.

sonsbv

Có một số máy sau khi cài Iphone Lock sẽ gặp tình trạng này. Của bạn bị thường xuyên hay thỉnh thoảng mới bị?. Bạn có thể tìm một file Iphonelock.ini khác để thay thế xem thế nào.

Khi bị màn hình tối bạn có thể khắc phục theo cách sau: kích vào biểu tượng viên pin, chọn Settings\Brightness. Đến đây không cần chỉnh gì thêm màn hình sẽ sáng lên ngay. Đây là cách làm cho màn hình sáng lên ngay mà không phải chờ.

Không phải tối là do pin đâu bạn ạ. Máy mình cũng gặp trường hợp này mà vẫn chưa tìm ra cách giải quyết. Bạn nào có sáng kiến gì thì chỉ giáo nhé.
Cụ thể là khi máy tự khóa màn hình. Mình ấn một phím bất kỳ trên máy, lúc đó máy có hiện thị màn hình đang khóa. Mình để máy một lúc cho đến khi tối đen màn hình. Sau đó thì mở khóa để sử dụng. Kết quả là đèn ở bàn phím của máy không hề sáng. Có bạn nào gặp tình huống này chưa? (Mình dùng SE P1).

hiepnhat89

anh oi! e ko thấy ảnh hướng dẫn đâu cả. ảnh die hết rồi. anh xem lại hộ em với. e thansk

goodluck291184

bạn dùng chương trình smartbacklight để kích hoạt bàn phím sáng lên
đặt HOTKEY là 1 phím nào bạn thích (dấu * chẳng hạn)
Hotkey press delay khoảng 800/1000 (thời gian ấn và giữ phím)
nếu bạn unlock mà bàn phím không sáng thì nhấn và giữ *
mình thích cách này là nhanh nhất để kích hoạt bàn phím sáng

chuvantoan

em muốn đổi cái hình nền của nó mà ko có hình minh họa nên ko thể nào làm được có ai có cách nào hướng dẩn cho em với

shadow141206

em muốn đổi cái hình nền của nó mà ko có hình minh họa nên ko thể nào làm được có ai có cách nào hướng dẩn cho em với

BẠN VÀO D:\shared\Iphonelock\ THAY THẾ CÁI skin.mbm mặc định bằng cái skin mà bạn muốn đổi, sau đó restart máy lại, hoặc tắt iPhonelock đi rồi mở lại là OK :D

ngoisaole

sao em ko thay hinh anh minh hoa vay?chang lam dc j ca.huhu cac bac pót lai anh minh hoa di?help me

hiepnhat89

các anh ơi! lỗi này nhiều người gặp và hỏi mà ko ai trả lời cả: các hình ảnh bị die hết rồi nên các member ko hiểu cách THAY ĐỔI ẢNH NỀN CHO IPHONELOCK. mong các VIP biết cách dung thì pót lại ảnh hoặc hướng dẫn cách khác cho mọi người với. anh congvoi cho nhiều ảnh đẹp quá nhưng mà ko biết cách làm thì cũng chịu

ngoisaole

uh sao chẳng ai quan tâm đến chuyện này nhỉ > hình ảnh bi die hết rồi giúp với . ko có hình minh họa ko tài nào làm được cả . mong pro quan tâm giup cái. anh CongVoi help me?

hiepnhat89

:(( sao ko ai quan tâm vậy nè trời!!! iphone lock tuy hay nhưng phải có hình ảnh hợp với theme thì nó mới là tuyệt đỉnh

ngoisaole

CÁC BẠN CÓ MUỐN THAY ĐỔI ẢNH NỀN CHO IphoneLock CỦA MÁY BẠN??NẾU AI CÓ HỨNG THÚ THÌ HÃY THEO DÕI TỪNG BƯỚC DƯỚI ĐÂY NHÉ:

VIỆC ĐẦU TIÊN LÀ CÁC BẠN PHẢI DOWN " MBM_CONGCU" Ở DƯỚI ĐÂY VỀ.XONG RỒI LÀM THEO CÁC BƯỚC SAU NHÉ: THỰC HIỆN TRÊN PC NHÉ:

BƯỚC 1: GIẢI NÉN FILE CHỌN MBMTool1.exe

BƯỚC 2: NÓ SẼ HIỆN RA CÁI BẢNG NHƯ THẾ NÀY

BƯỚC 3: ẤN TÌM ĐUÔI FILE SKIN.MBM (TẢI Ở DƯỚI LUÔN)

BƯỚC 4: NÓ SẼ HIỆN RA CÁI BẢNG NHƯ THẾ NÀY

BƯỚC 5: XÓA CÁI HÀNG ĐẦU TIÊN,ẤN CHỖ HƯỚNG DẪN CHỌN ẢNH THAY THẾ: CHÚ Ý ẢNH KÍCH THƯỚC 240X320 NHÉ.

BƯỚC 6: CHỌN ẢNH XONG NÓ SẼ HIỆN RA NHƯ VẦY

BƯỚC 7: XÓA CÁC FILE THEO HƯỚNG DẪN DƯỚI

BƯỚC 8: LÀM XONG CÁC BƯỚC TRÊN RỒI THÌ LƯU VÀ ĐẶT TÊN FILE LÀ SKIN NHÉ.

VẬY VỀ CƠ BẢN COI NHƯ ĐÃ XONG RỒI.BÂY GIỜ BẠN CÀI CHƯƠNG TRÌNH IphoneLock VÀO MÁY( BẢN NÀO CŨNG ĐƯỢC).BƯỚC CUỐI CÙNG QUAN TRỌNG NHẤT: BẠN VÀO D:\shared\Iphonelock\ THAY THẾ CÁI skin.mbm CỦA MÁY BẰNG CÁI skin.mbm MÀ BẠN VỪA TẠO RA TRÊN MÁY TÍNH.ĐỢI 15 GIÂY LÀ OK.HOÀN THÀNH,CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG

ĐÂY LÀ BẢN TIẾNG ANH: http://www.4shared.com/file/46861068..._Tool_112.html

bác congvoi ơi post lại hình cho mấy em đi ? chứ ko có anh minh họa chúng em ko tự làm được / giúp với bác ơi ko ai nghe hết aaaaaaaaaaaaaa!