• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhoneServicesVietnam chia sẻ Firmware Custom cho 2G - 3G - 3GS

sonpham1102

Mình đã cập nhật lại Link với bản Custom 3.1.2 sau 3 ngày Test với:
- 2G
- 3G LOCK + 3G WORLD
- 3GS LOCK + 3GS WORLD

davidcoperfield

lên 3.1.2 này ok hết. nhưng sau khi soạn tin nhắn, bấm send thì tự động thoát SMS luôn. có pác nào bị lỗi này không ? xin chỉ cách khắc phục. tkx. Mình đang xài 3GS.

phuctutin86

lên 3.1.2 này ok hết. nhưng sau khi soạn tin nhắn, bấm send thì tự động thoát SMS luôn. có pác nào bị lỗi này không ? xin chỉ cách khắc phục. tkx. Mình đang xài 3GS.

mình cũng đang dùng IP 3GS wold bị như bạn bị lổi khi up lên 3.1.2 soạn tin xong nhấn send bị văn ra ngoài , thậm chí vô soạn tin nhắn mới chỉ chọn dc lít trong dt còn soạn số dt thì cũng bị văng , khi muốn gọi dt vào log call ( Rêcnts ) thì bị văng

Shooter

mình cũng đang dùng IP 3GS wold bị như bạn bị lổi khi up lên 3.1.2 soạn tin xong nhấn send bị văn ra ngoài , thậm chí vô soạn tin nhắn mới chỉ chọn dc lít trong dt còn soạn số dt thì cũng bị văng , khi muốn gọi dt vào log call ( Rêcnts ) thì bị văng

Bản này bạn sonpham build từ bản gốc, có cài đặt sẵn nhiều softs để tiện dụng cho khách hàng của iPhone Service,và có nhã ý chia sẻ rộng rãi cho mọi người nên không có thời gian test hết những trục trặc xung đột của các softs có sử dụng Mobile Substrate khi tự bung ra trong quá trình restore FW. Để tạm sửa những lỗi trên, mở SBSetting, vào More/Mobile Substrate Addons, Off để disable từng cái một, chỉ chừa lại libhide sẽ hết lỗi Power off, văng SMS và Recent calls ra SB. Muốn các soft cài sẵn đó chạy lại được thì phải enable lại...
Tốt nhất là uninstall các softs, games đó đi rồi cài lại!
Tốt hơn nữa, ...là restore một bản FW clean!

sonpham1102

Bản này bạn sonpham build từ bản gốc, có cài đặt sẵn nhiều softs để tiện dụng cho khách hàng của iPhone Service,và có nhã ý chia sẻ rộng rãi cho mọi người nên không có thời gian test hết những trục trặc xung đột của các softs có sử dụng Mobile Substrate khi tự bung ra trong quá trình restore FW. Để tạm sửa những lỗi trên, mở SBSetting, vào More/Mobile Substrate Addons, Off để disable từng cái một, chỉ chừa lại libhide sẽ hết lỗi Power off, văng SMS và Recent calls ra SB. Muốn các soft cài sẵn đó chạy lại được thì phải enable lại...
Tốt nhất là uninstall các softs, games đó đi rồi cài lại!
Tốt hơn nữa, ...là restore một bản FW clean!

Bác nhận định chuẩn nhưng E xin phép chỉnh! Cách nhúng của E không thông qua Cydia. Chỉ có vài cái thư việc cần thiết là qua Cydia còn các phần mềm theo A, E yêu cầu gửi về là E phang thẳng vào Applications nên không có gì để xung đột cả! Cái khéo ở đây là các thư việc được vào luôn một thể để khi A, E cài thêm các app từ Cydia được an toàn hơn đồng thời khi là máy Lock E kích hoạt luôn trong Cydia sau khi Restore và Update Cydia chứ không cần phải Add Sources.
Hiện tượng văng như trên chỉ xẩy ra hi hữu khi các Bạn cài thêm một trong những ứng dụng sau từ Cydia:
- Tiếng việt
- Recent Log
E đã Test lại.
Đối với các Bạn bị như trên chỉ việc Shift+Restore lần 2 là OK!

ahqt

các anh cho em hỏi, em vừa mới được cho con 3gs 32gb đang o firm 3.1 gốc, em phải làm như thế nào để có thể dùng gọi điện được, và muốn đưa lên 3.1.2 thì phải làm sao ạ.

MinhNguyen_4984

tình hình là đang đau đầu vì up lên từ FW 3.0 lên FW 3.1.2 của bác sonpham ... mấy bữa trước up ok rồi nhưng khi update cydia lên thì ko hiểu sao mất lun cái cydia nên đành phải up lại ... nhưng toàn bị báo lỗi ko tương thích ...
PS : hỏi thêm là vừa down lại xuống FW 3.0 thì ok nhưng máy mình bị đơ phần cảm ứng ở dưới nên ko tài nào nhấn đc vào nút "dissmists" (mỗi lần cài lại FW đều có 1 thông báo rồi phải nhấn nút dismisss mới sửa dụng được) đau ở chỗ đó ... ko biết có cách nào khắc phục đc ko ... vì phải qua đc bước đó thì mới vào chỉnh sửa đc file gểnal để fix bớt phần cảm ứng bị đơ ...

doduchoc

Cho hỏi bác Sơn có sửa lỗi mất wifi khi fw kô. máy của mình 2G 8G up FW 3.1.2 custom bi mất wifi! thank!

sonpham1102

Cho hỏi bác Sơn có sửa lỗi mất wifi khi fw kô. máy của mình 2G 8G up FW 3.1.2 custom bi mất wifi! thank!

Lỗi mất Wifi chủ yếu do 2 nguyên nhân gây ra:
- Chạy Firmware gốc sau đó Jailbreak trực tiếp và trong quá trình làm có rủi ro xung đột cổng USB lỗi và lại làm lại gây ra dở dang trong quá trình ghi vào hệ thống.
- Do va đập.
Hiện bạn cần xác nhận nếu vào bluetooth vẫn bình thường thì cần thay Wifi còn nếu bluetooth cũng mất thì chỉ việc đưa về Recovery Mode và Shift+Restore lần 2.

=====
Thông báo:
- Mình đang build bản 3G, 3GS nhúng sẵn unlock chỉ cần Restore và update cydia là có sóng. Bắt đầu từ giờ sẽ có 2 bản gồm:
+ Bản đơn thuần: Chỉ có Cydia, Fix root (cho phép tràn khi bộ nhớ 1 đầy), SSH, SSL ,SBSettings, logo Default) hay thường gọi là Clear vì nó quá đơn giản và không lường được các lỗi trong quá trình sử dụng. Build chỉ vài phút không cần đầu tư trí óc.
+ Bản Full: Là bản truyền thống đã dùng nhiều phép thể để nhúng sẵn vào Firm giúp ổn định hơn trong quá trình sử dụng.
=====
Đối với các Bạn đã bị update 3.1 hoặc 3.1.2 gốc sau khi chạy bản Custom phát hành cho Baseband 04.26 ở trang 1 và hiện đang Searching không có sóng thì hãy vào Cydia và vào Manage ->Packages -> tìm ultrasn0w và Remove đi rồi Add Sources http://blackra1n.com và sau đó cài blacksn0w.deb và reboot lại máy là có sóng. Các Bạn không có Wifi có thể down blacks0w.deb trực tiếp bằng cách nhấn vào đây.(Các bạn down về và giải nén để lấy file Deb rồi đưa vào thư mục Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ và khởi động lại máy là có sóng - Lưu ý cần Disable 3G nếu không lên sóng bằng cách vào Settings -> General -> Network -> Enable 3G ->OFF - Cuối cùng Chúc một ngày mới Thắng Lợi).

sonhoang1606

iphone 3g của em restore xog vào cydia update rùi nhưng v vẫn ko có sóng(no service) mong anh em giúp đỡ

Thông báo:
- Mình đang build bản 3G, 3GS nhúng sẵn unlock chỉ cần Restore và update cydia là có sóng. Bắt đầu từ giờ sẽ có 2 bản gồm:
+ Bản đơn thuần: Chỉ có Cydia, Fix root (cho phép tràn khi bộ nhớ 1 đầy), SSH, SSL ,SBSettings, logo Default) hay thường gọi là Clear vì nó quá đơn giản và không lường được các lỗi trong quá trình sử dụng. Build chỉ vài phút không cần đầu tư trí óc.
+ Bản Full: Là bản truyền thống đã dùng nhiều phép thể để nhúng sẵn vào Firm giúp ổn định hơn trong quá trình sử dụng.
=====
Đối với các Bạn đã bị update 3.1 hoặc 3.1.2 gốc sau khi chạy bản Custom phát hành cho Baseband 04.26 ở trang 1 và hiện đang Searching không có sóng thì hãy vào Cydia và vào Manage ->Packages -> tìm ultrasn0w và Remove đi rồi Add Sources http://blackra1n.com và sau đó cài blacksn0w.deb và reboot lại máy là có sóng. Các Bạn không có Wifi có thể down blacks0w.deb trực tiếp bằng cách nhấn vào đây.(Các bạn down về và giải nén để lấy file Deb rồi đưa vào thư mục Private/var/root/Media/Cydia/AutoInstall/ và khởi động lại máy là có sóng - Lưu ý cần Disable 3G nếu không lên sóng bằng cách vào Settings -> General -> Network -> Enable 3G ->OFF - Cuối cùng Chúc một ngày mới Thắng Lợi).

hehe làm theo bác ok ngay :D

Last edited by a moderator:

tibunak

đang xài cái fw 3.1.2 của bác sonpham cho con 2g.chạy rất mượt.thank bác nhìu.nhưng chưa cài dc app thuốc.hình như chưa có mobile installation thì phải.có bác nào test bản này chưa.nhà ko có wifi mới chán chứ.bác nào có file deb share với.thank

net_10

bác ơi. link 3g unlock die rồi bác. mình click vào nó nói file khg tồn tại. bác check lại giùm mình với. ty

ngoalongdochanh

Bác ơi cho em hỏi cái sao cái link down nó chậm quá bác ạ hic hic, em down mãi mà nó không thể nào down đc lần khá nhất nó cũng báo 3 ngày mới down xong, bác có thể up lên 1 chỗ khác rồi cho em xin link được ko??? Em đang cần bản unlock cho 3.1.2 Iphone 3G ý.

Hic hic em down bản 3GUnlock về làm đúng trình tự rồi nhưng sao nó cứ bị báo lỗi unknow 1604 ý bác nào biết giúp em với :(

Last edited by a moderator:

Zenki

Super V.I.P
Bác ơi cho em hỏi cái sao cái link down nó chậm quá bác ạ hic hic, em down mãi mà nó không thể nào down đc lần khá nhất nó cũng báo 3 ngày mới down xong, bác có thể up lên 1 chỗ khác rồi cho em xin link được ko??? Em đang cần bản unlock cho 3.1.2 Iphone 3G ý.

Hic hic em down bản 3GUnlock về làm đúng trình tự rồi nhưng sao nó cứ bị báo lỗi unknow 1604 ý bác nào biết giúp em với :(
Lỗi 16xx thì bạn tìm trong Topic này - http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=70720 cách xử lý nhé ;)

elmi

Phiền bác chủ thớt up lai cho em link down firmware 3.1.2 cho ban 3G-World nhé, link trên trang 1 die hết rồi.
Thanks!

sonpham1102

Mình vừa Fix lại link rồi vì đợt vừa rồi mình bị Died host! Riêng 3GS LOCK mình đã update bản mới cho 05.11.
====
Các Mod cho hỏi sao bỏ dính cái Topic hơn 30.000 lần đọc thế? Mất lòng tin em quá!

XuanTruong

Super V.I.P
Các Mod cho hỏi sao bỏ dính cái Topic hơn 30.000 lần đọc thế? Mất lòng tin em quá!

Ấy ấy riêng Anh thì chú mày phải TIN!=)) Do lâu ngày quá chú Em không vào trả lời các Thành Viên, vả lại các Link Down FW TÈO hết nên chỉ thấy các Thành Viên vào KÊU về Link nên mới ĐƯA XUỐNG đó. Nếu chú Em không vào kịp thời thì còn LOCK luôn ấy chứ (Vì toàn thấy Spam không à, không thấy chia sẻ gì hết)!:)) Nếu chú Em cứ vào đây thường xuyên thì TỰ NHIÊN Topic này sẽ lại DÍNH LÊN đó!:))