• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhoneServicesVietnam chia sẻ Firmware Custom cho 2G - 3G - 3GS

hiepdhts

:-/:( Mới RT cái fw của bác Sơn cho máy của thằng bạn thì có winterboard, còn máy của mình cũng RT bản đó thì không có wb.Bác Sơn giúp em cái nhé.

IPHONE12

bác sonpham cho em hỏi bản custom cho 2G này bộ nhớ root của nó là bnhiêu vậy.e đag dùng bản gốc root có 700MB thui

gamo2003

Của bác ấy chạy cũng mượt đấy chứ ạ . Em dùng thử mấy bản của bác ấy đêu ok mà .

ketrungthanh

máy mình là 2G sao mình restrore bảng 3.0 nào cũng bị : " gọi đi thì ok , nhận cuộc gọi đến thì lúc đc lúc ko, lúc ko nhiều hơn lúc dc"
bác Sonpham giúp em vơi

sonpham1102

:-/:( Mới RT cái fw của bác Sơn cho máy của thằng bạn thì có winterboard, còn máy của mình cũng RT bản đó thì không có wb.Bác Sơn giúp em cái nhé.

Bạn vào trong iCy cài đè Winterboard là được đó mà!
Nếu cài trên Cydia không được!

sonpham1102

máy mình là 2G sao mình restrore bảng 3.0 nào cũng bị : " gọi đi thì ok , nhận cuộc gọi đến thì lúc đc lúc ko, lúc ko nhiều hơn lúc dc"
bác Sonpham giúp em vơi

Có nhiều máy nếu phần cứng không ổn định lên 3.0 sẽ gặp sự cố ngay!
Cách đây 3 ngày mình gặp 1 khách hàng cũng bị vậy và đành phải Shift+Restore bản Custom 3.0 beta.

sonpham1102

bác sonpham cho em hỏi bản custom cho 2G này bộ nhớ root của nó là bnhiêu vậy.e đag dùng bản gốc root có 700MB thui

Mình đã giải thích là để chế độ Wipe out nên bộ nhớ Root các bạn thoải mái dùng mà. Nếu đầy nó dùng sang bộ nhớ 2 nhằm giảm thiểu việc tốn tài nguyên không cần thiết!

cuonglatoi

các bác toàn tập chung vào 2G và 3G lock chang thấy ai nói đến 3G world j thế cái bản 3G world free của bác sơn e RT đên s lần thứ 10 roài ma cũng không đucọc mong bác chỉ bảo cho em nói riêng va diễn đàn nói chung. em RT toàn báo lối 14 ?????????????????

ketrungthanh

vậy thì theo ý bác Sonpham thì máy em ko thể nào lên 3.0 được àh e có đọc 1 bài nó chỉ cách khắc phục nhưng em làm theo nó chỉ được 1 lúc rùi lại bị tiếp, bài nó viết thế này nè :
Sau khi Apple chính thức cho nâng cấp iPhone lên phiên bản 3.0, một số iPhone 3G Lock chạy hệ điều hành iPhone 3.0 đã gặp lỗi không nhận được cuộc gọi trong khi sóng vẫn căng và vẫn gọi đi được. HHVN iPhone Team đã tìm kiếm lý do tại sao lại có trường hợp như vậy và một trong các lý do thấy được thì khả năng do Mobile Substrate gây ra là rất lớn.

Thiết lập máy để check như sau:

1. Restore FW 3.0 gốc.
2. Jailbreak bằng redsn0w 0.7.2 và chỉ cài thêm Cydia trong quá trình JB.
3. Unlock bằng ultrasn0w 0.6

Quá trình check như sau:

1. Nếu chỉ với việc như thiết lập như trên thì không có vấn đề gì. Nhận cuộc gọi rất tốt.
2. Nếu cài SBSettings hoặc phần mềm không liên quan đến Mobile Substrate thì vẫn tốt.
3. Nếu cài những phần mềm khác mà trong quá trình cài đặt cần phải cài thêm Mobile Substrate thì sẽ không nhận được cuộc gọi nữa.

Cách khắc phục tạm thời: Cài đặt cấu hình GPRS.

Nhân đây HHVN iPhone Team cũng kêu gọi các bạn đang gặp lỗi này cùng nhau tìm cách khắc phục lỗi một cách triệt để.

sonpham1102

các bác toàn tập chung vào 2G và 3G lock chang thấy ai nói đến 3G world j thế cái bản 3G world free của bác sơn e RT đên s lần thứ 10 roài ma cũng không đucọc mong bác chỉ bảo cho em nói riêng va diễn đàn nói chung. em RT toàn báo lối 14 ?????????????????

Bạn thử nói kỹ cho mình là File bạn Down về ở dạng đuôi gì và dung lượng là bao nhiêu?
Sợ Down về bị thiếu và thao tác bị sai!

BADBIGBOY

Mình download về khi cài cũng thấy báo file bị lỗi như sau:" The Iphone could not be restored because the firmware file was corrupt" . Mình đã down vài lần rồi về cài cũng bị lỗi tương tự. Bác sonpham1102 giúp mình với nhé. Thanks.

ThAngNgO_

Mình download về khi cài cũng thấy báo file bị lỗi như sau:" The Iphone could not be restored because the firmware file was corrupt" . Mình đã down vài lần rồi về cài cũng bị lỗi tương tự. Bác sonpham1102 giúp mình với nhé. Thanks.

cái fw bạn down về đã xảy ra lỗi, bạn down lại đi là đc :D

thangnga

Theo bác Sonpham hướng dẫn thì phải cài trên Recovery Mode! Bản này là bản Custom chẳng lẽ ko Sh - Restore luôn được ah? Thứ hai là nếu mình đang ở một bản FW3.0 custom khác thì up lên luôn được ko hay cứ nhất thiết phải quay về R-Mode? Máy mình là IP 2G! Thích nhất cái bản FW này là vì nó ko chia ra hai bộ nhớ! Vì chia ra tốn kinh khủng do có dùng đến cái bộ nhớ ngoài Private đâu!!!!

hachithanh091

Cho em hỏi em có cài cái bản 3.0 nhúng unlock của diễn đàn, sau đó dùng redsn0w lúc chỉ đường dẫn vào firmware này thì nó cứ báo lỗi cả QuickPwn-225-2 và QuickSn0w_v0.96_for_3G cũng bị y như vậy

IPHONE12

Cho em hỏi em có cài cái bản 3.0 nhúng unlock của diễn đàn, sau đó dùng redsn0w lúc chỉ đường dẫn vào firmware này thì nó cứ báo lỗi cả QuickPwn-225-2 và QuickSn0w_v0.96_for_3G cũng bị y như vậy

chaì đây là bản custom mà cần gì phải dùng rednow nữa.chỉ cần đưa về DFU rùi nhấn shift +rostore laf xong