• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

iPhoneServicesVietnam chia sẻ Firmware Custom cho 2G - 3G - 3GS

civrocker

mình hỏi chút về FW custom của bác Sơn: mình đang cài Fw gốc 3.0 đã unlock và cài đủ các app cơ bản nhưng mình thấy có 2 vấn đề cứ xảy ra
+, SMS thỉnh thoảng ko Reply dc,hoặc reply cái đầu dc cái thứ 2 thì chịu phải xóa hết tin nhắn cũ của số máy đó mới gửi tin cho số máy đó dc.
+ ,cái Cydia cứ thi thoảng lại out.đặc biệt mà ko có wifi là vào nó out liên tục.
FW của bác Sơn có những lỗi như vậy ko ạ?
và nếu đang dùng như thế giờ restore luôn cái fw custom của bác vào có mất hết data ko ạ? sr em mới dùng Iphone

cuonglatoi

Bạn thử nói kỹ cho mình là File bạn Down về ở dạng đuôi gì và dung lượng là bao nhiêu?
Sợ Down về bị thiếu và thao tác bị sai!

em down về đuôi zar đổi sang ipsw iphone cua em la 3GW đang ở gốc được
jaback có cydia file co dung lượng 257M o dạng ipsw

-jaback bằng redsn0w-win_0.7.1khi jaback xóng itune nhận iphone
-có lần thì em đưa về recovery mode có lần cứ thế mà reto nhưng kết quả cuối cùng đều báo lỗi 14

cuonglatoi

mình hỏi chút về FW custom của bác Sơn: mình đang cài Fw gốc 3.0 đã unlock và cài đủ các app cơ bản nhưng mình thấy có 2 vấn đề cứ xảy ra
+, SMS thỉnh thoảng ko Reply dc,hoặc reply cái đầu dc cái thứ 2 thì chịu phải xóa hết tin nhắn cũ của số máy đó mới gửi tin cho số máy đó dc.
+ ,cái Cydia cứ thi thoảng lại out.đặc biệt mà ko có wifi là vào nó out liên tục.
FW của bác Sơn có những lỗi như vậy ko ạ?
và nếu đang dùng như thế giờ restore luôn cái fw custom của bác vào có mất hết data ko ạ? sr em mới dùng Iphone

mất hết data la gôm những cái gì hả bạn. vói máy mình mình minh chi sợ mất danh bạ thôi chứ những cái khác thì cài vào đơn giản. bạn nói cụ thể xem nào. nếu bạn không sợ mất danh bạ thì cứ restore thoại mái xong lại càig được data như bạn đã cài ở FW3.0 thội mà

ThAngNgO_

danh bạ và tin nhắn các bạn có thể backup lai đc mà, cái này trên diễn đàn đã có mình ko nhắc lại nữa nha :D, còn bản fw là bản đầu tay nên còn nhiều thiếu xót, anh em thích thì sài cho vui không thì sài bản gốc :D

Zenki

Super V.I.P
mất hết data la gôm những cái gì hả bạn. vói máy mình mình minh chi sợ mất danh bạ thôi chứ những cái khác thì cài vào đơn giản. bạn nói cụ thể xem nào. nếu bạn không sợ mất danh bạ thì cứ restore thoại mái xong lại càig được data như bạn đã cài ở FW3.0 thội mà
Back up danh bạ và sms theo bài này http://pdaviet.net/showthread.php?t=59931

tranbaophong

tai sao retore xong mất wifi làm ơn chỉ dùm không thôi tui đập đầu chết luôn (có bieu tuong wifi) ma vao ko duoc

tranbaophong

minh setup lai wifi share qua laptop duoc rui ai dè sắp chết luôn đo, mua một chai thuốc trừ sâu rùi định uống thiệt đó

sonpham1102

tai sao retore xong mất wifi làm ơn chỉ dùm không thôi tui đập đầu chết luôn (có bieu tuong wifi) ma vao ko duoc

Chào bạn!
Như mình đã cảnh báo!
Nếu máy đã từng đụng chạm phần cứng thì khi lên 3.0 rất dễ mất Wifi. Bọn mình gặp rất nhiều!
Wifi cứ Searching hoài mà không thấy!
===
Một vài Bạn có hỏi hiện tượng nhắn tin đi không được và đã gọi điện trực tiếp cho mình thì bài toán giải nó ở Settings -> Phone và ON cái TTY lên.
===
Trường hợp Cydia bung là chuyện bình thường: Bản chất nếu khi bạn mở Cydia mà nó đang Loading vẫn còn biểu tượng bánh xe nhỏ quay ở gần trên đỉnh mà Bạn đã vọi thao các mục khác thì sẽ bung ngay! Hãy để nó mở xong rồi làm gì thì làm!
===
Cảnh báo: Hiện trong Cydia và iCy đã xuất hiện ActivateMMS2G và theo thực tế cũng như nhiều Bạn bị thì các Bạn không nên cài vì sau khi cài máy sẽ hỏi Reboot lại và ăn táo xoay vòng luôn. Hãy chờ để hoàn chỉnh đã!

tizzi

Nếu so sánh bản của bác sonpham1102 với bản của bác Xuantruong và longgiang81 thì thế nào nhỉ. Mình chỉ muốn tham khảo thôi, chứ ko có muốn tạo canh tranh giữa 2 bác đâu nhé, :)

XuanTruong

Super V.I.P
Nếu so sánh bản của bác sonpham1102 với bản của bác Xuantruong và longgiang81 thì thế nào nhỉ. Mình chỉ muốn tham khảo thôi, chứ ko có muốn tạo canh tranh giữa 2 bác đâu nhé, :)

Bản nào cũng NGON cả! Nên tốt nhất PHẢI THỬ cả 3!:)):)):))​

sonpham1102

Vấn đề ở đây là chia sẻ để tìm ra giải pháp cho "các vấn đề" mà chúng ta mắc phải trong quá trình đam mê và nghiên cứu.
Mỗi một cách làm đều có ưu điểm và nhược điểm của nó!
Nếu không lên đây để làm gì?
Các Bác hay lạc đề và mình thấy thật vô nghĩa!
Giá mà đóng góp cho A, E theo đúng chủ đề và cùng đưa ra vấn đề để giải quyết sẽ tốt hơn là ngồi nói.
Chào thân ái!
=======
Vấn đề của Bạn: Tranbaophong thì theo kinh nghiệm mình đưa về FW gốc rồi Jailbreak lại và mới chạy Custom vào thì Searching được!
=======

tizzi

Sau khi đọc xong, mình vẫn băn khoản là giữa Cydia và Icy là thế nào? có bác bảo là chỉ nên cài 1 cái, cài cả 2 dễ xung đột, các bác giải thích thêm giúp với :)

XuanTruong

Super V.I.P
Sau khi đọc xong, mình vẫn băn khoản là giữa Cydia và Icy là thế nào? có bác bảo là chỉ nên cài 1 cái, cài cả 2 dễ xung đột, các bác giải thích thêm giúp với :)

2 Soft có cùng chức năng thì thỉnh thoảng hay CHOẢNG NHAU đó là chuyện bình thường, có gì đâu phải giải thích!b-)

tizzi

Ý mình là nên dùng cái nào, cái Cydia thì quen dùng từ lâu, chứ Icy thì chưa biết nó làm gì cả.

Cho mình hỏi thêm, nếu update lên 3.0 (tất nhiên là bản Quốc tế), thì sau đó có phải dùng redsnow để jailbreak nữa ko? Và ngoài những apps đã cài qua Cydia bị xóa thì còn có những thay đổi nào khác không? (như phân vùng có trở lại như nguyên bản ko?)