• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

IpodTouch Không hiện game đã cài bằng itune. Connect failed khi dùng WinSCP

80704378

Mình đã JB ipod touch gen 2 (MC model) firmware 4.1 và tải các game trên diễn đàn về, tất cả đều chép vào mục app trên itune thì đều vào và khi sync ipod touch cũng nhìn thấy xuất hiện trong itune. Tuy nhiên từ trang 11 trở đi thì không thấy hiện rõ trong itune như các trang 10 trở về trước. Mình kiểm tra trong ipod touch thì máy chỉ hiện 10 trang. Tuy nhiên, khi vào mục search tìm thì lại thấy các app và game (trang 11 trở đi) . Cho mình hỏi cách khắc phục?
Máy mình cũng bị hiện tượng khi dùng winSCP (đã cài OpenSSH bằng cydia) thì kết nối ko được. Mình làm các bước như sau:
- Trong Stored sessions chọn root@127.0.0.1
- Chọn Edit, điền user name :root, pass: alpine
- Chọn Login
Và WinSCP báo Network error: connection refused.
Mình cũng thử dùng Iphone Tunnel Suite, chọn Lauch FileBrowser nhưng máy cũng báo Network error : Software caused connection abort. Đã thử reconnect nhiều lần nhưng đều báo y như vậy hết.
Ko biết máy bị sao nữa, lỗi do JB bằng Geenpois0n rc4 chăng? Bạn nào biết cách khắc phục giúp mình với. Thanks.

Zenki

Super V.I.P
Nếu ở iOS 4 thì bạn có thể dùng chức năng Folder để nhóm các Games vào từng Folder một, như vậy sẽ giảm được số trang

Ngoài WinSCP bạn có thể sử dụng iPhone PC Suite, iFunbox hoặc iPhoneBrowser v...v....

80704378

Nếu ở iOS 4 thì bạn có thể dùng chức năng Folder để nhóm các Games vào từng Folder một, như vậy sẽ giảm được số trang

Ngoài WinSCP bạn có thể sử dụng iPhone PC Suite, iFunbox hoặc iPhoneBrowser v...v....

Như vậy ko có cách nào để gia tăng số trang hết hả bạn?

Zenki

Super V.I.P
Như vậy ko có cách nào để gia tăng số trang hết hả bạn?

Thời còn ở 3.x thì có nhưng lên 4.x khác rồi, có chức năng Folder thì nên tận dụng cho gọn! Chả ai muốn tăng thêm số trang làm gì!

AquaSta

Moderator
Mình cho bạn bộ WinSCP no Wifi này, bản mình đang dùng hàng ngày, chưa có máy nào làm mình chưa connect được. Từ trước đến giờ mình dùng nhiều bản WinSCP rồi nhưng kết nối rất khó, không phải là do lỗi OpenSSH, thiếu hay sai driver gì cả mà do WinSCP đó không connect được bởi chính WinSCP. Có bản mình dùng connect tốt xong vài hôm sau là hỏng không dùng được nữa dù làm thế nào thì làm. Từ khi có bản này thì khỏi phải lo nghĩ :D
Bạn download về, giải nén ra chạy Start.bat và nó tự bật lên WinSCP, chỉ cần ấn Login là bạn sẽ connect được. Vấn đề về các trang trên iPhone mình không để ý

80704378

Mình cho bạn bộ WinSCP no Wifi này, bản mình đang dùng hàng ngày, chưa có máy nào làm mình chưa connect được. Từ trước đến giờ mình dùng nhiều bản WinSCP rồi nhưng kết nối rất khó, không phải là do lỗi OpenSSH, thiếu hay sai driver gì cả mà do WinSCP đó không connect được bởi chính WinSCP. Có bản mình dùng connect tốt xong vài hôm sau là hỏng không dùng được nữa dù làm thế nào thì làm. Từ khi có bản này thì khỏi phải lo nghĩ :D
Bạn download về, giải nén ra chạy Start.bat và nó tự bật lên WinSCP, chỉ cần ấn Login là bạn sẽ connect được. Vấn đề về các trang trên iPhone mình không để ý
Nếu tấm bùa hộ mệnh này ko hiệu quả chắc mình phải dùng iFunBox thôi :)